KHẮC PHỤC DÀNH CHO BẠN NÀO LÊN IOS14 BỊ LỖI NÓNG MÁY GÂY TỤT PIN

Rustingx20
20/9/2020 11:21Phản hồi: 57
KHẮC PHỤC DÀNH CHO BẠN NÀO LÊN IOS14 BỊ LỖI NÓNG MÁY GÂY TỤT PIN
Nhiều bạn cứ bảo người khác sao phải quan tâm tới pin làm gì mà ko hiểu vấn đề là nó đang bị lỗi. Mình dùng 11 pro max chỉ sử dụng zalo mà tụt từ 100% xuống pin yếu trong 3 tiếng thì có quan tâm không?
Hiện tại sau khi test thì mình khẳng định lỗi do sim vật lý.
Ảnh 2 sim là phôi không tương thích với ios14. Ảnh 1 sim là phôi tương thích, ko bị lỗi nóng máy. Bạn nào update lên mà thấy mát bình thường thì lấy sim ra chụp lên cho ae xem.
Mình ra cửa hàng mobifone thì họ bảo ko còn sản xuất phôi này nữa. Nên mình chuyển qua esim luôn ( phí 25k) và đã hết hoàn toàn tình trạng lỗi nóng máy tụt pin.

595772CC-DDBB-4661-8780-97E2BA20D470.jpeg FD70DF89-28FA-4B06-BDDF-E73EF9773854.jpeg
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
Promax bạn giống máy tôi đấy =]]
Vấn đề là phôi sim mobifone của tôi vẫn là phôi mới vì vậy chưa có cách giải quyết.
Tạm thời phải dùng esim viettel bỏ mobifone
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
@Rustingx20 Kiếm đâu dc nữa.
Bây giờ chỉ còn cách.
Đổi mobi sang esim
Viettel sang vật lý.
Hài vãi
@daocong91 Hèn gì mình sử dụng 1 esim từ lúc updata mọi chuyên rất bình thường.mà thấy nhiều ae than phiền quá.chắc nguyên nhân là đây
playboy318
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rustingx20 Cụ đổi ở đại lý chỗ nào mà còn phôi sim này thế chỉ e đi đổi với. Giờ chỉ toàn phôi sim mới mạch như hình 1.
May là mình xài mobi=éSim
kunsubin
TÍCH CỰC
4 năm
Iphone 7 của mình cũng thấy mới bị tình trạng nóng máy với hao pin một cách nhanh kinh khủng trên ios 14. Chưa tìm được nguyên nhân=))
Rustingx20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kunsubin Xem phải đang dùng sim giống ảnh mình đăng ko.
kunsubin
TÍCH CỰC
4 năm
@Rustingx20 Hình nó hình như hơi giống hình số 2
Rustingx20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kunsubin Sim này ổn rồi đó bạn.
drnguyenbinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mọi người chú ý thêm lỗi nhà mạng không kịp tối ưu hệ thống cho iphone, hay các thế hệ sim của nhà mạng không tương thích , gây lỗi cho iOS 14.
Sim vật lý MobiFone mới 2020 không tương thích iOS14, gây quá nhiệt, tụt pin, đổi sang esim tạm thời.
Sim vật lý Vinaphone mới 2020, tương thích iOS14, sử dụng bình thường.
Sim Viettel thì mình chưa thử.
Iphone 11 Pro Max VN/A, update OTA ios14

Vừa ra MobiFone đổi thử 1 sim vật lý khác, thử tại chỗ, vẫn nóng kinh.
Quyết định đổi sang esim, mọi chuyện trở nên bình thường, mát mẻ, sang, xịn, mịn. Đúng là do sim vật lý MobiFone mới không tối ưu cho ios14. đổi qua esim MobiFone mà sử dụng, tốn 25000, máy cực mát, xài youtube liên tục 2 giờ test 4G mà Iphone 11 Pro Max VN/A mát rười rượi, hơn thời ios13.7 xài sim vật lý là ấm mặt lưng có ốp.
Còn phôi sim cũ thì về MobiFone tỉnh xa, may ra mới còn.
Maya23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@drnguyenbinh Tất cả đại lý đều có esim hả bạn
drnguyenbinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maya23 Các đại lý đều có esim cho 2 dòng iphone Xs, Xs Max , XR ,/11, 11pro, 11pro max
Cks1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thử 2 sim phôi mới nhất mobi nhưng 1 sim ổn mát, nhưng sim khác lại bị nóng rang.
2 sim mình giống hình 2 sim, sim bên trái.
ltdh1994
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng phải tạm ngưng dùng 1 sim vật lý, chỉ dùng esim và đợi bản cập nhật ios14 mới thôi ...
djchuoi
TÍCH CỰC
4 năm
đúng là tháo ra mát lại thiệt
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái Sim Mobifone gây nóng trên iPhone Se2 nhưng mình bỏ vào iPad Pro 2017 cũng lên iPadOS 14 thì không bị nóng. Giờ đang đặt mua cái Sim Viettel về bỏ vô iPhone thử tiếp.
Dùng sim viettel cách đây 2 năm, xs lên ios 14 không thấy nóng
haivanphe
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái sim thứ nhất trong ảnh 1 vẫn bị ạ. Em đang dùng sim y như sim đó, đem ra đại lý đổi thì họ bảo chỉ có duy nhất loại sim này. Chán hết biết với Mobi. Em đang làm thủ tục đổi thuê bao sang Vina.
Rustingx20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haivanphe Hình chụp 2 sim là 2 sim đó đều bị.
Maya23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haivanphe Tớ cũng ra đổi nó bảo chỉ có 1 phôi sim 4g đang suy nghĩ y bạn đổi sang vina
haivanphe
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maya23 Mình đang làm thủ tục đổi mà Mobi đang chơi xấu, cứ nhắn tin bảo là không đủ điều kiện chuyển sang Vina, gọi điện hỏi điều kiện là gì thì bảo check lại sau.
Ip11 Mình dùng sim vật lý viettel lên ios14 nóng máy nhanh tụt pin nên sau khi dùng đỡ 3 ngày không chịu nổi nên xuống 13.7 . Sau khi thấy mấy bác chia sẽ do sim nên mình đã ra viettel làm lại con Esim về lên lại ios14 nay dùng đã ko còn nóng máy nhanh tụt pin nửa, hiệu năng ngon, thanks các bác đã chia sẽ👍
Pleasures
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi nếu sim vật lý dùng là sim gọi thôi nhưng phôi không tương thích thì có nóng và hai pin không ? Hay chỉ những sim 4G vật lý mới nóng ạ?
Thông tin hữu ích cho những ae hay bị nóng!
Cảm ơn bác thớt đã chia sẻ!
Máy e 11 pro dùng bth thì mát, vào game liên quân hay Master Coin quay spins 1 lúc là nóng.. Ko biết có nên thay sang eSim k nhỉ?
TienSOS
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sai 2 sim. 1 esim viettel. 1 vina dung lướt 4g. Để 4g 24/24 khoản 2 ngày sạc 1 lần, thấy ko khác biệt lắm với ios13
Nhiều khi cái khe sim bị lỗi chứ ko phải cái sim lol
sim mình giống sim bên trái ở ảnh 2 sim. Mà có thấy nóng máy đâu. Mình dùng sim viettel
huuduchuynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
vấn đề này có ai report cho Mobifone khắc phục chưa mọi người
Maya23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huuduchuynh Tớ ra bảo nhưng nhân viên bảo ko có lí do gì do sim cả thôi chán chả muốn nói
huuduchuynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maya23 Mấy đứa giao dịch viên không hiểu được vấn đề. Không biết trên này có bác nào làm kỹ thuật của Mobifone không.
@huuduchuynh bảo apple fix chứ sao kêu mobi fix, đang yên đang lành lên 14 lỗi
huuduchuynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuan9945 Vấn đề các mạng khác đâu có lỗi với ios 14 đâu bác
đang dùng sim viettel , giống ảnh đầu, sim 2 vina giống ảnh 2 nhưng thấy có sao đâu nhỉ (máy 2 sim HK)
NoiLoan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình sim như hình, máy lên ios14 nóng và tụt pin không phanh!
NoiLoan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NoiLoan Sau khi lùng sục và thay sim như này thì đã hết nóng và đốt pin. Phôi sim không tương thích là chính xác đó các cụ!
Pleasures
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hôm nay tôi ra mobi đổi lại rồi. Mấy ông dùng sim 4g thì chuyển sang hết bên esim đi. Sim nghe gọi bình thường tôi dùng sim vật lý thì thấy ổn, hết nóng và tuột pin.
Đừng dùng sim vật lý làm sim 4G. Còn nếu dùng 1 sim cả nghe gọi và data thì chuyển về hết esim. Vậy là giải quyết được vấn đề.
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
4 năm
@neomai có phải ai cũng dùng XS trở lên đâu, đầy người dùng 8+ trở xuống, khuyên với chả nhủ.
Pleasures
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sonbkmta Uhm quên mất. My bad 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019