Khám phá Blue Ray LCD đầu tiên tại Việt Nam – Kết nối & trình diễn HD

Hư Trúc
18/8/2009 1:27Phản hồi: 36
Khám phá Blue Ray LCD đầu tiên tại Việt Nam – Kết nối & trình diễn HD
Hãng TCL vừa chính thức công bố ra mắt sản phẩm LCD TV lần đầu tiên ứng dụng công nghệ giải trí của tương lai với tên gọi Blue Ray LCD - P10 Series, cho phép tự do khám phá thế giới HD không giới hạn.

Không cần trang bị đầu Blue Ray cũng như không cần tốn bất kỳ chi phí nào cho những đĩa Blue Ray đắt tiền; chỉ với một thao tác rất đơn giản là lưu những phim HD và Full HD vào các thiết bị lưu trữ di động như ổ cứng, thẻ nhớ, điện thoại di động … sao đó kết nối với Blue Ray LCD thông qua ngõ USB 2.0, khán giả có thể thỏa thích thưởng thức những bộ phim bom tấn Hollywood với chất lượng hình ảnh 1080P trong như pha lê cùng chất lượng âm thanh sống động tuyệt vời.

Các định dạng Blue Ray LCD có thể tự giải mã và trình chiếu:

• Định dạng phim: H.264 / RMVB / RM / MOV / TS / AVI / MEPG1/2/4 ...
  • Định dạng hình: JPEG / BMP / PNG
  • Định dạng nhạc: MP3 / WMA / AAC

Blue Ray LCD - P10 Series còn là chiếc LCD được thiết kế sang trọng và quý phái với lớp vỏ phong cách Thạch Anh đỏ lộng lẫy và độc đáo, không chỉ thể hiện đẳng cấp mà còn mang đến nhiều may mắn cho gia đình bạn. Bên cạnh đó, Blue Ray LCD - P10 Series còn được xếp vào dòng LCD TV bảo vệ sức khỏe trên toàn cầu khi được trang bị Công nghệ Ánh sáng tự nhiên độc quyền của TCL (NaturaLIGHT Technology – NLT), giúp bảo vệ mắt tối ưu và tiết kiệm đến 50% điện năng đồng thời vẫn đảm bảo khả năng trình chiếu hình ảnh tuyệt vời.

Blue Ray LCD - P10 Series dự kiến có 3 kích thước là 32inch, 42 inch và 46 inch. Sản phẩm 32inch đầu tiên sẽ được bán với giá trên dưới 11,5 triệu đồng.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào buổi sáng,

Có thể cho thêm những thông tin kỹ thuật chi tiết được không? Thấy có vẻ thú vị đây....!
babby
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ko có MKV thì thua rồi 😔 mà lượng phim down trên mạng toàn MKV
Ấy, H.264 là codec để nén các phim HD hiện nay như WMV, MKV đó bạn. Nó hỗ trợ H.264 thì chắc sẽ chơi được MKV.
chính xác................😕
kienvunb
TÍCH CỰC
15 năm
H.264 là codec, còn MKV là container, wmv cũng là container, như vậy nếu không hỗ trợ định dạng mkv thì chịu, k xem được.
mr_tam
TÍCH CỰC
15 năm
nói chung là rất hay ấn tượng, tiện lợi.
bác chủ thớt cho thêm ít thông tin kỹ thuật chi tiết của máy đi.
Metallicy
TÍCH CỰC
15 năm
Tuyệt đấy chứ? Tiện lợi quá còn gì, mà giá cũng vừa phải
ở đâu bán vậy, cho địa chỉ tham khảo đc không............................?
quangna
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nghe thì rất ấn tượng nhưng em vẫn có chút băn khoăn về chất lượng hình ảnh, ko biết có ngon như Bravia ko?
Trung hoa Anh hùng mà bác so với thằng Nhật lùn, phải công nhận thằng "trung của" giỏi thật
đẹp, tiện lợi, giá thành ok, nhưng mà hỏng thích...TLC...đang xài đầu HD Kaiboer K200 và LCD Pana 37LX80V nên ko có tiền mua TCL nữa >>>

Tui cũng zậy, hổng khoái TCL của tàu, mà pana or sony có không vậy
phanuyvu
TÍCH CỰC
15 năm
Hỗ trợ xem các chuẩn phim thì mấy hãng khác cũng đã có rồi mà, quan trọng nhất là độ tương phản, công nghệ xử lý hình ảnh-âm thanh, màu sắc hiển thị, tốc độ quét hình.
Bác nói căng thẳng quá mất hòa khí 😁

TLC là hàng Tàu khựa thì so sao được với Bravia. Cái tên nó đặt đã thấy lởm. Bluray cái mịa cha nó chứ. Có gì đặc biệt đâu mà phang cái tên nghe hoành tráng vậy.

Màu đỏ nhìn ngu bỏ mịa chứ sang trọng nỗi gì.

Em ghét mấy thằng Tàu khựa vô đối. Nói ra thì không phù hợp với tinh thần diễn đàn chứ mấy thằng Tàu ở trường em, em nhìn chỉ muốn đập chết mịa nó đi.

Tính em nóng. Nghe đến cái tên Bluray LCD tưởng thế nào vào xem thì ra cái TV lởm của thằng Tàu khựa nên bực mình. Các bác thông cảm :D
Sợ Gái
TÍCH CỰC
15 năm
vâng sr bác.em chưa đụng vào LCD bao h.đó h em cứ tưởng thế.hehe 😁 nếu đc thế thì đỡ khổ quá nhỉ.bác tư vấn cho em 1 con đc ko bác
Cái thằng Tàu chẳng làm cái gì ra trò ,cái gì cũng nhái là hay,hại người dân mình
Cái này mới ở chổ cắm ổ cứng hay USB chứa phim HD vào tv là coi lun, còn những hiệu khác phải qua CPU hoặc phần mềm của hãng thứ 3 mới coi được! Nói như bác thử cho em Model nào coi được file MKV trên USB xem? 😁 (file MKV nha!)
HTung
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao lại đặt tên là Bluray LCD nhỉ? Đâu có thấy chỗ nào ghi là có khả năng play đĩa Bluday đâu?
tuanchuoi
TÍCH CỰC
15 năm
Không hỗ trợ MKV thì thất bại rồi!
TCL = Trung Quốc, Campuchia và Lào 😁, chắc là hông tốt rồi, hehehe, nói đùa thôi ^^.

Con này nhìn cũng được hông biết thông số kỹ thuật sao nhỉ, thấy cũng hay đấy, hỗ trợ trực tiếp đọc HDD nhưng hông biết ôm đồm nhiều thứ quá có thể chơi tốt hông ^^. Nhưng ý tưởng thì hay, chắc mấy bản sau sẽ update thêm ^^
ặc , lần đầu mới nghe hãng TCL luôn đó chứ , hãng mới nổi à ?
namduc
ĐẠI BÀNG
15 năm
TCL được dân mình dịch là thịt chó luộc, xuất hiện khá lâu rùi, độ vài năm chi đó. Xài cũng cũng đc. nhưng em ghét thằng tàu khựa lắm nên kô bao giờ xài.
Bạn giống mình không thích hàng china
TCL tự nhận mình là "nhà sản xuất LCD hàng đầu thế giới" cơ mà.
Tàu khựa trung ương đó, tuy nhiên e vẫn khoái lựa chọn 1 cái full HD của LG, SamSung... và 1 cái WD hơn. Tâm lý thương hiệu mà ;-) ít tiền nhưng vẫn là hàng hiệu, nhỉ!
tminhnam
ĐẠI BÀNG
15 năm
đúng là đặt tên kì lạ thật , đúng là làm nổi, tưởng đâu blue ray LCD là TV có tích hơp ổ Blue ray, ai ngờ đâu lại là thế này thà xài TV LED mới của Samsung còn tốt hơn, hỗ trợ nhiều định dạng mà còn có cả MKV nữa.
tưởng là cái gì dữ dằn, mấy cái chuẩn này đầy ngoài chợ điện tử, giờ đưa lên làm cái hoành tráng bảo chơi được Bluray lun mới sock, chẳng thấy chuẩn mkv thì chơi nổi gì, chắc là để zu người dân nhẹ dạ ham hàng ngon - bổ - rẻ...
SinAra
ĐẠI BÀNG
15 năm
thấy chơi PS3 trò heavenly sword trên cái TLC này thấy hình đẹp và nét hơn samsung ấy chứ
Thích quá nhỉ nhưng thôi, cứ chờ chừng nào giá mấy cái tivi này bằng mấy cái tivi màn hình lồi giờ thì mua thêm cái nữa :p
Thằng China hay thích chơi kiểu "tích hợp" đủ thứ. Không PRO chút nào. Tôi không khoái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019