Khác biệt giữa ab10 và ab11

vuduong.k48aof
30/11/2011 16:32Phản hồi: 46
Sau 6 tháng sở hữu em ab11 và tròn 1 năm cầm lái em ab10 cộng thêm tìm tòi, mình nhận thấy sự cải tiến rõ rệt ở ab11 và cũng có nhiều điểm khó hiểu ở em nó
Cái tiến-khác biệt
1. nhìn cái là mọi người nhận thấy ngay là bộ áo em nó đã khác. cộng thêm 2 đèn. sàn để chân rộng. đèn hậu lại về 1 dải và tay nắm dài hơn. riêng phần mình mình vẫn thích phong cách tách đèn phanh và đèn hậu ra làm 2 hơn. tay nắm của ab10 trông vẫn đẹp và đem lại cảm giác cứng cáp cho xe hơn. sàn để chân rộng, đỡ gió vào chân. nhưng để bù đắp vào đó là làm phần đầu phình ra làm 1 số người lần đầu chuyển xe sẽ cảm thấy cảm giác hơi vướng víu. hộc để đồ 1 đưa lên cổ 1 đưa vào nắp bình xăng. mình k thích đưa vào nắp xăng lắm tại k để được đồ cá nhân do gần xăng.
2. lốp k săm. thật sự đây là cải tiến mình mong đợi. thêm lốp sau to hơn. cảm giác xe đi rất đầm và bám đường. tuy em ab 10 chưa ăn đinh phát nào, k bù cho em ab11 ăn đinh 2 lần nhưng tâm lý vẫn thoải mái hơn là bị dắt xe😁
3. 2 đèn 35w (=70w hơn cả sh đấy). cos rất rộng. pha nét. đá đèn thì khỏi chê. thật tuyệt. các bạn trẻ khỏi phàn nàn đèn đóm lên xenon nhé. phân tích kĩ thuật sâu hơn chút xíu là ab11 có con sạc rất khỏe đấy. bác nào lắp xenon thì khỏi thay sạc luôn. điện cũng đã lên điện bình. bật đèn k cần nổ máy. mấy hôm chơi bóng là anh em rất hào hứng😃
4. cục fi đã có thể chỉnh được. k như ab10 lúc nào cũng cảm thấy vòng tua hơi cao. ab11 em chỉnh ở chế độ gần tắt thở. 1l đi được 45km nội thành hà nội. ngoại thành đã test được 56km
5. vành 6 chấu. thực ra là 3 tẽ ra 6.mình cảm tưởng cái bánh đã bé giờ còn bé hơn. nhưng lúc đi chậm thì trông rất đẹp. có 1 điểm k hiểu là chất lượng vành như thế nào nhưng mình mới nhảy có vài cái ổ gà vành sau đã có hiện tượng vênh. đã nắn tại hãng mất 400. chứ ab10 đi phát sợ mà có sao đâu. khó hiểu:|
6. tìm xe. cái này dùng thì ít chứ nghịch thì nhiều. nhưng vẫn thấy thật tiện lợi. "tồi khác biệt" hehe
1 số điểm khác biệt nhỏ thôi như là đầu xe đã được hạ thấp, yên xe bớt trơn...
1 số điểm chưa vừa ý là xe đi vẫn rất bắn. chỗ để chân cho người ngồi sau bé, cảm giác k được vững. ngược còi (tuy đã quen nhưng vẫn k thích) và còi bé quá. có như k ấy
ah em suýt quên. còn tiếng bô nữa. tiếng bô rất ấm và lực hêh. máy móc vẫn ồn. nhưng như thế đi đỡ phải còi các bác ạ:">
bác nào đi rồi nhận thấy gì khác bổ sung nhé. mình chỉ muốn nói nhận xét chứ k muốn cãi nhau nhé. mong mọi người tôn trọng nhau.
thanks
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhận xét của bạn rất tốt,mình cũng mất cảm tình với con này nhưng nghe bạn nói thì chức năng nó đã bù đắp cho kiểu dáng rồi. Còn mình thì do thích kiểu dáng nên đã chọn mua nouvo lx,gia đình can ngăn bắt mình mua ab11 nhưng mình không chịu,đến bay giờ thấy không hối tiếc. Nhà cũng chuẩn bị mua con ab11 cho bà già rồi,hi vọng mình sẽ được trải nghiệm nhiều hơn 😁
mình cũng đã cầm lái nouvo nhiều lần và lần nào cũng cảm thấy sướng đến từng kẽ răng😃 dáng trẻ khỏe mà trông năng động nhưng thấy bánh sau nó hơi sàng với cả đổ xăng hơi lười nhấc mông khỏi yên nên vẫn chốt con ab11😃 với cả thích cái điện bình lắm. may mà có lốp k săm chứ k cũng quất em nouvo rồi;;)
Để bt mà vẫn thay được xenon hả bác?e tưởng xenon hạj ắcquy cơ.đúng là em này đèn sáng.hôm trk mất đjện nhà em dùng đèn em nó để ăn cơm.hàj phết 😁
camry chỉ có cos xenon thôi bác nhé. pha halogen.
bác k tin cứ để 2 con ab11 cạnh nhau đúng tầm đèn như camry nhé. nhà em có xe em test rồi bác ạ. 1 9 1 10 bác ạ. ab11 đã bù lại 2 bóng 35w điện bình. em khẳng định trong dòng xe máy hiện giờ ab11 đèn sáng nhất.
nouvo có gương cầu nhưng chưa rõ bóng là bóng xenon hay bóng halogen. em thấy chạy đầy trên sóc sơn rồi nhưng chưa thấy ai bật đèn cả. đến nản
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm

ủa có rồi hả sao không ai up hình hay video clip coi, có béc phun không bác. tại thấy cái dàn đèn của camry hoành tráng ... chứ có chạy bao giờ đâu mà biết😔
mình nghĩ gương cầu của NV dùng bóng halogen thôi chứ k dùng xenon đâu..mình thì k thích kiểu dáng của nó so với NV 4..mình đang đi AB 2011,công nhận đèn sáng kinh..🆒..năm sau tính làm con NV nhưng k biết NV 4 hay NV SX mới đây..
nếu để tới năm sau coi chừng nó đội giá lên đó.
Bài viết hay thank cho 1 cái. Thế mình đang đi AB 2008 có khác với AB 2010 và 2011 ko nhỉ 🆒
khác nhiều đấy bạn ah nhưng mình k muốn nhắc đến bộ fi sợ bác tech nhảy vào chém thì tắt điện;;)
mình chỉ chỉ ra 1 chút khác biệt của ab8 và ab10
1. chế hòa khí và phun xăng
2. chỗ đổ xăng bên trái và bên trên
3. cốp ab10 lớn hơn
4.ngăn để đồ nhỏ 2 bên cạnh
5. giảm sóc: số vòng quấn của lò xo giảm xóc ab8 ít hơn ab10, giống của thái
6. tay ga của ab8 nặng hơn ab10
1 số khác biệt nhỏ như là quạt làm mát, lọc gió
Ps395
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế hả bác? Thấy nhiều ưu điểm với cả khác so với xe nhà em. Thế thì đậu đh phải xin nhà hốt 1 con. Mà em thấy màu trắng là đẹp nhất đấy ạ
gương cầu chắc rồi,bạn muốn nhìn rõ xe thi ra đường nội bài nha,có việc đi qua đó mấy lần đều thấy đang test con này 😁

^^
Team 100% green cũng đẹp bác àhh😃
cuongdiem
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo em biết nữa là con 2k11 rẻ hơn so với giá niêm yết, trong khi đó con 2k10 thì đắt hơn so với giá niêm yết
ờ con AB 2010 chỗ mình giờ hỏi nó bảo gần 50 củ, buồn chẳng thèm mặc cả
k hẳn đâu bạn ah, tại honda viet nam nâng sản lượng nên cung vượt cầu, nhưng vẫn duy trì giá niêm yết
còn ab10 hồi hè năm ngoái vẫn bán đúng giá đấy bạn ah, chênh có 2-3 lít thôi
50 củ cố mua con ab thái bạn ah. máy thái đi k ồn như máy việt đâu
mình đi nouvo lx cũng bị vênh nhẹ, nắn tại chỗ anh Hồng hết 200k. giờ đi cẩn thận hơn rồi 😁.

nói chung là vành đúc thế này có con hayate và con raider cũng của suzuki là có vẻ tốt nhất
phucthikeco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ab2011 đi thích hơn AB 2010! êm hơn đi đầm xe hơn! mà AB 2011 giá rẻ bán đúng già và dưới giá niêm yết! không nên mua Ab 2010 vì nó đội giá lên trời rồi!
manhcuongcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sự khác biệt mình thấy là AB 2011 có mỗi màu đỏ trắng là đẹp còn AB 2010 màu nào cũng đẹp hết.
Nhìn cái gương cầu của NV 2012 mà thèm quá. Quất Xenon Gương cầu thì đừng hỏi BMW X6 cũng phải nhường.
đèn xe máy đua sao nổi đèn oto hả bác;;) lại còn so với bmw nữa chứ:-ss
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm

cái đèn của BMW X6 chắc dư mua chiếc nouvo :p
nếu đã có em ab rồi làm em nouvo 4 mà chạy bạn ah;;)

---------- Post added at 11:25 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

dàn đèn phải của audi lexus hoặc bmw mới hoành tráng chứ bác. ferarri roll royce may back em chưa có dịp cầm lái nên k dám nói đến. nhà em có con camry cos xenon của nó rộng lắm.1 phần cũng tại đèn oto nó cách nhau 1 đoạn nên nó phủ. nhưng con ab này chóa nó lớn. lại cộng thêm 2 đèn, điện bình nên độ sáng nó tối đa với ổn định. 2 con ab xếp gần nhau cũng bằng 1 bác camry đấy;;) nhưng mỗi tội khi vào cua nó k liếc như camry bác ạ;;) bác cứ đi hỏi mấy dân chơi xenon gc xem cos có phải camry là ngon k;;) rồi hỏi khéo các anh ý con ab11 để các bác ý chém cho mà nghe;;)

---------- Post added at 11:27 PM ---------- Previous post was at 11:25 PM ----------

bác nói thế k sợ ăn gạch ah:-ss cái xenon gc bóc xe của bmw chắc cũng tầm 8-15 củ thôi
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
bác đại gia quá, đó h em lái xịn nhất mỗi chiếc innova mượn của ông cậu 😔
ừ mình cũng sợ thế! nhưng năm nay mua AB 2011 rồi,sang năm mới đc mua NV..mình thích NV 4 hơn so với mẫu chuẩn bị ra,sợ năm sau nó ngừng sx nó lại hot làm giá thì khổ..thôi cứ sang năm xem thế nào vậy..mình thích cả AB 2011 và NV 4..
sao lại k bạn. nếu bạn chưa có đang có dự kiến mua xe và chưa từng có ex hoặc nouvo thì bạn sẽ mua cả 2 ah....?
thì ai chả biết năm sau ra:| chứ chả lẽ năm sau nữa ah:-ss
e nghĩ năm sau ra đó bác à, ex năm rồi cũng khoảng tg này xuất hiện ảnh rồi năm sau cũng ra đó. Nv với ex nhắm tới 2 đối tượng khác nhau mà lo gì bác ^^. đa số những người mua ex thì nhà phải có 1 chiếc tay ga rồi, chưa có mà mua ex thì cũng nhiều cái bất tiện lắm.
hi vọng nó ra sau tết chứ ra trước tết thì hết tiền chơi xuân mất;;)
mình đoán là tầm tháng 5 đo, mọi năm LX đều thay tem vào lúc đó.
hienbeo211
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ chúng nó bán thấp hơn giá niêm yết đấy. Bà xã mình mới mua tuần trước xong, co 35tr300. Mà sao đi tầm 10km-30km máy kêu kinh dị, như máy bay ấy. Còi thì bé tí. Chẳng bù với ex
xe vợ bác làm sao chứ xe e chạy có thấy kêu lắm đâu nhỉ?chỉ ở tốc độ k 40-50km/h thì tiếng ooo hơi lớn thôi,nhất là k 43km/h.
35tr300 là chắc là bao giấy rồi,e thấy ở HN giá k 33,5tr chưa giấy thôi.
e thì e mua là 33,5tr cả giấy tờ.cũng mới mua được nửa tháng thôi ạ!
bác ấy đang nói ab 11 thì phải 😁
thanks!hì mình cũng mới nhận ra,sang bên 2pic test ab hao xăng thì thấy bác ấy bảo mơi mua AB.
thấy bác ở trên đang bảo mua Nouvo Lx nên mình tưởng....hì hì:D
Mình từng đi cả AB10, AB11 và AB Thái. (xe không của mình như cũng của người nhà, đi thường xuyên, đi nhiều nên không phải mới chạy hai ba vòng)
Xin nhận xét về VN và Thái
Động cơ AB VN hình như nhập cả cục của Thái về mà sao AB VN cả 2010 và 2011 cảm giác ì ì, tăng tốc không thóat như Thái.
Khung xe AB VN 2010 đi gần 15k km, ê, rêm chiếc xe không như xưa... còn xe Thái vẫn đầm, chắc không có nghe tiếng rê, rêm gì cả
AB 2011 mới chạy 2000km nhưng chạy nghe tiếng rê rê, rêm rêm cứ như linh kiện chưa gắn chắc :cold:

Tổng quan giữa VN vs Thái...Thái ăn đứt chỉ thua cái giá tiền. ( xe AB2010 và chiếc AB Thái mua cùng thời điểm, chạy ngang nhau, kiểu chạy giống nhau, bảo dưỡng như nhau...cách chạy thì khỏi nói...nhà tòan thanh niên ngồi lên tẹt ga)

Mình thấy AB 2010 và 2011.
Kiểu dáng mới ( 10 người 11 ý, người chê, người khen...không biết đâu lần, bản thân mình thấy đẹp trẻ trung hơn)
Động cơ, cảm nhận cũng như xưa.
Nói chung thay đổi của HD chấp nhận được, không đòi hỏi hơn ở con xe tầm trung như vậy?

Nếu đọ em nó với Nouvo LX
Nouvo cao ráo, trẻ trung đi sướng, động cơ không phàn nàn gì, không nhanh không chậm chấp nhận được.
các bác đi AB 1000 km lúc bảo dưỡng có phải canh chỉnh xupap lại không?
Ủa cái đó cũng phải chỉnh à bác?
phucthikeco
ĐẠI BÀNG
12 năm
sang bên biker được gửi cái link hay hay! ai cần trang trí xe vô đây xem trước khi trang trí nè
http://inoxevn.com/phu-tung-inox-op-mat-na-2/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019