Khả năng mạo danh tin nhắn đến từ Apple?

CuongDao93
10/11/2021 7:29Phản hồi: 4
Khả năng mạo danh tin nhắn đến từ Apple?
Xin chào mọi người, số là hôm qua bạn gái em vừa bị giật mất con iPhone. Sau khi biết tin, em liền tức tốc lên iCloud để bật chế độ mất cắp (Lost mode), tuy nhiên thì vẫn chậm hơn phường đạo chích nên điện thoại đã rơi vào trạng thái offline.
Đến sáng nay thì em đã xác định trong tâm trí là không thể tìm lại được nữa cho đến khi em nhận được tin nhắn đến từ Apple (!?) như sau:
Screen Shot 2021-11-10 at 14.17.35.png
Lúc vừa nhận được tin nhắn em mừng thầm vì nghĩ là sắp có manh mối tìm lại điện thoại rồi, tuy nhiên thì nhìn kỹ cái tin nhắn với cái đường link đấy thì không đáng tin cậy chút nào, và lại còn Google maps, hỗ trợ Google nữa chứ. Nhưng có 1 thứ rất bối rối là tin nhắn này lại đến từ tài khoản Apple (các bác cũng thấy được trước tin nhắn đó thì vào tháng 1 năm 2020, em cũng nhận các mã bảo mật đến từ tài khoản Apple này). Em lên trên iCloud để kiểm tra lại thì thấy trạng thái mất cắp của điện thoại vẫn đang pending.
Em có vài thắc mắc mong muốn được các bác thông não cho như sau ạ:
  • Bây giờ phường đạo chích mạo danh được cả Domain của Apple luôn ạ?
  • Điện thoại đấy là của bạn gái em nhưng sao tin nhắn lại gửi về máy em ạ? Em có hỏi bạn gái có nhận được tin nhắn hay email gì đến từ Apple không thì bạn ấy bảo không nhận được gì cả.
Lăn tăn quá các bác ạ.
Em xin cảm ơn mọi người đã bỏ thời gian ra để đọc bài viết của em.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vubaoduy11
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bây giờ phường đạo chích mạo danh được cả Domain của Apple luôn ạ? đúng, nó phake cả tk ngân hàng cơ mà. điện thoại đấy là của bạn gái em nhưng sao tin nhắn lại gửi về máy em ạ? Em có hỏi bạn gái có nhận được tin nhắn hay email gì đến từ Apple không thì bạn ấy bảo không nhận được gì cả. Chắc bạn đang lắp sim máy bạn vào, hoặc ................ chịu. Cả link nữa, link nhìn fake lắm, thôi đừng làm gì cả, ngồi yên đi bạn
CuongDao93
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vubaoduy11 Dạ vâng em cũng dặn bạn em là xác định mất luôn rồi, chứ nhìn cái link pha ke thế kia click vào khéo mất luôn account iCloud
Cảm thấy tổn thương
vubaoduy11
ĐẠI BÀNG
2 năm
@CuongDao93 máy ip6s hay 6splus ấy, nhìn cái tin nhắn với tên máy khác quá
CuongDao93
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vubaoduy11 6s Plus bác ạ, cũng không hiểu sao lên iCloud nó lại thành 6s 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp