Kết quả Tinh tế bình chọn 2015 cho smartphone: Galaxy Note 5 đứng đầu

Duy Luân
27/1/2016 14:0Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khong ngoài dự đoán kkk
BÌNH CHỌN GÌ THẾ MOD DẠO NÀY BẬN QUÁ KO BIẾT 😆 iPhone mất 1 phiếu rồi
KIẾP SAMSUNG THUE TỚI HƠN 2k
có vẻ hư cấu, stt mà đoán toàn là 6s đứng đầu, kết quả ra note5, hư cấu y chang bọn số hóa à
nhatha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy là mình có hẳn 2 máy nằm hạng 1 và 2 😃
Công nhận a e đánh giá đúng quá 😃
Có cái airdrop thần thánh nhỉ. Android nó chẳng có share qua wifi (shareit chẳng hạn) share qua mạng Lan, ftp, sftp, cloud,... cắm usb (loại đầu micro usb hay otg), NFC...iFan nên suy nghĩ kỹ trc khi comment. Không dây thì airdrop chắc chỉ ngang wifi với Lan. Còn qua NFC với usb thì chắc hít khói android còn gì. Phụ kiện android nhiều kém gì iphone dù giá rẻ hơn nhưng chất lượng ko phải là kém hoàn toàn
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@Đinh Ngọc Đức Phụ kiện cho 1 máy android thì ít lắm bạn ạ nhiều máy còn ko có nổi cái ốp. iPhone phụ kiện sẵn và nhiều giá cả cạnh tranh.
Ghost1982
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sucsong1 bạn thử liệt kê ra cái phụ kiện nào là cần thiết cho đt
rồi so sánh thử đt android cùng tầm giá cùng thời điểm với iphone xem nó có thiếu phụ kiện nào hay ko
đừng mang mấy máy giá rẻ ra so sánh với máy giá đắt, buồn cười lắm
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@Ghost1982 thiếu nhiều chứ bạn, bên iphone nhiều phụ kiện hay
ốp đa dạng đẹp mà đủ loại chống nước, chống sốc, hỗ trợ sạc không dây hoặc kèm luôn pin dự phòng dễ dàng bù trừ những tính năng còn thiếu.
ngoài ra còn ống kinh rời, máy chiếu, máy in nhanh,... còn cực kỳ nhiều phụ kiện sáng tạo mà tiện khác nữa mà các dòng điện thoại khác mong còn ko đc
nói chung cái hệ sinh thái quanh iphone nói cực kỳ rộng, kích thích sáng tạo.
myquartz
ĐẠI BÀNG
8 năm
BPhone đang xài chỉ được yêu thích đứng thứ 20. Vị trí không biết có xứng đáng không.
Ai thích cái nào dùng cái đó. Có thể cái này hợp người này nhưng không hợp người kia. Châu phi còn thi hoa hậu được mà. Công việc đời sống mỗi người khác nhau thì nhu cầu về loại máy cũng khác nhau. Đừng ngồi lôi chức năng này nọ ra rồi chém gió, dùng được bao nhiêu trong đó trừ cái nghe gọi, lướt web, fb. Dùng máy cho cao cho sang mà ý thức văn hóa thấp kém đi cãi nhau. Văn hóa thấp kém thì chỉ cần máy có bàn phím tốt để làm AHBP lôi cái ý thức kém cỏi của mình ra cho người ta biết.
Xem xOng thấy nhiều bác ếch ngồi đáy giếng quá. Ngta lên top thì bảo nhiều seeder, sàm vãi. Anti thì cũng anti vừa thôi, thấy lẻn top rồi ganh tị hả. Đúng là ifan, khi nào chính tay sử dụng rồi thì phán, chứ ip6, 6s đều na ná nhau có j mà nổi bậc. Năm nay SS làm rất tốt chứ ko có điểm nào đán chê cả. Rất lâu rồi ko vào tt mà vào là lại thấy những thành phần như thế này làm xấu bộ mặt của 1 trang tin tức về công nghệ.
dungkhoa2008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Càng yêu em note 5 hơn ,kêkekejejene
KIRA1573
TÍCH CỰC
8 năm
Ifan cuồng vào thủ d â m nhiều quá nhỉ ? Thích chơi một mình thì cứ việc sao cứ đem lên đây hô hào kiểu ta đây đẳng cấp nhỉ ? Đã được đụng vào cái 6s hay note 5 chưa ?
fmaster55
ĐẠI BÀNG
8 năm
dùng ios chỉ chơi coc thui. Còn android để gọi điện thui. Kaka.
thanh196202
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái nfc bỏ đâu r bác.
E đọc bài trên fb.phải vô pc để vote cho bác.chả hiểu sao nó lại bỏ cái nfc đâu mà lại lôi cái bluetooth vô mà so vs airdrop vô mà khoe đồ.
@thanh196202 Mình cũng không hiểu, công nghệ hiện đại giờ không khoe, xách cái đồ từ thời trời ơi đất hỡi ở đâu vào khoe...thiệt mình cũng bó tay tụi nó luôn...anti đúng là thường thiếu kiến thức thật...
@Cupertino Đúng rồi đó, đám anti thường hay thiếu kiến thức lắm. Giờ người ta share file wa NFC, wifi ... đầy rồi mà còn không biết, chỉ biết chăm chăm anti cái cũ xì từ thế kỷ 20 là bluetooth. Mà ác cái là ngay đến cái điện thoại dc đám isheet đội lên bàn thờ sử dụng bluetooth cũng như shit ấy. Bởi thế nên mãi xếp chiếu dưới Note5 thôi =))
dohoiah
TÍCH CỰC
8 năm
Đợt nghe quảng bá Note 5 ác quá cũng làm con, mặc dù trc đây k ưa dùng Sam. Kết quả bán đi sau đúng 2 ngày ko thương tiếc. Thiết kế khung kim loại vẫn quá non nớt, viền khung nhôm lồi hẳn lên trên, đặc biệt 2 mặt kính chống chỉ định với các bác mồ hôi dầu, nó bẩn phát tởm luôn, cầm thì nhẹ bẫng, rất hụt tay. Màn hình 2K nhưng ám vàng nặng, đọc web và face vẫn rỗ chữ. Màu sắc nâng bi mấy màu xanh xanh, đỏ đỏ, xem rất chói mắt. Giao diện bên trong từ trình gọi điện, nhắn tin rất thiếu chau chuốt, ko đẹp mắt. Thêm 1 cái nữa là pin quá hẻo luôn. Sơ sơ mấy cái đó thôi là hết muốn vọc, mặc dù thấy tốc độ của nó khá nhanh. Samsung nói thật thành công như bây giờ phụ thuộc rất nhiều vào khả năng truyền thông, quảng cáo, nó nâng con Note 5 này lên như kiểu 1 sản phẩm hoàn thiện lắm. Kết lại 1 câu: Đừng nghe cave kể chuyện, nghiện trình bày và Samsung quảng cáo nhé các bác!
@Crazyken Samsung thì từ ngày xưa nó cho dùng mấy con vỏ hàng mã, trày vảy còn cố liếm bi tâng lên nữa thì bây giờ nó cho thêm tý nhôm vào thì còn tâng thế nào. Lên google mà search màn note 5, s6 ám vàng nặng, đục, rỗ chữ để khôn ra nhé. Mắt chú thì chắc từ hồi S2 nhìn đã trong veo, k rỗ như lời của bọn samshit rồi nhỉ? Kkk
catbuitcs
TÍCH CỰC
8 năm
@dohoiah Sao phải khổ thế, đang dùng Note 5 và 6s plus đây. Kêu Note 5 màn rỗ thì biết bạn cao siêu rồi, tôi phóng to hết mức cũng ko thấy rỗ, hay bạn dùng kính núp hoặc kính hiển vi. Màn 2k rỗ thì tìm con nào màn 8k mà dùng.
@catbuitcs Mắt bọn nó lác bác ạ
@thanhpolo Cái quả cà mà ba mẹ bác truyền cho cũng bên to bên bé bác ạ e cá là cái loại bác chả có nổi con note3 mà dùng đừng ở đó chém.
haluongdat
ĐẠI BÀNG
8 năm
[QUOTE="choigiky.....rõ ràng là dìm hàng siêu công nghệ rùi, không có xíu gì gọi là yêu nước cả[/QUOTE]
À , Bác nói danh hiệu mâm xôi vàng cho smartphone 2015 hử ?
mấy thằng anti IOS là hay đem bluetooth vào khoe nhất đấy. Hiểu chứ?
@thanhpolo Vì đơn giản bluetooth là công nghệ cũ kỹ từ thế kỷ 20 đến giờ mà iphone còn ko sử dụng nổi thì đủ hiểu rồi chứ?
Toàn mấy đứa không biết gì bình chọn vớ vẩn. Galaxy S6 mới là the best of 2015 !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019