Kết quả thi ảnh "Ảnh không có con người"- Giải thưởng: máy in ảnh A4 cùng nhiều quà hấp dẫn khác
vitaminSea
4 nămBình luận: 48
Kết quả thi ảnh "Ảnh không có con người"- Giải thưởng: máy in ảnh A4 cùng nhiều quà hấp dẫn khác
Cuối cùng thì cuộc thi của chúng ta đã có kết quả chung cuộc với gần 3 ngàn bức ảnh được anh em gửi tham gia, dù có hơi trễ Deadline một chút, anh em thông cảm nhé 😁. Cuộc thi lần này nhận được rất nhiều bức ảnh đẹp về thị giác, nội dung thông qua sự đa dạng trong cách thể hiện và thể loại, và quan trọng là đúng chủ đề. Ngoài những bức ảnh đoạt giải, thì tụi mình sẽ post top 50 ảnh để anh em cùng thưỡng lãm. Top50 sẽ được in trưng bày ở Tường Ảnh Tinh tế.

Thông tin về cuộc thi "Ảnh không có con người" từ 5/5 - 19/5/2019.

Giải nghĩa một chút về chủ đề "Ảnh không có con người", là những ảnh không xuất hiện trực tiếp con người trong bức ảnh. Đây có thể là ảnh tĩnh vật, ảnh phong cảnh, khung cảnh đời thường... và những ảnh này không chỉ tốt về mặt thẩm mỹ, mà còn thể hiện được tinh thần, sự tác động hay ý nghĩa của cuộc sống con người trong ảnh, sẽ là tiêu chí để BGK chấm ảnh.

Anh em có thể xem toàn bộ ảnh của cuộc thi ở đây : Link .

Quảng cáo

Chúc mừng thành viên @Quyếndiver đã đoạt giải nhất của cuộc thi.
Đây là bức ảnh có phần khác biệt so với những ảnh dự thi, chi tiết chiếc bao nylon trôi nổi trong cảnh quan san hô đẹp như lời cảnh báo đến thực trạng môi trường hiện nay đến từ tác động của con người.

Chúc mừng thành viên @Gia Hong Nguyen đã đoạt giải nhì của cuộc thi.

• 01 giải nhì: 01 Mini Compact Tripod Xiletu, 01 ví SEN khacten.com
Đây là một bức ảnh chụp kiến trúc thú vị, tác giả đã tinh mắt nhận ra hình dạng của thiết kế có hình dạng của một khuôn mặt với ánh mắt ấn tượng.

Chúc mừng 3 thành viên @Trần Anh 15221987 / @osakita@squall_234 đã đồng đoạt giải ba của cuộc thi.
  • 03 giải ba: 03 ví SEN khacten.com
Ảnh của bạn @Trần Anh 15221987 . Bức ảnh gây ấn tượng rất tốt về thị giác bởi tính đồng điệu của những hình nhân, bên cạnh đó khơi gợi được sự tò mò về một phong tục/nghi lễ ít người biết đến vẫn còn tồn tại ở Việt Nam.

Ảnh của bạn: @osakita. Bức ảnh ấn tượng về hiện tượng thiên nhiên.

Quảng cáo

Ảnh của bạn: @squall_234 . Một bức ảnh nhẹ nhàng, thoáng đãng với căn nhà nhỏ giữa khung trời được bao phủ bởi vẻ đẹp của thiên nhiên, chắc hẳn ai cũng có ước muốn được ở một nơi yên lành như thế.

Hình thức nhận giải:

• Các bạn đoạt giải ảnh xin vui lòng gửi ảnh gốc về địa chỉ email : ngochai@tinhte.vn để BTC xác nhận là hợp lệ để tiến hành trao giải.
  • Thời hạn gửi ảnh về để đối chiếu là 1 tuần từ hôm nay 24/5, nếu không nhận được phản hồi, giải thưởng sẽ được chuyển cho thành viên khác theo thể lệ.
Các bạn tại Sài Gòn:
Nhận giải tại cafe Tinh Tế _ 209 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3. (Gặp chị Dung)

Các bạn ở xa nếu không đến nhận giải tại Sài Gòn được, thì:
  • BTC sẽ gởi hàng tận nhà.
Chân thành cảm ơn các nhà tài trợ:
48 bình luận
Chúc mừng các AE đoạt giải nha, ảnh giải nhất phản ánh đúng thực trạng hiện nay :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
bendn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Vậy phải đổi thành cuộc thi ảnh thời sự chứ nhỉ. "... và những ảnh này không chỉ tốt về mặt thẩm mỹ", có vẻ ảnh giải nhất chưa đúng tiêu chí chính.
@bendn Cá nhân mình thấy tấm đó khá ổn cả về màu sắc lẫn bố cục và ý nghĩa, đủ để người xem phải suy ngẫm, chứ ko đơn thuần chỉ là 1 tấm ảnh chụp thông thường! Còn để mà vừa mắt với hầu hết mọi người thì quá khó, trăm người trăm ý 😃
dxinh89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chúc mừng!
÷Sent from Huawei Mate 30 Pro÷
Ảnh đầu bài đẹp điên đảo vậy mà được giải nhì. Còn ảnh được giải nhất chỉ vì phản ánh đúng thực trạng !?
CuongNKC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@virus_muzic 1 bức ảnh đoạt giải ko chỉ cần hiệu ứng thị giác mà quan trọng hơn phải làm cho người ta suy nghĩ bác ạ, ảnh đẹp đâu có thiếu, ảnh đẹp và ý nghĩa sâu sắc thì ko nhiều, thế nó mới là nghệ thuật 😁
Congcu
CAO CẤP
4 năm
@virus_muzic Theo mình thì ảnh số 5 mới giá trị nhất. Nếu ng ta ko tham sân si, sống yên bình tao nhã, thì số 1 và số 3 đã ko xảy ra 😁
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@virus_muzic Phản ánh thực trạng thì dễ rồi, nhìn quanh chỗ nào chả rác, tìm được 1 cái nghệ thuật sắp đặt mới khó. Giống như 1 thời liên hoan phim cứ phải gay lọ, da màu mới dễ đoạt giải. Nhiều khi người ta cứ nâng cao quan điểm, đành vậy.
Xin file giải nhì ad ơi.
@Thành Viên Dấu Tên @Gia Hong Nguyen có người xin kìa em 😆
@Thành Viên Dấu Tên Mình gửi file cho btc r =]]] ... có gì bạn email mình để lấy hình blended nhé ^_^ ... mình sẽ blend lại cho tốt hơn, tấm này blend từ hồi mình mới bắn cách đây 2 năm lận, tiện tay mình quăng lên đại thôi chả trau chuốt gì sất ^^!
Email: hongng234@gmail.com
có một ảnh như copy từ đâu.
ảnh nào thì không dám nói
các mod làm sao biết ảnh đó có chính chủ ko nhỉ
@quocanh_ltk Mod sẽ yêu cầu người trúng giải gửi ảnh gốc rồi đối chiếu exif là biết ngay ;)
@crazysexycool1981 Bro thạo nhể...sư phụ
@songthuong09 Xưa nay việc xác nhận ảnh chính chủ vẫn được tiến hành qua hình thức này nên A quen rồi! Tuy nhiên, cũng vì cách xác nhận kiểu này nên có nhiều ảnh muốn gửi dự thi (đã chụp từ lâu) nhưng ko còn giữ ảnh gốc nên ko có gì để xác minh ảnh do người gửi chụp! Ngoài ra, nếu người gửi ảnh dự thi xin được ảnh gốc chính chủ của ai đó quen biết thì các mod cũng bó tay, ko thể biết người gửi ảnh dự thi có fải là người chụp hay ko 😁
Nghi vấn cái bì của giải nhất do tác giả tạo ra 😁
chưa dc giải gì bao giờ 😔
Ảnh tia sét oánh tia ra chuẩn thế nhỉ.
daohoangson
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hai giải nhất nhì đều là thành viên mới nhỉ. Chả bù anh em ở đây mấy tỷ năm thì chưa hốt được giải gì bao giờ :D
phoden
CAO CẤP
4 năm
@daohoangson Để ý thì thấy đa số người mới giật giải trong các cuộc thi
daohoangson
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phoden Ủa thiệt luôn hả bác. Trước giờ cũng để ta vụ này.
phoden
CAO CẤP
4 năm
@daohoangson Thiệt đấy bác
@daohoangson hehe cuộc thi cho tất cả mọi người mà bác, ảnh tốt và đúng chủ đề thì đoạt giải thôi ạ D:
ESKA_84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tác giả chụp ảnh giải nhì đúng là có đôi mắt cú vọ
@ESKA_84 haha =]]]] ... mắt bình thường thui chứ cú gì đâu =]]]]
@Gia Hong Nguyen thiệt ra là mắt.......à mà thôi =)))))))))))))))))))))))))))
Ảnh đẹp
Thái Hà El
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ảnh giải nhất em thấy cái túi nilon nó cứ giả giả làm sao ấy. Như ghép vào
thomastn
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu xét về ảnh ọt thì em chọn nhì thành nhất...
chúc mừng, ảnh của các bác đẹp thật, đáng để học hỏi :x
Cái bức giải 1. Em thấy bình thường mà nhĩ.
@baotam2101 Tầm thường luôn chứ ko phải binh thường 😃
Chủ thể thì nhạt nhòa, màu sắc quá chán. Dù biết là chụp dưới nước, nhưng cung phải làm thế nào cho nổi bật chủ thế, chứ nhìn giống một mớ hỗn loạn !
Cái ảnh này không biết chụp ở đâu nhỉ các bác?

https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2019/05/4666184_2455_4172284.jpeg
@sskkb Hỏi thẳng đương sự @squall_234 :rolleyes:
nguoimegame
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sskkb Hoặc có thể lượm trên mạng , núi phía sau có tuyết thì chắc không phải ở Việt Nam.
@nguoimegame Nếu lượm trên mạng thì sẽ ko có ảnh gốc để đối chiếu, như vậy may mắn sẽ đến với những AE khác 😁
squall_234
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sskkb Hồ Zug ở Thụy Sĩ các bác nhé 😆)
Em tay mơ may gặp cảnh đẹp thôi
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em tưởng cái bọc nổi trên mặt nước chứ ta, chúc mừng anh em đoạt giải nhé

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế