Khắc phục lỗi WebDoctor 12% hoặc lỗi Cluster failed

chamnv
20/2/2012 10:52Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bác chamnv đã trả lời. Dù gì thì "Em nó" tỉnh dậy rồi bác ạ. Cám ơn bác lần nữa - nếu sau này có táy máy và gặprắc rối sẽ nhờ các bác chỉ giáo.
chào bạn. hôm qua mình tập up rom android.nhưng up nhầm rom hay sao ý. khong boot được. vào webos cũng không boot được đứng ở logo hp thôi. mình làm theo cách của bạn nhưng không được. khi up rom stock webos thì nó bị lỗi ở 4% và lại treo ở logo hp. xin hỏi bạn khắc phục cách nào. xin cám ơn
@congthanh_0112 Lỗi 4% ạ? Lỗi này thì cách fix nó lằng nhằng hơn so với 12%. Lỗi này em chỉ gặp đúng 1 lần, cách fix thì thực sự là dò từng bước nên giờ không biết là phải hướng dẫn thế nào.
Bác chuyển qua chỗ em em xem thế nào. Em ở 59 Hoàng cầu, Hà nội nhé!
hôm qua tôi thử lại thì nó báo lỗi ở 8% có đọc một số diễn đàn nước ngoài thì nói là khắc phục đc nhưng tôi chưa làm đc bác có thể hướng dẫn tôi đc không? vì tôi cũng bận quá không qua bác được( tôi chỉ rảnh buổi tối) thank bác

Doctor disconnects at 8%

If the webOS Doctor continually disconnects at 8%, then you probably have a corrupted USB drive. This is how you can fix that (note that this will completely and utterly destroy all data on the USB drive).
If you are reading this following an interrupted webOS Doctor, you might want to try to extract the installer uImage from the version that was there before the interrupted procedure. For example if you were upgrading from webOS 2.0.0 to webOS 2.1.0, you might want to try the uImage from the 2.0.0 webOS Doctor jar.
First put the device into recovery mode, then memboot the device using the installer uImage (extracted from your webOS Doctor jar):
novacom boot mem:// < nova-installer-image-castle.uImage

After it boots, run novaterm:
novaterm

Once connected to the device, type:
lvm.static vgscan --ignorelockingfailure
lvm.static vgchange -ay --ignorelockingfailure

then type:
mkdosfs -f 1 -s 64 /dev/store/media

Once that completes, put the device back into recovery mode and run the webOS Doctor.
Modifications to the recovery process

Between about 18% and 54% complete, you can novaterm into the device while it is being flashed, and modify the filesystem that will be run after the phone reboots (e.g. to touch /var/luna/preferences/ran-first-use).
If you stay in a mounted directory, you can even cause the flashing to abort after the carrier apps are installed and just before the ROM is verified. This is another point where manual modifications can be made.
After you have made your modifications, unmount any filesystems you have mounted and "tellbootie reboot".
Nếu bác bị dừng ở 8% thì chỉ cần thực hiện lệnh này:
Các để thực hiện lệnh này cũng tương tự như với lỗi 12% thôi ạ.
tôi làm như hướng dẫn nhưng nó báo lỗi là no such file or directory. nếu có thể tối mai bác rảnh giúp tôi được không? (bằng teamview)
@congthanh_0112 Okie bác nhé! Bác ở đâu ấy nhỉ?
tôi ở Giải Phóng. khoảng 10h được không bác?
e đang bị cái lỗi y chang đó đây 😃 nếu anh nào sửa được cho em biết với 😔( em đang nhớ touchpad từng ngày :(( 0939 133 155 cho em hay tin sửa được nhé 😃
@tungsteven86 Hix, đợt này sao nhiều bác bị lỗi này thế nhỉ? Hiện tại vẫn chưa tìm ra cách thích hợp để fix
Bác thử cách trong này xem:
http://www.webos-internals.org/wiki/How_To_Recover
Nếu nhẹ thì có thể fix được, nặng thì có thể sẽ giống bác dưới đây.
congthanh_0112: Của bác này chạy mấy lệnh lvm.static thì báo mất cả cái volume store. Chưa tạo lại được nó thì đã hết béng pin :(
bác ơi bác cho em hỏi sao giờ máy em nó không vào được recovery mode? không vào được thì chẳng có tool nào nhận ra thiết bị cả cắm vào máy tính nó báo QHSUSB_DLOAD không cài đc driver cho nó? bác có cách nào đưa nó về như lúc trước không? nghĩa là nó vào đc recovery mode ý.
kì vậy ta, recovery mode không cắm máy tính vẫn vào được mà , còn cắm máy tính không cần recovery mode vẫn nhận được, vấn đề này bác xem lại driver của máy tính xem sao. Driver thì cài riêng vẫn được mà bộ SDK đó .
trước thì máy tôi vẫn vào đc recovery mode bt. chắc là hỏng bootloader rồi. bác châm nghiên cứu giúp e cái.
máy bác vẫn vào đc recovery mode thì làm theo cách này nhé, thằng bạn em làm và máy nó ok http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1426244
@congthanh_0112 😔, cách này máy bác mình đã thử rồi, nhưng không được bởi cái phân vùng store nó báo không còn, tạo lại thì nó báo cái phân vùng mmcblkp14 đã có lưu rồi nên không ghi đè được.
Con của bác bị kiệt pin quá chứ không phải hỏng bo.ot loadẻ đâu, hix, hôm trc phải cắm sạc 2 ngày mới lên đc 1 chút rồi lại sụt pin và chỉ hiện lên QSUB_QLOAD :(.
Bác quẳng qua để e mượn cái touchstone sạc thử xem có mau hơn được không.
@chamnv bác vào phân vung mmcblkp14 gõ rm -rf store xem nó xoá không, không thì đoi tên nó di, roi tạo lại cái mới . Em cũng tính dùng lệnh thử xem mà lần trước làm reboot lại no mất đi het mấy cái /dev/mapper/store-root . haizi haiz
@tungsteven86 vào kiểu gì bác? trên linux thì còn dùng parted được nhưng mà trên cái này thì không được. Hix
ờ của em cung chang vao duoc cai phân vùng em đó no bao la no file or .... chac ổ disk rồi. Em di chuyen bang lenh cd day cd /dev
@tungsteven86 Cái mmcblk0p14 thì nó làm trong mục /dev nhưng mà nó chỉ là 1 file thôi mà. Định xóa nó rồi tạo lại nhưng chưa kịp làm gì thì 😔
ac . bác chay lệnh ls -al xem nó báo cái disk mà ta. 😔 haiz chac mai về tp phải ngâm nó nữa ròi :(
@tungsteven86 😃 thì nó báo là disk nhưng thực tế chỉ là 1 file trong /dev mà. Disk đấy nếu bình thường trên os thì nó sẽ nhận là 1 disk thực nhưng trên chế độ command thì nó chỉ là 1 file thôi
\Nếu bác đánh 3 lệnh này " pvscan,lvscan,fstab" còn chạy tốt thì cỡ nào cũng có cách cứu còn của em 1 lệnh cũng không chạy,bác xem nè :
Code:
root@webos-device:/# mount -a
mount -a
mount: mounting /dev/mapper/store-var on /var failed: No such file or directory
mount: mounting /dev/mapper/store-log on /var/log failed: No such file or direct
ory
mount: mounting /dev/mapper/store-media on /media/internal failed: No such file
or directory
root@webos-device:/#
root@webos-device:/# pvscan
pvscan
/bin/sh: pvscan: not found
root@webos-device:/# lvscan
lvscan
/bin/sh: lvscan: not found
root@webos-device:/# fstab
fstab
/bin/sh: fstab: not found
thật sự bó tay rồi 😃
@tungsteven86 Rất tiếc là cũng như vậy bác ạ. Trong mục mapper chỉ còn duy nhất cái control ( cd thư mục thì k chạy, đọc file cũng ko, chả hiểu nó là cái giống gì nữa).
hehe thôi cũng hết phép chờ thay main cho rồi
hi bác châm.thế con của em cũng bị vậy hả bác?
@congthanh_0112 Yes, các bệnh mà mình đưa ở trên đều là từ máy của bác mà có mà 😔
oạch vậy có cách nào cứu em nó không bác Châm?
@congthanh_0112 Bác mang về cắm sạc mấy hôm, em đấy đã lên nguồn chưa ạ?
em cắm từ hôm đấy đến giờ chẳng thấy gì luôn bác ạ
vui nhỉ 😁 chúng ta cùng hát bài người cùng cảnh ngộ 😆 bác cắm không lên nguồn nữa là phát sinh bệnh nữa rồi:D
lỗi pin hở bác????????????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019