Khắc phục tình trạng Evernote không đăng nhập được trên thiết bị mới
Trưởng Anh
5 thángBình luận: 67
Khắc phục tình trạng Evernote không đăng nhập được trên thiết bị mới
Nếu anh em nào đang gặp tình trạng không đăng nhập được Evernote trên điện thoại hay thiết bị mới và nó cứ báo lỗi kiểu này

Screen Shot 2020-05-13 at 08.39.19.png Screen Shot 2020-05-13 at 08.40.40.png
Thì đây là cách khắc phục dành cho anh em:
Chúng ta đổi Ip sang một nước khác và đăng nhập lại là được. Mình dùng Hotspot shield đổi Ip sang US. Sau đó các bạn cứ thế mà dùng và không cần đổi IP nữa.

Screen Shot 2020-05-13 at 08.42.48.png

Tips này mình tham khảo của bạn ndohoa thành viên tinhte nha !!
Tks mod, mình tb cũ cũng đang rắc rối, nhức đầu với con voi hôm qua nay, mặt xanh lè giống nó luôn 😔
sẵn tiện hỏi mod ngoài evernote ra có app nào tương tự ngon ngon có free có lock code ko
@inviet là sao b
inviet
TÍCH CỰC
5 tháng
@caffeinezzZ Sorry Trả lời người này mà nó nhầm người khác thôi bạn
@Magicdarknight Hịc, cho hỏi, bạn mua 1 năm bao nhiêu ạ, sao em xem web có 60k/ tháng, mà appstore nó bán em 1499k/ năm ạ, giúp em với, cám ơn 🙁
@Taibuiscorpio Nếu bạn là sinh viên có thể dùng account sinh viên với đuôi .edu để mua gói 1 năm (Business), mình nhớ là mình trả tầm 500k/ năm thì phải. Bạn nên trả trực tiếp trên web nếu giá rẻ hơn 😁
mrphan
TÍCH CỰC
5 tháng
Mình cũng đang vướng lỗi này, cảm ơn mod
Lâu lắm mới nghe đến evernote
@bud's Xài từ thời BB, tới giờ vẫn còn xài
@Uthuong050713 Từ lúc nó giới hạn trên 2 thiết bị là bye bye luôn. Chuyển sang Keep.
TangLy
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Thanks mod, đau đầu 2 tuần này với vụ này.

Mình chủ yếu dùng Evernote nền web, 2 tuần này phải đổi sang xài app tuy nhiên không thích bằng.

Tạm thời thì mình mở lại được Evernote trên Chrome nhờ extension Hola, Safari thì đang tìm cách, vì mình không xài VPN.
tigerczar
ĐẠI BÀNG
5 tháng
cái extension evernote clipper trên chrome hình như bị lỗi, kg biết co ai bị kg nhỉ ? :3
beckh@m
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Bỏ Evernote 1 thời gian. Trước khi bị giới hạn thiết bị thì dùng khá thích. Sau này giới hạn thiết bị thì ko dùng luôn. Nhưng may có Onenote thay thế. dùng ok sync dễ dàng 😃
Trước được premium 1 năm của ss xài thử thấy ok nhưng từ từ thấy lag và giới hạn thiết bị các kiểu xong bỏ chuyển qua note mặc định của apple xài tới giờ vẫn thấy ưng
anhlt
TÍCH CỰC
5 tháng
Thôi dẹp caia này sùng keep cho nhanh
Hôm nay vị evernote trừ hết 550k. Dù lúc trước đã đăng ký premium để hỗ trợ vì nghe nói evernote sắp phá sản. Mình dùng được 1 năm rồi qua Notion. Thế mà evernote tự động gia hạn không có mail báo trước chứ. Có cách nào refund được không mấy bác nhỉ?
CrazBoy9x
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Trần Hữu Tiến 94 Báo bank thôi bác
isNHP
CAO CẤP
5 tháng
@Trần Hữu Tiến 94 Notion vẫn best nhất. Notion có 1 lỗ hỏng xài free được 2 năm rồi.
saiyogo
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@isNHP Notion chỉ ngon trên web thôi chứ app của nó hơi tệ, được cái miễn phí cho học sinh sinh viên.
isNHP
CAO CẤP
5 tháng
@saiyogo Giờ nó public free cho cá nhân luôn rồi 😁. Bị Roam Reseearch đe dọa nên phải mở ra thôi. App mới ngon hơn rồi.
Mình dùng Bear, không nhiều tính năng như onenote hay evernote nhưng siêu ngon
Hay, cảm ơn mod đã chia sẻ !
Note đơn giản thì Google Keep, còn để sắp xếp quản lí và format tốt thì Microsoft OneNote, cả 2 đều free, e k tìm được 1 lý do gì để dùng cái Evernote này luôn
Thấy ae trên fact đang vướng vụ này
Tuyệt
Mình đang dùng Evernote thì gặp một vấn đề
Mình có một cái ghi chú khoảng >10k từ, mỗi lần mà mình mở nó lên để sửa thêm gì đó thì nó phản hồi khá chậm (chắc do phải load nhiều chữ quá chăng). Lúc chỉnh sửa cũng có delay nhẹ so với các note viết ít hơn hơi khó chịu. Thêm nữa là mình hay lưu password trong này, mà gần đây trên 1 group có 1 bạn bị hack acc Evernote và bắt chuộc 400$ cho thông tin thì phải. Muốn có xác thực 2 lớp thì phải mua nên mình đang muốn chuyển sang sài app khác nhưng chưa biết nên dọn sang đâu 😔
@Q.Dragon bạn note gì mà 10k từ vậy 😆
@Trưởng Anh Đủ thứ bác ơi, qua vài năm nó nhiều lên :v
Vẫn đang dùng ...nhiều thông tin quan trọng mà cứ lag lag kiểu này chắc ăn đủ 😔
LienKim94
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Tks mod
isNHP
CAO CẤP
5 tháng
Apple Notes và Notion đang ngon. Besy hơn thì Craft.do
cách khác: ko đăng nhập được tb mới là do bản free Evernote chỉ cho 1 tài khoản dùng tối đa trên 2 tb, thường chúng mình dùng 1 trên lap và 1 trên đt, khi thay đt bạn chỉ việc vào Evernote trên web để xóa đăng ký tb cũ đi và đang ký tb mới là được 😃
@tuanck2004 bản mình trả phí mà bạn !
inviet
TÍCH CỰC
5 tháng
@tuanck2004 bạn out tk ra thử đi rồi biết liền nhe.
ai đang xài nền web là bị ảnh hưởng nhất, hiện giờ tk trên điện thoại vẫn bình thường.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019