Khắc phục lỗi WebDoctor 12% hoặc lỗi Cluster failed

chamnv
20/2/2012 10:52Phản hồi: 97
Có nhiều bác bị lỗi khi Web Doctor đến 12% thì nó cứ dừng ở đó hoặc bị báo lỗi dạng như dưới
Làm theo cách sau để khắc phục nhé!
Bước 1: Chuẩn bị các nguyên liệu
1. Tải và cài đặt Palm Webos SDK về theo link:
Palm SDK
2. Sau đó download cái Novaterm theo link sau:
Bản 32bit: http://www.mediafire.com/?k8j159lywtbaw4

Bản 64 bit: http://www.mediafire.com/?4d0r95b8j3x2drv
3. Giải nén cái Novaterm đó ra và copy vào thư mục đã cài cái SDK trên theo đường dẫn:
4. Tải WebOSdoctor bản 3.0.5 theo link sau:
WebosDoctor 3.0.5
Bước 2: Tiến hành làm
1. Copy cái Webdoctor 3.0.5 đã tải ở bước 4 vào ổ C:/ ( cho dễ làm)
2. Mở cái Command Prompt
3. Chạy lệnh:
4. Làm theo các hướng dẫn để đến khi cái webdoctor nó chạy đến bước 12% thì cứ để nguyên vậy
5. Vào thư mục SDK/bin click vào file novaterm.exe để chạy novaterm.
6. Trên giao diện của cái novartem đó thì nhấn vào Connect để nó kết nối đến em TP của mình.
7. Sau đó gõ lệnh
Có thể nó sẽ báo lỗi khi bạn gõ các ký tự, bạn cứ nhấn Continue để tiếp tục gõ cho đến khi hoàn tất câu lệnh thì nhấn Enter
8. Bạn cứ để nó chạy đến khi nó báo 1 dòng dạng:
Thì bạn chọn số 2 nhé!

Quảng cáo

Tiếp thep đó thì nó hỏi yes/no thì chọn Y
Nó sẽ chạy vào báo thành công.

9. Bạn tắt máy và nhấn nút Power + Volume Up để ra cái hình USB màu trắng.
10. Chạy lại WebOSDoctor và làm theo hướng dẫn của nó để chạy nhé!
Done.

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhvnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
good tutorial . thanks bác.......
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
mình đã bị lỗi này và anh chamnv đã giúp mình heee,nguy hiểm chết người
ledanh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp mình lỗi sau với: Đại khái là sau khi mình cài CM9-Alpha6 thì cắm HP TP vào máy tính thì không nhận ổ đĩa nữa, cụ thể như sau:

_ Đầu tiên là mình chép cái bản cài CM9 vào HP TP bằng webOS 3.05 (USB Drive) bình thường.
_ Rồi bắt đầu cài CM9 (ICS) -alpha06, cài bình thường, không bị lỗi gì trong quá trình cài, và boot vào bản Cyanogen tốt lun.
_ Rồi tới lúc down xong ROM, mình Restart máy lại, mở WebOS lên, cắm cáp vào, chọn USB Drive thì máy PC không chịu hiện dữ liệu của HP TP nữa, chỉ hiện hình ổ đĩa Removable Disk (H:\) chứ không hiện tên ổ đĩa.
_ Click chuột vào ổ đĩa thì nó hiện là "This disk in drive H it not formatted / Do you want formatted it now?"
_ Mình đã restart PC + HP TP mấy lần rồi mà vẫn bị thế, hic, bây giờ phải làm như thế nào để khắc phục đc đây 😔
Như đã trao đổi với bạn thì thấy bạn bảo đã thay dây cáp, cắm sang PC khác mà vẫn bị lỗi đó.
Chắc bạn phải Webdoctor lại thôi.
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
thế co format Jo,cứ ấn format Di don't rồi webdoctor
Format xong rồi thì vẫn fải WD lại cho an toàn. Bởi format thì nó sẽ xóa đi rất nhiều dữ liệu trên thẻ, mà WebOS và AD đều lưu vô số thứ trên cái thẻ đấy 😃
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
em trả lơi bằng hp tp nó nhảy cả ra tiếng anh.củ chuối,cài alpha 1 chưa anh
Anh cài rồi, ngon 😃. Chú cài đi, pin trâu, wifi khỏe, xem film HD xx thì cứ gọi là 😃)
nó lên thế này thì làm seo vậy a ....

hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Chọn số 2...

Hix, phải đánh ít nhất 30 kí tự
Nếu bạn gặp lỗi đó thì bạn làm như sau:
1. Chọn số 3.
2. Sau đó chạy lệnh sau:
3. Nó sẽ hiện ra 1 bảng như dưới:
Bạn nhấn phím Y
Nó sẽ hiện ra như dưới:
Bạn nhấn phím Y

Sau đó bạn chạy lại lệnh
để theo hướng dẫn ở bài đầu nhé!
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ chọn luôn số 2 ở bước trên cũng được chứ bác?
chọn số 3 nó hiện lên vậy nè a

Dạ không bác ạ.
Em đọc hướng dẫn ở trang này http://code.google.com/p/cmtouchpad/issues/detail?id=69#c15
thì mấy đồng chí đó bảo nên làm như vậy.

Bởi nếu bác chọn số 2 thì trong trường hợp cái backup có vấn đề thì dẫn đến cái original cũng tèo theo luôn.
Do vậy cần làm mấy bước dạng trên đã 😃

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:39 PM ----------

Bạn chọn số 1 nhé!

Bác có teamview thì gửi qua để em xử lý cho nhé!
a cho e xin số đt để nha ............
Số điện thoại của mình ở ngay chữ ký mà 😃
đã làm theo cách của a chamnv
và TouchPad của e đã sống lại ................................!
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chạy webOS doctor bao giờ cũng đòi pin trên 50% mới chạy. Hơn nữa mình biết những trường hợp webOS máy k tắt nhưng vẫn bị lỗi này, đặc biệt là sau khi cài Android hay đụng chạm đến phân vùng
😃,cùng kỳ lạ thật, máy của đ/c james, thedung đều đòi 25% trở lên là chạy.
Thực ra lỗi 12% này xuất phát từ nhiều nguyên nhất: Cài AD, WD lại, ổ cứng của TP bị phân mảnh quá... 😃
Mình thấy mấy trang của nước ngoài mô tả thấy có lỗi 1%, 2%, 80%.... 😔 lắm bệnh thật.
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
anh ơi nó lắm tài thì nhiều tật ,có gì đâu anh
Uh,đúng là lắm tài thì nhiều tật thật. He he
ToNgoc
TÍCH CỰC
12 năm
mình làm theo bước 2 vào comman Prompt va chạy lệnh java -jar webosdoctorp302hstnhwifi.jar nhưng nó không chạy gì cả nó báo not recognized
D:\My Documents\My Pictures\untitled.bmp
chưa nhận đc driver novacom ( chính xác là máy sẽ báo Novacom Bootie )
Mấy hôm nay e bận quá. Lỗi này thì bác kiểm tra lại:
- Dây cáp USB
- Driver của máy

Hôm nay thì em đang rảnh, bác mang qua giải quyết cho nhé!
bác đã cứu em 1 bàn thua trông thấy >:d<
em bị lỗi như này, các bác cứu em với
@pole_star139 mình đã làm theo cách mà bác chủ top hướng dẫn 😃 bạn đọc kĩ rồi làm theo, nếu ko được có thể mang qua nhà mình, mình giúp cho
Mình đã sửa được lỗi 12%, TP đã sống lại. Nhưng có việc là cắm nó vào máy tính tính máy tính vẫn đòi format ổ đĩa của TP, Mình đã format rồi WD lại bị lỗi 12% lại sửa lại và cài lại, không biết còn lỗi format ko nữa, bác nào biết chỉ dùm với
Nếu trường hợp nó báo format thì bác cứ chạy format bình thường sau đó để chạy lại webdoctor rồi khi nó đến 12% thì chạy novaterm rồi dùng lệnh sau:
Sau đó tắt máy rồi chạy lại Webdoctor, có thể phải làm các bước này vài lần.
Nhưng các bác lưu ý hạn chế sử dụng lệnh này nhé! Trường hợp cần thiết lắm, hết cách rồi mới dùng đến nó thôi ạ 😃
a ơi, nó lên thế này sau khi chọn use first FAT. thì chọn gì hả a
@tanmui91 Chọn số 1 bác ạ
Chào.
Tôi gõ lệnh "dosfsck -r/dev/mapper/store-media" như bác hướng dẫn và nó chạy ra một loạt lệnh như file đính kèm - thế nên hkông biết phải làm sao nữa. Nhờ bác hướng dẫn thêm được không? Cám ơn bác trước.
@Phule58 😃, cái này bác đang gõ sai lệnh rồi ạ, giữa chữa r và /dev có dấu cách mà bác
Sống lại rồi! Cám ơn bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019