Khai trương Sony Center Đồng Khởi

TDNC
27/4/2012 10:23Phản hồi: 176
Khai trương Sony Center Đồng Khởi
Sáng nay Sony đã chính thức khai trương cửa hàng mới Sony Center của mình tại một trong những con đường mua sắm xa hoa nhất của TPHCM đó là đường Đồng Khởi. Đây là Sony Center thứ 14 của hãng tại Việt Nam và nó cung cấp những sản phẩm cao cấp nhất và tốt nhất của hãng, từ laptop, máy ảnh, phụ kiện, smartphone cho đến các loại TV 3D, máy nghe nhạc, máy chơi game PS3...

Sony trưng bày rất nhiều thiết bị tại đây để khách hàng có thể trải nghiệm tận tay những sản phẩm mới nhất. Ngoài ra, Sony Center Đồng Khởi còn dành một tầng lửng phía trên, gọi là "lớp học" để hướng dẫn khách hàng sử dụng cũng như giải đáp mọi thắc mắc có liên quan đến sản phẩm của họ.

Chưa dừng lại ở đó, Sony Center Đồng Khởi còn cung cấp gói dịch vụ cao cấp Premium Services với 3 nội dung chính là Fun (Giải trí), Learn (Bổ sung kiến thức) và Support (Hỗ trợ). Nội dung Fun bao gồm dịch vụ gói quà và chương trình khách hàng thân thiết. Learn chính là lớp học kể trên, cho phép khách hàng có thể được tư vấn riêng 1-1 trong vòng 30 phút còn Support chính là dịch vụ giao hàng tận nhà, lắp đặt và cài đặt miễn phí.

176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
  • Đẹp quá😁
mai rảnh chạy ra xem hàng 😁
vẵn ko có nex 5n...😔, chỉ có nex-7
@LordantAir Sony bên thương xá TAX sắp có NEX 5N rồi đó bác.Em mới đặt cọc một con,họ kêu là cuối tháng 4 này hoặc đầu tháng 5 là hàng về....
luuhongdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LordantAir Nex 5n cuối tháng này có mừ..qua Tax đăng kí trước đi,có hàng là PM liền
@luuhongdi mà nghe nói đợt này nó về 5 cái
@luuhongdi Tax cũng lấy hàng của Sony thôi, qua Sony Center hoặc Sony Shop cũng nhận đặt cọc mà còn chắc ăn hơn nữa chứ( 215A-215B Hai Bà Trưng 13-133 Đồng Khởi)
mấy con trên kia bàn fím 1/2 màu thế nhìn thật khó chịu
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lg Optimus One Đấy là miếng lót bàn phím máu ,cắt ra làm đôi , 790k nguyên miếng 😆
@xenggl ẹc lúc em cm đã có ảnh đâu, có mỗi hình minh hoạ em tưởng đó là bàn fím 😁
@Lg Optimus One ĐÂY LÀ BÀN PHÍM CAO SU MÀ BẠN..GẮN VÀO THÔI,HỢP VỚI GIRL MÀ
@Lg Optimus One Đó là tấm lót bàn phím bạn à, không pải 1/2 màu đâu...😆
😃;);)😃😃;)
Mai chạy ra xem thui....
ae ở các thành phố lớn thích thật, mình ở quê nghèo nên chỉ biết nhìn và đọc qua báo chí thôi, tủi quá...
@Ng. Thành Trung quê nghèo là ở mô ?
PhE0niX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các nhà thiết kế của Sony tạo ra mấy sản phẩm "ghê tởm" kia à
Hông biết ở đó có trưng bày cái tablet S của Sony hông ha?
@nhoxlkprocute214 Có đó bạn, ra xem đi
ui nói thẳng thì nếu Sony không xem lại chính sách giá cả thì còn thua lỗ dài dài . Laptop cấu hình thì yếu mà giá thì lại trên trời . Độ bền thì chẳng hơn ai đc mỗi cái nhìn đẹp nhưng bây h thì thiết kế hãng nào cũng đẹp rồi nên đẹp chẳng còn là lợi thế nữa
@westlifeplaywar Xin hỏi bác là đã có hãng nào cho tất cả model có win bản quyền như SONY? Nếu có thì giá cũng chẳng rẻ hơn SONY là mấy.
Mình có đọc qua thread của bác gì gì trên tinhte đc biết thị trường mà họ hướng đến đầu tiên là Mỹ, EU... bên đó luật bản quyền của họ rất nghiêm (vi phạm bản quyền bị phạt như nào bác tự search GG), dù gì ng ta cũng là một tập đoàn nổi tiếng thế giới, chả lẽ lại đề nghị họ làm riêng cho VN ta nhể?
Tiền nào của đó thôi bác, E xin đưa ra một so sánh như sau: e với đứa bạn mua máy cùng thời điểm T9/2011, tính đến nay Pin máy e mới chai 2.5%, máy bạn e chai 18% rùi. Với laptop thì khoản pin quan trọng hàng đầu ấy chứ, một điểm nữa là màn hình SONY trong và sáng hơn rất nhiều máy hãng khác, Làm phép tính nho nhỏ nhé: Máy e 15.990K bỏ Win bản quyền 100$ + mấy app bản quyền tầm hơn 50$ +...nữa giá trị còn 12-13Tr cho một máy pin, màn hình tốt thì chẳng có gì là đắt hơn nhỉ?
Chưa dùng VAIO thì đừng phán như thế, trên VAIO họ tích hợp sẵn tiện ích Recovery chỉ cần Nhấn nút > click > click>..> ok Đi làm một li cafe về thế là có máy như lúc xuất xưởng, ai tiện hơn ai? xin hỏi mấy ng biết dùng đĩa boot, biết ghost,...

(Ps: máy bạn e là SamSung mua cũng 12 "củ"rưỡi ý)
@bachprince ôi đi so vs laptop samsung vãi thật . Win bản quyền . uh lôi ra so sánh vs win 7 X-dark nào ( so bằng nt ) . Recovery nhanh và tiện hơn ghost ? Bạn chak chưa bao h tự làm 1 bản ghost fullsoft cho chính mình nhỉ . Mình hỏi bạn thôi recovery lại soft đã gài có còn không ??? Mình khôg xài Vaio nhưng chỉ cần nhìn 2 thằng trong phòng xài là quá đủ chẳng bằng nửa con dell của mình mak dù tụi nó mua 25chai . Màn hình thì chỉ là cảm nhận của riêng bạn . Còn thị trường EU và Mỹ thì nói ở đây đc cái jì trong khi mình đang ở VN . Nếu chính sách của Sony ở EU vs Mỹ là hợp thì sao năm vừa rồi em nó lỗ tới 6,4 tỷ trên mọi mặt trận thế
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@bachprince pin chai phụ thuộc theo cách sử dụng máy chứ ko phải tính theo thời gian như bạn đâu :|
pirates89
TÍCH CỰC
12 năm
@condienban Cái này là Win 7 bản OEM, giá không đắt thế đâu bác
Mình thích những cửa hàng thế này, có nhiều sản phẩm để người ta có thể rờ thoải mái. Sony chơi ngay chỗ đẹp 😁
Tiếc là Sony làm chưa kỹ, mấy cái bàn phím màu cắt xấu, mấy cái bảng cấu hình in mờ, nội dung chiếu trên TV thì mờ mờ trong khi cái tv thì đẹp...
@cuhiep Hình như đó chỉ là miếng lót bàn phím thôi.
Tiếc là không có Nex 5N. Nếu có mua ngay vài cái. Giá hàng xách tay cao và cửa hàng hơn giá niêm yết trên web của sony cả triệu. Y như Honda 1 thời vậy.
@cuhiep em thấy anh hiệp trong hình rồi đó nha!
chúc mừng khai '' chương '' nhé :p
bàn phím gì lại thế kia ?
Khai trương sao toàn cô gái đồ long ko vậy =))
cái miếng lót bàn phím phải chi có mấy màu giống của máy thì hay nhỷ, toàn thấy màu chói lóa k chịu sao nổi :-s
chúc mừng sony nhé .đòng máy đẹp dành cho chi em phụ nữ
SONY HÀNG CHẤT, TIẾT MỘT ĐIỀU EM NÓ K MỞ NHÀ MÁY SẢN XUẤT TV SMARTPHONE Ở VIỆT NAM CHO BẰNG SAMSUNG NOKIA. AE TINHTE ĐỀ NGHI SONY NÊN MỞ NHÀ MÁY SX TẠI VIỆT NAM ĐI
lehungpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@palmbinhlove Mình thích câu đề nghị của bạn nhưng xét về nhiều thứ lắm mới có thể thực hiện được...lao động trình độ tay nghề tương đối, thị trường nội địa có đủ lớn, các ngành công nghiệp phụ trợ khác...ý mình là vậy.
Bạn đọc cái này sẽ thấy họ chọn TQ là vì sao
http://sohoa.vnexpress.net/sh/phan-mem/2012/04/3b9b5f38/tai-sao-apple-san-xuat-tai-trung-quoc
Chào bạn.
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
lại có chỗ để nghịch rồi 😁
miến lót bàn phím kiểu mới của sony thấy có vẻ hay hơn là miếng lót silicon bình thường mỗi tội giá chát quá😕
cancel1909
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nonamexxz bạn có thể tìm trên mạng địa chỉ mua miếng lót giống 100% như của sony bán giá 150k. Mình đã mua rồi và đang dùng, do máy màu trắng bàn phím màu trắng dễ dơ nên mua lót lên cho sạch và nhìn rất đẹp.
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
@cancel1909 Loại 150k bên iSkin có bán, nhưng khi gõ bàn phím thì rất khó khăn, do cao su kém chất lượng, sẽ gây ra hiện tượng dính phím này với phím khác. Nhất là với dòng Vaio S, có đèn bàn phím. Loại 150k lắp vào là che luôn hết đèn phím. Mình đã dùng wa rồi và thấy miếng silicon trong Sony Center bán vẫn chuẩn nhất, đèn bàn phím vẫn chiếu sáng xuyên qua và nhất là gõ phím ko khó khăn. Tiền nào của nấy thôi, 790k đáng đồng tiền bát gạo. 😁
cancel1909
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Benjoy Oh vậy hôm nào mình sẽ mua thêm 1 miếng nữa màu khác để dùng xem sao. Thấy loại 150k dùng cũng được không bị dính như bạn nói. Như mà nghe bạn khen thế nên muốn mua cái tốt hơn để dùng.:D Thanks bạn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019