Khắc phục những hạn chế của Android TV

quancayda
27/5/2018 6:34Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sinhviendlld
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai chỉ giúp cách cài mấy aap phim vào sony android tivi với. Tui cài app apk vào ko chạy đc gì hết.
@sinhviendlld Cụ thể app gì và khi chạy báo lỗi gì bạn?
@quancayda mình cũng giống bạn, tivi sony 43inch7500f chạy android 7.0 chạy file .apk cứ cài đặt là đơ phải thoát bằng nút home trên remote ( tải file .apk vào USB và chạy bằng phần mềm ES file) muốn cài đặt mấy trình duyệt wed để xem phim mà không đc chán ghê
cho mình hỏi.mình đang dùng androi tv sony.có 2 tay cầm chơi game ko dây có thể kết nối đc vs tivi.mình muốn chơi được cả 2 tay cùng 1 lúc thì phải làm thế nào?có game nào chơi đc 2 người cùng 1 lúc trên 1 tivi.mà ko phải ti vi vs thiết bị khác ko?
các bác cho hỏi, mình đang dùng smart tv của Samsung chạy Tizen, giờ mua thêm Mibox có bị thừa không, căn bản thấy nó cũng hay hay. nhu cầu của mình xem phim, youtube..., nhà đang dùng K+ nhưng cứ mưa là mất tín hiệu nên muốn dùng app MyK+, mà Tizen thì không có app này
@Mr. Đăng Giáp apple tv dùng ngon ko bạn, có cài đc các app để xem tv bình thường ko. mình thấy apple tv cũng hấp dẫn nhưng giá hơi cao nên rén
@hoangtainguyen App xem tv thì hơi ít, không đa dạng như bên android tv, hoặc bị giới hạn tính năng (FPT Play). Được cái mượt hơn con Xiaomi Box và tính đồng bộ với các sản phẩm của Apple
TMinh29
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangtainguyen Tới nay, mibox s xài mượt ko bác?
có bác nào đã cài đc K+ internet cho sony adroid x8000 chưa chỉ e với, e cài file apk ngoài vào nhưng gần như ko cài ( đã chọn cho phép cài từ nguồn ngoài app)
@ngocchien_2709 Nó báo lỗi gì khi "ko cài được", nói rõ hơn nào b.
Mình dùng sony 8000e nhưng không cài được app bên ngoài vào vì nó cứ quay ngang màn hình bác nào có biết cách giải quyết vấn đề giúp em với .thanks
@Luong Van Can Đọc bài viết có hướng dẫn dùng app chống quay ngang đó.
777888
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một cách khác đó là bạn có thể mở chế độ web trên android box, và xem trực tiếp bóng đá trên https://thevang.tv/truc-tiep.html cũng rất tốt
Mình có con TCL L43s6500. Mình muốn cài thêm mấy phần mềm khác (ví dụ như my K+, sopcast....). Mình đã có mấy file apk rồi, nhưng cắm USB vào TV lại không thấy hiện mấy file này lên? Hay là TV này không cài được các phần mềm trên?
TV này chạy android 8.0.
Mong các bro chỉ giáo.
Thanks!
@minhnghien Đã là Android thì cài được tất nha bạn, trừ khi đó là bản Android tùy biến ko có Playstore để cài hay cho phép cài apk ngoài thui.
Hãy thử những cách này:
- Lên Playstore của TV, tìm và tải về ứng dụng quản lý file ES explorer, và cắm usb vào và mở ES explorer nên nó nên quét thấy USB của bạn để cài.
- Nếu playstore ko có thì hãy cài trực tiếp từ web browser của TV (TV nên có browser mặc định), nhớ vào phần Cài đặt của TV mở sẵn chức năng Unknow source để cho cài apk nguồn ngoài: https://apkpure.com/vn/es-file-explorer-file-manager/com.estrongs.android.pop
@quancayda Cảm ơn bạn nhiều.
@quancayda Mình đã cài được nhưng app ngoài playstore. Cảm ơn bạn.
TMinh29
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhnghien TCL này dùng ngon ko bác? Hệ điều hành android mượt ko? Và màu sắc đẹp ko? Và hình ảnh sắc nét ko ạ?
Bài viết giúp ích rất nhiều ! Thanks bác
Hỏi @quancayda chút.
Mình tìm trên CH play của android tv (TCL L43S6500, 8.0) nhưng không thấy có "tv app repo". Mình tải file apk về cài, nhưng không mở được? Có cách nào khắc phục ko bạn?
Thanks.
Giờ xem toàn bắt tài khoản vip fshare nên mình toàn xem mỗi youtube :oops:
Bombsquad: 4 người có thể dùng điện thoại để biến thành tay cầm chơi game chơi với nhau, nếu có tay cầm riêng càng tốt.
Bác nào giải thích hộ em cái, là cài lên tivi rồi thì làm sao dùng điện thoại để điều khiển?
congchi1979
ĐẠI BÀNG
5 năm
@traithanhnam90 Có app bombsquard remote. Bác cài vào mà chơi.
Trò này chơi cười ỉa ra
@congchi1979 Cảm ơn bác nhé, mình cài rồi, để tối chơi thử 😁
duongadvd90
ĐẠI BÀNG
5 năm
cảm ơn bác bài viết rất hay và bổ ích
Mi box 4k lên android 8.0 bị mất âm thanh DTS, làm sao khắc phục ?
bác cho hỏi file apk fpt play của bác có xem dc free ko. Đang dùng LG thì mua box nào ngon nhỉ, Mi box 4k ah các bác. Có app nào xem truyền hình ổn định mà free như fptplay không bác
Mở lên được những ứng dụng mình cần là dc.
Ứng dụng Youtube mới là ứng dụng được truy cập nhiều nhất trong box tv.
Có bác nào dùng tivi Sony 7500f chạy android 7.0 đã làm giống các bước ở trên mà vẫn không cài được file .apk không ạ. Mày mò mãi mà cứ cài app khác nhau vào là đơ, phải thoát bằng nút home trên remote
@thangtrongtn bạn đã cài ES File Explorer chưa, phải cài xong nó mới cài được các thứ, mình cùng sony 7.0 dùng ngon mà
@thangtrongtn trình duyệt web đừng dùng trình của tivi dùng trình duyệt khác ngon hơn , cài labankey đánh gõ bằng bộ bàn phím không dây tiếng việt thoải mái, mình đang dùng trình duyệt Rocket Browser y như trên máy tính tải https://apkpure.com/vn/search?q=Rocket+Browser+&t=app
blackcat_760
ĐẠI BÀNG
5 năm
làm mấy cái mini pc như kiêu intel NUC mình thấy ngon hơn nhiều. đa dụng hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019