Kết quả thi ảnh trong chuyến Bphone3 - Phototrip 28/10

vitaminSea
29/10/2018 10:38Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp!!!
Các bộ ảnh đều rất đẹp, chứng minh một điều rằng chẳng cần thông số khủng gì cả, cần kĩ năng và con mắt tinh tế nhiều hơn để cho ra những bức hình nghệ thuật. Thử thách khi sử dụng Bphone để chụp là như thế 😁

Cơ mà tấm giải nhất chưa thuyết phục lắm, sao bé không mặc áo sao vàng? Quốc kì đâu? o_O:p
@eddie.labo Bphone chụp đẹp thì khó chứ chụp nghệ thuật là nhất rồi.
Bé mặc vậy cho tự nhiên, yêu nước lố quá không hay.
Công nhận ảnh chụp bằng Smartphone có hậu kì (một số bức) mà đẹp thật! 😁
Bức ảnh giải Đặc Biệt nếu Hậu Kì thêm các yếu tố kì ảo của truyện tranh thì tuyệt vời!? :D (Naruto với Rasengan-cái này search Google để biết thêm nhé các thanh niên) :D
bphone 3.jpg
Công nhận đẹp hơn bức ảnh đạt giải đặc biệt của Canon Photo Marathon 2018 Tại Hà Nội :D
Canon 2018 chế (1).jpg
Canon 2018 chế (2).jpg

tôi chắc chắn đến 99% các nam thanh niên thích bức này nhất đấy!? :p
@Nhạc Phụ Đại Nhân Bức cuối cùng có 2 cô gái áo đỏ-áo xanh rất giống con gái Nhạc Phụ :p
troll face tau.gif
Tín Nguon
TÍCH CỰC
5 năm
quá đẹp!
Cũng cần nói thêm về bộ ảnh các nhóm. Theo mình hầu như là chưa liền lạc và thống nhất về chủ đề, màu sắc,.. Nhìn vào có những tấm khá nổi bật, nhưng tựu chung lại không cho người xem cảm giác của một mạch kể chuyện duy nhất, mà chỉ là những góc nhìn khác nhau của một Đà Lạt vốn được khai thác rất nhiều và không thiếu những nội dung như thế này.

Có thể nếu đã được nghe phần thuyết trình các nhóm thì câu chuyện các bạn muốn diễn đạt sẽ rõ ràng hơn (mình không có đi xem:eek:)
Xấu
Bạn này xinh thế hihi

@Duy Luân A có contact nè hihi
Ảnh đạt giải nhất đẹp quá, nhìn bộ ảnh tự dưng nhớ Đà Lạt đến nao lòng.
Ảnh Bphone 3 cũng ổn 😁
datvn
TÍCH CỰC
5 năm
Bphone chụp thiếu sáng có vẻ tốt phết đấy!
hgduong1233
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp wa
nói chung là khi ảnh đã lên thì ko quan trọng là máy nào chụp nữa, quan trọng là chụp cái gì và thời điểm nào, bức ảnh thể hiện nội dung và cái hồn của ảnh, chứ ko còn quan trọng chất lượng nét, rỗ nữa, đấy là với người xem ảnh nghĩ vậy. Em mà xem ảnh thì em ko quan tâm chụp bằng máy nào, miễn là nó ... đẹp 😁
@vule123 Có đấy bác, chất lượng ảnh chuyển tải được nguyên vẹn cái "Thần" của bức ảnh hay không đấy. Chả thế mà dù đã có máy ảnh trên điện thoại nhưng người ta vẫn chế tạo ra DSLR là cũng vì thế đấy.
terran
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn chung là chấp nhận được. Chắc sẽ xúc một em. Bác nào thanh lý gọi em nhé.
Truong0977
TÍCH CỰC
5 năm
PR nhiều quá nên phản tác dụng rồi, ít anh em vào cmt quá. Bài viết chắc bị lướt mất
Tấm đầu với tấm 2 bông hoa đẹp vãi. Chúc mừng các bác đoạt giải
Chụp thế vẹo nào đẹp thế nhỉ? 7+ của m chụp như shit chắc do ko biết chụp 😔(
Yê hoan hô người thắng cuộc 😁
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
Cho link ảnh hoạt động của nhóm 2 ngày luôn đi anh
@hoangtumattroj Sắp có nha bạn.
U Minh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp quá các bác ạ