Kết quả tìm kiếm chữ "2520" trên trang chủ Nokia trả về kết quả liên quan đến máy tính bảng

Duy Luân
7/10/2013 22:34Phản hồi: 56
Kết quả tìm kiếm chữ "2520" trên trang chủ Nokia trả về kết quả liên quan đến máy tính bảng
Hình minh hoạ

Nếu bạn truy cập vào trang web của Nokia và gõ chữ "Lumia 2520" vào hộp tìm kiếm, trong loạt kết quả trả về sẽ có một phần mang tên "What is a tablet?" (dịch: máy tính bảng là gì?). Khi nhấn vào đường link này thì chúng ta chỉ thấy một dòng chữ chung chung với rằng "tablet cho phép bạn truy cập Internet, xem phim và nghe nhạc". Việc chỉ tìm kiếm bằng một cụm từ "2520" mà ra kết quả tablet cho thấy rằng nhiều khả năng Nokia sẽ gọi chiếc máy tính bảng mới của mình bằng cái tên này. Trước đây anh bạn evleaks cũng từng hé lộ rằng Lumia 2520 sẽ là tên thương mại mà Nokia đặt cho mẫu tablet Windows RT được cho là sẽ ra mắt vào ngày 22/10 tới đây.

Cũng liên quan đến máy tính bảng Nokia, trang CtechCN mới đây đã cho đăng tải hình ảnh mặt sau của thiết bị này. Nếu bức ảnh này là chính xác thì tablet của Nokia sẽ được tích hợp chân chống tương tự như Microsoft Surface nhưng có kích thước nhỏ hơn. Ngoài ra chúng ta còn thấy được khe SIM ở bên trái và jack tai nghe. Một bằng sáng chế được cấp cho Nokia trước đây cũng gợi ý về tablet có chân chống được tích hợp thẳng vào mặt sau thiết bị.

Kết quả tìm kiếm trên trang chủ của Nokia
Ảnh rò rỉ và bằng sáng chế về chân chống của tablet Nokia

56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu là giống như ảnh minh hoạ thì tuyệt
lại có chân chống thì chắc máy ko mỏng được rồi
@thangngocit từ xưa tới giờ mình xài Nokia để ý thấy Nokia chưa bao giờ có quan niệm thiết kế mỏng nhẹ, Nô toàn những thiết kế cầm chắc tay là ưu tiên hàng đầu và độ bền ưu tiên 2. Kể cả các dòng cấp đến bình dân
@kobebryant xưa tới lúc chơi với winphone ( tại chưa sài con nào winphone) mình ko thích cái khoản thiết kế màn hình của nokia. màn hình cảm ứng gì đâu mà sài vài bữa bụi chui vô đầy ức chế ko chịu dc. mình đã sài qua N7610, N70, N958GB, N97mini, N8 nói chung con nào cũng bị bụi vào màn hình. giờ qua samsung thấy vấn đề này đã dc khắc phục. nói chung hài lòng sangsung ở khoản này. còn độ bền thì ko chê dc.
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@thangngocit Vậy là sau này bạn mới xài SS đúng ko? Cái chuyện bụi vô màn hình là do các máy đời trc giữa màn hình vs kính bảo vệ ko dính với nhau, bây giờ nó dính chặc với nhau để chống lóa hết rồi thì bụi nào mà zô đc nửa, còn 1 chỗ bụi nó hay rớt vô nửa là cái camera trc đó.
baduy90
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn đẹp nghê người
Nhìn cái hình conceps thì thấy cái thiết kế này có lẽ hợp với một chiếc Tabblet hơn với một chiếc điện thoại thì phải, nhìn đẹp và sang trọng hơn hẳn 😁
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
Rất là háo hức.
Rất đẹp, đang mong chờ 1 cái mới lạ ở Nokia.
maynebuoi
TÍCH CỰC
11 năm
Windows RT thì cứ xác định là vứt đi thôi.
Một thiết kế rung động lòng người cho mình cảm giác yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên.
Nghe đồn là Win8 RT 😔
win 8.1 luôn cho máu
Em chờ mỗi em 1520 mà thôi, sau đó là one max là kết thúc năm nay. Hehe...
Chờ máy tính bảng Nokia. Lâu quá chuyển qua chờ iPad Mini Retina. Tháng này qua tháng nó ... vẫn ko thấy đâu! đành mua nexus 7 xài. ;)
Chờ con máy tính bảng win 8 của nokia thiết kế poly này quá lâu.
wildwildwind
@wilipi 1520 anh còn chưa xong đây.
đây là con tablet mà mình thấy thực sự rất đệp nó còn đẹp hơn cả ipad nữa. đáng để mua một con này. giá hợp lý + hệ điều hành win 8 nữa thì còn này là bom tấn trong năm nay và năm sau rồi
@nhat nghe tinh theo mẫu thì đúng là đẹp còn so với Ipad thì còn tuỳ thẩm mỹ và máy thực tế 😁, nếu thực tế như thế này thì cũng một 9 một 10 thôi hơn Ipad hơi khó chẳng qua mau Ipad đã ra quá lâu rồi
con này mà 10 inch chạy PRO CPU I3 khoảng 13 củ nữa thì khỏi bàn, mar tốt bán nhiều không kém Ipad
Đẹp lắm nhưng xin anh đừng chạy Win RT anh Nô ơi...
@haiyen1012 chắc là rt rồi. mong sao cộng đồng và kho ứng dụng nền tảng rt phát triển mạnh.
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
Cho mình ngờ nghệch hỏi câu này: Windows RT và Windows Phone có thể dùng chung kho ứng dụng chưa? Nếu đc rồi thì mình sẽ phấn đấu ủng hộ Nokia 1 cái Tablet như trên
V’t
TÍCH CỰC
11 năm
Trông cũng đẹp nhưng rìa hơi dày.hy vọng đừng chạy winrt
forus1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe đến cái chữ RT mà mất hết cảm tình. Chắc thằng Microsoft bắt Nô phải làm RT để nuôi cái HĐH chết tiệt này rồi!!!
Em này mà chạy 8.1 Pro thì chắc đắt như tôm tươi
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@livetolove23 sắp có thẻ nhớ tích hợp khe sim 3G rồi, cứ chừa cho bọn nó 1 cái lỗ cho chúng nó tự gắn, còn ko thì coi như khe thẻ nhớ (mà hình như thẻ SD). Chừa thêm 1 cái ô gắn camera cho ai có nhu cầu nâng cấp lên 41Mp lun.
Mà No ráng thiết kế sao để dùng đc mấy cái Touch, type cover vủa MS nha
@khoi.ng Mình nghĩ nếu nokia về với ms thì đó là chuyện hiển nhiên rồi,
@thangngocit uh, nhưng cái đó là phải phụ kiện ngoài rồi, tích hợp 3g vào con chip x86 thì mình nghĩ là quá khó. Với lại con chip kiểu này nó chạy nóng hơn ARM nhiều, thiết kế dày như con sur pro là đúng rồi. Mà thực ra 1k $ các bạn ở việt nam bỏ ra cũng mua đc con i7 của asus, acer là cùng chứ mấy, chứ tầm giá này đc con i5 ram 4g và ổ SSD + tiện lợi mà sur pro mang lại là đáng đồng tiền đấy chứ.
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@livetolove23 cái tab này của No bạn ah, chưa có dính líu gì vs MS cả
Năm sau là dùng chung ứng dụng giữa Wp vs RT rồi.
Phấn đấu làm 1 cái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019