Kết quả thi ảnh: Tôi Yêu Phụ Nữ

cuhiep
17/3/2014 7:43Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đề nghị bạn kia up bản ko che, ko làm mờ lên cái để a e đỡ thắc mắc. Có dt mới rồi chộp cái ảnh cho nó tử tế vào. Mình là mình ko ý kiến vs bạn nữ trong ảnh, mình chỉ chê thằng chụp ảnh và khen thằng câu view thôi nha ( sẽ ý kiến bạn nữ kia khi đc chủ pic đồng ý )
@cuty90tb Ảnh đầy đủ 😁
Galaxy Y 1.3Mpx
Ảnh đem dự thi bị phần mềm Yoyo Lumia 520 làm mờ đi nhiều. Và Glaxy Y nên chất lượng cũng không được tốt bằng máy ảnh chục củ được. Ảnh không che mặt thì mình không upload lên được thông cảm. 413699_251974681578503_457513137_o.jpg
lamtruong78
ĐẠI BÀNG
10 năm
có khi nào lấy hình người khác được giải không ta.;)
có 2048 ảnh tham ra dự thi mà chọn được hình, số 2 và 3 trúng giải thì tôi cũng botay, ai giải thích cho mình hiểu cái ảnh số 2 đep ntn với :p
@vietdung1989 Ảnh số 2 đạt giải không phải là ảnh đẹp mà là ảnh được giải vì có lượt view cao nhất. Thím không đọc rule của cuộc thi ah?
KenLeeHu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tấm đoạt giải nhất đối với mình thấy rất xứng đáng. Còn chuyện có PTS hay không thì đã có BTC người ta kiểm tra file ảnh gốc, các thím khác không nằm trong BTC bớt um sùm lại dùm

Tấm thứ 2 đoạt giải nhiều người xem nhất cũng miễn bàn, đúng tiêu chí của giải nhì do BTC đưa ra thì bàn làm mịa gì. Nhưng xét về góc độ cuộc thì ảnh mà đem cái tiêu chí nhiều view vào để trao giải thì cần BTC làm quái gì, kêu đại 1 thằng biết chút đỉnh IT vào ngồi xem lượt view được rồi. ===> 1 giải vớ vẫn và 1 tấm ảnh mang tính chất vớ vẫn nhất mà tôi từng được biết. (Thể loại ảnh và chất lượng ảnh có lẽ cỡ ngàn đời sau con cháu chúng ta mới phát hiện ra nét đẹp của nó)

Giải 3 random y chang xổ số...............Chúc mừng bác giải 3 quá may mắn !
Lol, theo mình nghĩ thì không biết các bạn admin Tinh Tế có kiểm tra địa chỉ IP nào vào xem các lượt ảnh không chứ mình vừa thấy 6 triệu lượt view trong 1 tuần thì cũng hơi ảo đấy =)) Tính ra 1 ngày 1 triệu lượt view còn hơn cả gangnamstyle của thế giới =)) Trước đây mình cũng thấy có các cuộc thi kiểu lượt view thế này xong nhiều bạn dùng phần mềm auto click để tự load trang lại cũng được tính là 1 lượt view =)) . Nên có bạn cứ cắm máy cả ngày là kiểu gì view cứ gọi là vùn vụt. May mà BTC lần ấy thấy lượt view cao bất thường nên điều tra lại xong loại các ảnh đấy ra. Mình chỉ muốn góp ý để cuộc thi công bằng thôi chứ đã tổ chức mà không nghiêm ngặt thế kia thì mình nghĩ những cuộc thi lần sau chắc phải mở 1 topic cách để hack view =))
KenLeeHu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@laidaica Tôi cũng có suy nghĩ như bác !
1 bức ảnh tầm thường đến thế thì chả có gì đáng để vào xem. Tò mò cũng có giới hạn của tò mò, chả lẽ tò mò đến mức lấn át mắt thẩm mỹ ???
sioto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@laidaica Chính xác. BTC cần nghiêm ngặt hơn. Không chỉ để mọi người trong diễn đàn tâm phục khẩu phục, mà còn để nhà tài trợ thấy được sự chuyên nghiệp trong tổ chức, để còn tiếp tục tài trợ cho ae một sân chơi hấp dẫn hơn.
Lần sau mình rút kinh nghiệm có thủ thuật gì cũng up cái hình đẹp đẹp chút cho mọi ng đỡ thắc mắc

Sent from my GT-S5282 using Tinhte.vn mobile app
Đc cái đt cũng ăn no gạch...... Khổ

Sent from my GT-S5282 using Tinhte.vn mobile app
1 cuộc thi đã kết thúc rồi, cũng như ván đã đóng thuyền, cũng ko nên bàn tán nhiều về cá nhân những người đoạt giải
Nhưng sau 1 cuộc thi cũng nên rút ra những cái được và chưa được để chúng ta sẽ có những cuộc thi sau tốt hơn
Theo mình thì :

- Giải nhất là giải CHỦ QUAN của BTC, Mình tin tưởng vào con mắt của BGK chấm thi, nhiều người khác cũng tin tưởng vào BGK, .... NHƯNG ... ko phải là tất cả. Những người có những tác phẩm 1 chín 1 mười với tác phẩm giải nhất kia sẽ có thắc mắc tác phẩm của họ hiện giờ đang ở đâu. Vì thế mà BTC có nên ... : đưa ra 5 đến 10 ứng cử viên cho giải nhất, và chọn ra trong đó 1 tác phẩm xuất sắc nhất và đưa ra lý do vì sao chọn tác phẩm đó đoạt giải nhất. Dù kết quả vẫn là như vậy, nhưng tạo ra được 1 cái nhìn khách quan hơn, tạo điều kiện so sánh rõ ràng hơn, và tạo ra hứng khởi cho những tác giả được vinh danh ứng cử, và những tác giả khác thực sự có tâm huyết với cuộc thi. Kiểu như các giải thưởng lớn như : quả bóng vàng , ốt ca ốt ke này nọ ...., đều có danh sách ứng cử cả.

- Giải View : ko bàn gì thêm nữa về kết quả giải view, vì đây là giải do BTC đưa ra thể lệ. Thể lệ nó thế nào thì cứ thế mà tính. Có bàn là bàn đến việc ... : có nên thay đổi thể lệ tính giải view ( giải được nhiều người yêu thích, bình chọn ) kia hay không ? Lý do vì sao ư ? Bởi vì kết quả giải view ở cuộc thi lần này, ngoài BTC và người đoạt giải ( + 1 số râu ria của người đoạt giải ) thì gần như ko ai đồng ý với giải thưởng này. 1 phần vì họ GATO .... ĐÚNG. Nhưng 1 phần là bởi vì bản thân kết quả tạo nên sự thắc mắc đó, .bởi cách để đoạt được giải view( có lẽ đến 6 70% người tham gia dự cho đến bây giờ vẫn ko hiểu cái cách đó là như thế nào ...) BTC ra thể lệ như vậy, ko ai có thể phản đối kết quả đó cả, nhưng để nhận được sự đồng tình của đa số mọi người thì có lẽ là ko. 1 cuộc thi như vậy có được gọi là thành công ... ?

- Giải Random : ko có gì phải bàn ngoài việc khống chế số lượng ảnh / nick thành viên. Việc ko khống chế số lượng ảnh này dẫn đến việc làm LOÃNG chất lượng cuộc thi, ồ ạt chạy theo số lượng nhằm tăng % trúng giải của bản thân, và gây ra khó khăn trong việc lọc và chấm giải, dễ dẫn đến nhầm lẫn và sai sót ....

Việc tổ chức 1 cuộc thi hợp lý hơn, khách quan hơn, công bằng hơn ... ko chỉ thu hút được nhiều người tham dự hơn, mà còn làm cho chất lượng bài dự thi cao hơn.
Tất cả ý kiến trên là vì 1 cuộc thi kế tiếp thành công hơn !
Vì yêu em & Lumia & Nokia ! 😃
Không hiểu tấm thứ 2 có cái gì mà được mọi người xem nhiều nhất nhỉ. Thấy tấm ảnh chỉ là sự trẻ trâu mà thôi
Diễn đàn của các anh ý, quyền nằm trong tay các anh ý mà ....
Nên ai thấy thích thì tham gia, ko thì mời đi diễn đàn khác, vì tinh tế đang đông đúc quá rồi

Chưa cần biết đúng sai ra sao, chưa cần biết như thế nào là hợp lý, như thế nào là đc sự đồng thuận của đông đảo THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN ..... Nhưng ........ thích thì chơi ko thích thì bye bye nhé .... Vậy đấy, chúng tôi tham gia cuộc thi có nhà tài trợ đàng hoàng, chứ ko phải đi ăn xin

Cuộc thì dù có thể lệ như thế nào, kết thúc như thế nào cũng ko có vấn đề gì, nhưng lời phán kiểu này của BTC thì ...... lần đầu gặp
KenLeeHu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chủ Forum thì cũng chỉ là 1 con người bình thường như bao người chứ có phải là thánh nhân đâu mà các bác so đo thế ???
1 con người bình thường thì đôi khi cũng có thể phát ngôn khùng khùng 1 tý là chuyện bình thường thôi, đừng quan trọng hóa vấn đề !
@KenLeeHu Cái Avatar của bạn có liên quan đến tính cách của bạn không 😁
KenLeeHu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tran tuan kiet Theo cá nhân mình nhận xét thì chắc là có bác ạ (không ít thì nhiều).
Nổi tiếng cỡ đạo diễn Nguyễn Quang Dũng còn tự nhận mình là "Dũng khùng" thì cỡ em có nghĩa lý gì đâu :D
@KenLeeHu 😕
Em cũng bon chen phát biểu 1 câu cho vui hội nghị.
Bác admin nói không có sai, cuộc thi nào cũng có quy định từ trước, cứ việc dựa vào quy định mà làm thôi.
Quy định cuộc thi này là ai có view nhiều thì thắng, còn người ta làm sao có view nhiều thì BTC không quy định nên ai muốn làm sao thì làm miễn có view nhiều thì thôi.
Các bác nên nhớ "Nhập gia thì tuỳ tục" và cuộc chơi nào cũng có quy luật riêng của nó. Bác nào thích thì tham gia...thế thôi !!!
nhà tài trợ mất oan 1 cái Lumia 1320 cho cái ảnh số 2 :p
Chấm lại ảnh rồi các bạn nhé 😁. Ảnh thứ 1 giữ nguyên. Ảnh giải thứ 2 đã thay đổi bằng bức hình thứ 2. Vì bức hình cô gái che mặt không hợp lệ. Còn radom thì là số 987
Xem chi tiết:
@lechien.us Bạn ơi cả 3 ảnh đều không được bạn nhé giải nhất đang chấm lại bạn à ^^.
Chúc mừng bạn thứ 2 nhé mình đang chờ thông báo chính thức từ BQT ^^
@lechien.us Bạn ơi cả 3 ảnh đều không được bạn nhé giải nhất đang chấm lại bạn à ^^.
Chúc mừng bạn thứ 2 nhé mình đang chờ thông báo chính thức từ BQT ^^
@changtraicaoca4989 Giải nhất do BQT chấm giữ nguyên nhé bạn 😁
@changtraicaoca4989 ngồi auto vui nhể
KenLeeHu
ĐẠI BÀNG
10 năm
BTC quá good khi loại bỏ bức ảnh đoạt giải view tào lao tàu lặn kia !
BTC tuyệt vời ^^
giải nhất vậy là ok roài, chỉ có giải 2 và 3 là củ chuối ko thể nuốt nổi thôi chấm lại 2 giải đó là đúng ủng hộ BTC, cái ảnh số 2 trần đời mới thấy có 1😁
@KenLeeHu Giải nhất cũng ko hợp lệ, do bức ảnh đc chụp từ trước đó rồi
BTC đang chấm lại giải nhất mới
@Tuấn Com Chú xem lại thể lệ cuộc thi đi 😁
@tran tuan kiet Thể lệ là chụp trong khoảng thời gian diễn ra cuộc thi chứ gì nữa bạn
Trong clip quay lại, anh ý cũng nói đó mà :" cả 3 bạn đã nộp ảnh gốc nhưng đều ko hợp lệ, thời gian chụp ko nằm trong thời gian diễn ra cuộc thi .... Giải nhất đã chấm lại, đang chờ kết quả điểm của các thành viên trong BGK "
Đọc lại cái gì ?
@Tuấn Com Đọc xong mới biết cách mà khắc phục. Nộp cái ảnh gốc cũng có mẹo để fix lại time, đơn giản 😁
vui ghê, cứ gọi là lê tê phê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019