Khắc phục lổi mạng 3rd của os6 viettel

langbiang8820
21/4/2011 6:20Phản hồi: 17
Mình đang dùng OS6 499 9700 2 ngày rồi mà ko bị rớt mạng
cách làm của mình như vậy nè

Xóa hết tất cả các SB Viettel trong SB của máy (wap, wap02, wap2, wap push)
Tắt máy, tháo sim
Lắp sim vào 1 máy khác, đăng ký thành công 3G.
Lắp sim +pin lại vào BB để máy tự khởi động. Mạng Viettel sẽ tự động cài SB mới vào máy

Các bác test thử xem nhé
Mình up SB trong máy của mình
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leminhthong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe có vẻ "phí lý" nhỉ........ Bạn dùng Viettel có đăng ký BIS không? Nếu được chụp hình cái service của bạn lên cho mọi người xem. Cảm ơn.
mình up file SB của mình rồi đó
Trước e sài bản 499 thì 3 ngày trở lên mới bị , nói chung là thất thường lúc 2 lúc 3 ngày, bác cứ test qua ngày thứ 4 đi xem như nào đi ạ
leminhthong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là không được. Không biết bạn có đăng ký BIS không?
Đã BIS thì không bị các lỗi này các bác ah. Lỗi này ngẫu hứng lắm, có khi để cả ngày không sao. Nhưng có khi chỉ vừa reset lại chừng chục phút lại bị. Chỉ cần sóng chập chờn là ngỏm. Ức chế quá.
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sim đăng ký 3G rồi thì làm ntn hả bác chủ thớt
nguyenhdu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pác để vit teo tự cài sb sẽ chạy ổn định, mình đang dùng và chưa thấy lỗi
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
vô ích thôi, trò này ngẫu hứng lắm. có khi 2, 3 ngày mới bị, có khi đc vài tiếng là đứt. nếu k dùng con smartmail thì cũng chẳng bận tâm làm j😔
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngày trước cứ nghĩ chỉ có Vina mới dính cái bệnh này,bây giờ lại thêm cả ông Viettel.Đợt trước dùng 9700 đến bây giờ dùng 9780(từ bản 448) thì không bao giờ gặp,từ khi lên 480 và bây giờ la 534 thì luôn dính,đã thử đủ mọi cách,nhưng không khắc phục được:banghead:
lucky000
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi xuống Os 5.xx tưởng được yên ổn, cuối cùng vẫn bị, lúc đấy chỉ muốn ném cái điện thoại xuống đất thôi.Chắc mấy thằng Vịt Heo lại làm trò gì rồi
e tưởng 0s 5 ko bị 😔( đang định xuống :((
cũng bị các bro ah. Trước có sao đâu nhỉ, khoảng 1 tuần này lỗi liên tục
Điên thế
muốn bít có bị lổi không thì các bạn phải test ít nhất là 1 tuần thì mới bjt dc là có lổi không. chứ 3 4 ngày thì chưa khẳng định được
hoabinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi này thì như ma làm, có lần được 3-4 ngày, nếu phải di chuyển xe, sóng lõm bõm thì bị ngay.
chán nhỉ, đang hí hửng để láy 9700 thay cho 8900 vì có OS 6. Thế là tạch. CHÁN!
Cảm ơn langbiang8820 nhé, mình xử lý theo cách của bạn từ hôm qua tới giờ ok. Trước đây cứ khoảng 1h hoặc khi sóng yếU là bị. Hy vọng sẽ cứ chạy êm như thế này.
Thank again
mavbard
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban hay chep file net_rim_bb_sbinjector_lib.cod trong java cua rom 448 thay the file net_rim_bb_sbinjector_lib cua rom moi roi loader la ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019