Khắc phục loa điện thoại rè khi nghe nhạc
VIP4D
9 năm trướcBình luận: 21Lượt xem: 63.894
Chắc các bạn xài điện thoại lâu rồi hay nghe nhạc bị rè loa nên bực quá tìm cách khắc phục và cuối cùng tìm được cách này khắc phục 100% tình trạng loa rè của các nokia dùng đã lâu!Cách làm như sau:- Bạn vào "Trình phát nhạc" -> Tùy chọn -> Bộchỉnh âm- Vào đây bạn sẽ thấy có 1 cái là"Nhóm 1" bạn nhấn đến đó sau đó nhấn Tùy chọn -> Sửa bạn sẽ thấy 5 cột âm sắc- Để âm thanh được to và rõ ràng mà không bị rè khi vượt quá định mức của loa thì các bạn chỉnh như sau:+ Thanh đầu tiên lên 2 vạch+ Thanh thứ 2 xuống 3 vạch hoặc 4 vạch cũng được (cái này hình như là âm Bass, nó gây trầm loa nên khi nhạc lên tiếng bass to quá định mức sẽ tạo ra hiện tượng rè)+ Thanh thứ 3 để nguyên+ Thanh thứ 4 lên 2 vạch+ Thanh thứ 5 lên 3 vạch- Xong sau đó nhấn "Lưu lại" và bạn có thể đổi tên nó thành gì bạn muốn- Khởi động âm đóRồi bây giờ ra nghe nhạc xem còn rè nữa không?Đảm bảo là không có vụ này nữa, âm thanh chuẩn quá rồi còn gì, vừa to mà lại không bi rè.Chúc các bạn vui!
áp dụng cho tất cả loại máy luôn à bạn ?
Um!mình kô có điều kiện thử,nhưng mình test trên con c3 và 6120c thấy rất ok!
mình thấy bình thường mà, đấy là chỉnh tress cao hơn thì nó thế
Loa rè thì giảm bass đi thôi, điện thoại nào cũng thế mà, chỉ cần có bộ chỉnh âm...😁.......
không kiểm tra trên N82 được vì N82 có nhiều hơn 5 cột chỉnh âm thanh ...
Sao mình test trên 6120 mà không thấy cải thiện.
chắc tùy dòng máy thôi , không áp dụng cho tất cả ....
thanks bạn hướng dẫn
mình chỉnh n6120c được mà bạn, nhưng thực ra chỉ là cho Bass hạ xuống thôi, nghe nó nhiều Tress hơn

---------- Post added at 07:23 PM ---------- Previous post was at 07:21 PM ----------

tất nhiên là thế rồi, chỉnh như của chủ Top thì chỉ để chỉnh những máy chức năng vừa vừa thôi, nó có tùy chỉnh âm thanh giới hạn
Thì mình chỉ mới test trên 6120c và c3 thôi mà!chứ mình đâu phải là chủ tiệm đt đâu mà dám chắc chắn là test ok trên mọi dòng máy! 😃

---------- Post added at 03:49 PM ---------- Previous post was at 03:44 PM ----------

Uh!cách này chỉ áp dụng cho đt có 5 cột âm thôi,còn trên 5 cột chắc tớ phải mò,hi hi!
ai có cách điều chỉnh giúp e kai, co n95 8g của e có tới 8 cột, làm sao đây
cái này tùy từng máy mà chỉnh. Theo mình cứ giảm bass và treeble đi là đỡ rè ngay. Hoặc vừa chỉnh vừa nghe thử thấy ok là được.
nhưng làm sao biết đâu là bass & treble vì nó không có chữ hay ký hiệu gì mà
@vovelove cái này thì mỗi máy có số cột khác nhau. Như mình hay chỉnh trên ttpod và trình nghe nhạc của máy cũng vậy thì 2 cột đầu tiên là chỉnh bass 2 cột cuối là chỉnh treeble. Còn những cột kia mình vưà chỉnh vừa cảm nhận thôi. À cái cột chỉnh bass thì cột thứ nhất là chỉnh tiếng trầm cột thứ 2 thì tăng độ chắc của tiếng bass. Bạn nào biết thì chỉ giáo thêm nhá. Theo cảm nhận của mình thì la như thế
Chỉnh ít bass đi mà hết rè thì sao mọi người phải đi thay loa? Cách tốt nhất là đi mua 1 cái loa ngoài rồi tháo ra thay, Nếu không biết thay thì các bác mang ra cửa hàng sửa chữa điên thoại người ta thay cho.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
@hoangdiep người ta bảo của bền tại người mà. Mình biết chỉnh thì sẽ hạn chế được. Mà không nên mở volume hết cỡ. Tất nhiên cái j mà chẳng hỏng. người còn hỏng nữa là loa. 😁
Cài sẵn mặc định là ok nhất, hạn hạn chế mở loa hêt cỡ nữa thì bao h rè loa được, chỉnh lung tung khéo coi hỏng. mặc đinh là nó cho cân bằng tât cả bằng nhau lên mình nghĩ thế là đều âm.
@Ngô Xuân Hồng mình thì lại không nghĩ mặc định nghe sẽ hay (trừ những máy loa chất lượng Mono).nhưng đối với những máy loa strereo mình thì lại thích chỉnh khác kia , đối vs máy có 8 thanh thì cho 2 thanh đầu lên gần hết . Các thanh còn lại xuống gần hết như vậy khi nghe sẽ nhỏ hơn nhưng âm thanh sẽ rất ấm . Ai dùng thử đi khác thấy , các thanh kia xuống bao nhiêu còn tuỳ thuộc vào cảm nhận of mỗi người và tuỳ vào " độ tuổi " of loa để chỉnh cho phù hợp
@vinhhaott Ừm, những người quan tâm đến tinh năng nghe nhạc của máy hơn là những tinh năng khác. Mình dùng điện thoại không thích tinh chỉnh hay cá nhân hóa quá nhiều. Mình thich để mọi thứ mặc định nhìn máy có vẻ trơn tru và nuột nà hơn thay vì cài theme hay nhạc chuông, hình nền . nhìn rất rối mắt và thường là k được lâu bền, cảm giác máy không được mượt.
@Ngô Xuân Hồng Mọi người thấy sao ?
@vinhhaott ?, em thấy vậy mà. cài nhiều thì máy lag chứ sao bác,với lại em cũng không thích màu mè hoa lá.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.252 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.549 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156