Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

KHẮC PHỤC DÀNH CHO BẠN NÀO LÊN IOS14 BỊ LỖI NÓNG MÁY GÂY TỤT PIN

Rustingx20
20/9/2020 11:21Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

volcanoltd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Me too, đang dùng phôi sim mobifone giống ảnh đầu và đành phải bật tính năng "Low Power Mode" để sống qua ngày.
Mình dùng sim Viettel phôi sim giống hệt phôi trong ảnh 2 sim (phôi bên trái) thấy hao pin nhanh và nóng máy
dothainam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình sim như hình 1 đây. Máy nóng tụt pin như tụt quần. 1 buổi sáng để máy chay chỉ để nghe đt pin còn 50% 😆
Đã khoá sign 13.7. Chỉ còn mỗi phương án đổi sim chứ ko còn đường về IOs 13. Anh nào sài iphone mới mới còn đổi qua eSim. Anh em sài iPhone đời cũ hoặc là lùng sim vật lý loại ok. Hoặc chờ bản nâng cấp IOs xem có thay đổi gì không? Hoặc nghỉ chơi mobifone!
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyencong1411 Sẵn nghỉ đổi mạng giữ số luôn bác. Mobifone sóng 4g chập chơn hơn Viettel nhiều. Mình lỡ mua Sim data Mobifone lắp vô nóng quá bỏ ra mua Sim data Viettel bỏ vô êm mát luôn. Còn cái Sim Mobifone mình bỏ vô iPad Pro cũng iPadOS 14 thì không nóng nhưng sóng vẫn yếu hơn mạng Viettel.
@ChícmnPhèo Đang dính cái C90 cam kết 2 năm không thì em cũng qua mạng khác!
Thế nên mới thấy Ap nó đưa esim vào là 1 nước đi quá đúng
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trungnguyenhp Mình nghĩ mọi thứ nằm trong cái iPhone nó vẫn tốt hơn lắp ngoài vô như trước là thẻ nhớ giờ là cái Sim.
Thuongquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh mình iphone 11 ngày sạc 3 lần, nóng máy hao pin cực kỳ. Hên mình iphone 7 chưa lên
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thuongquang Kểu ổng ra đại lý đổi eSim ngay đi để lâu chảy keo hết.
Thuongquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ChícmnPhèo Uh ổng đang thử tháo sim để sử dụng coi phải sim không. Nếu phải ổng mai đổi esim
@Thuongquang Mình nghèo toàn sài iPhone đời cổ lổ sỉ. Muốn đổi eSim cũng ko được. Kaka... Hóng mobifone đưa ra giải pháp bên sim vật lý. Hoặc bản update mới của iOs thôi!
Thuongquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyencong1411 Chờ apple fix thôi. Anh mình khẳng định gỡ sim ra dùng thì mát, bỏ sim vô thì nóng. Mai ảnh đi thay esim 😂
djhuynhan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình xài xs max 2 sim vật lý, mình đọc hết những cmt mọi người thấy thắc mắc, vậy bên trái sim viettel - bên phải mobi chỉ xài 4G. Mọi ng giúp mình xem phôi này ổn để lên ios 14 ko ạh.
alexuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Realy :eek: thật là do esim hả các bro? Mình 11p dùng (1 esim viettel + 1 sim vl mobi). Sau khi lên 14 pin như tụt quần đã về lại 13.7
Trước đây lên 14 beta cũng dính vậy.
baby_boy13
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em xài vina phôi thế này thì sao ạ
Canh.NX
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bữa giờ đang sử dụng iOS 14.2 bình thường (iPhone Xs Max), tự nhiên đang xài SIM3G, Mobifone gọi bảo nâng cấp miễn phí lên SIM 4G gửi về tận nhà cho mình, thế là thay vào rồi lỗi nóng máy luôn, giờ lên mạng tìm hiểu mới thấy lỗi do SIM thật. Tức ghê, đàng xài bình thường
kolya82
TÍCH CỰC
3 năm
kho code của esim giờ hết rồi mới nhục, bữa thay sim mới, trông vẫn hệt sim cũ nhưng bọn nó bảo thay chip của sim, nghe vl quá, nhưng đúng là lắp vào máy thì hết nóng, nhưng hao pin thì vẫn còn.
HB Au
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đổi sang e-sim dùng thì thấy không còn lỗi nữa (đang dùng OS 14.3/ Iphone 11). Máy không hao pin, không nóng khi sử dụng và sạc pin. Pin sạc đầy sáng dùng đến tối thoải mái còn 20%.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019