Khám phá hành trình: Giải mã tất tần tật về Dubai

Nguyen Van 1206
17/5/2018 8:58Phản hồi: 3
Khám phá hành trình: Giải mã tất tần tật về Dubai
Báo cáo các bác là gần đây số em hên hẳn lên các bác ạ, hóng được cả tour du lịch siêu chất đến Dubai từ trang web Dealtoday. Em chẳng còn từ gì diễn tả chuyến này luôn vì nó quá EPIC rồi, không có gì để bàn cãi cả. Ngay sau đây em sẽ nói về một số địa điểm nên đến ở Dubai để các bác thưởng lãm. Có gì các bác gạch đá nhẹ tay ạ =))
1. Burj Khalifa

Tòa nhà mang đầy tính biểu tượng của Dubai rồi nên không phải bàn nhiều về độ chất nữa ợ. Từ đây, các bác sẽ ngắm được biển và phong cảnh bao quanh tòa nhà. Thời điểm đẹp nhất để lên Burj Khalifa là khi hoàng hôn xuống. Nếu lưu lại được tới tối, mọi người mới thấy cảnh thành phố lên đèn nó đẹp hoàn hảo như thế nào. Thực sự nói ban đêm ở Dubai là thiên đường chẳng sai tí nào đâu ạ.

2. Công viên Adventure

Adventure là một công viên nước ở Dubai. Với cái thời tiết nắng chết cha chết mẹ ở đây thì đi công viên nước lại hợp lý cực kỳ luôn mấy bác ạ. Nhưng cái hay ở chỗ là, mặc dù đây là địa điểm rất nổi tiếng nhưng các bác lại chẳng cần phải xếp hàng mua vé. Chỗ này phải nói là cực rộng, các bác có thể thỏai mái khám phá các đường trượt, hồ nước. Chỗ này còn có rất nhiều khu nữa nên mọi người, mọi lứa tuổi đều chơi được ở công viên nước Adventure.

3. Công viên Wild Wadi

ĐÂy cũng là một công viên nước khác, dành cho các bác có máu phiêu lưu mạo hiểm với đi chơi cùng gia đình. Nếu các bác ham mấy trò tàu điện siêu tốc mạo hiểm, vừa dài, vừa sát nhau thì chỗ này quá phù hợp luôn rồi. Nói chung là để tránh nóng và thử cảm giác mạnh thì chọn Wild Wadi là thích hợp.

4. Bảo tàng Dubai

Nếu là người ham học hỏi và ưa thích tìm hiểu văn hóa thì các bác có thể ghé vào đây chơi. Không lớn nhưng bảo tàng này chứa đựng nhiều giá trị về lịch sử và văn hóa về sự ra đời của UAE. Bên trong bảo tàng là các khu trưng bày thể hiện văn hóa Ả Rập. Xem mấy cái này xong về lòe mấy ông bạn ở nhà cũng là ý tưởng không hề tồi chứ nhỉ.

5. Cụm đảo Palm

Cái đảo nhân tạo này thì quá nổi tiếng, chắc các bác cũng thấy nhiều. Nếu nhìn từ trên cao thì đảo này mang hình dáng hệt như cây cọ. Trên đảo này thì toàn là khách sạn với khu nghỉ dưỡng cao cấp thôi, cơ mà vào checkin sang chảnh thì cũng hợp phải biết đấy mấy bác. À mà tại đây có dịch vụ đi máy bay, phà với tàu siêu tốc để ngắm đảo, các bác cũng nên xem xét qua

6. Sheikh Saeed Al Maktoum

Quảng cáo

Cái này trước là nhà Sheikh Saeed - ông của quốc vương UAE đương nhiệm . Giờ nó không chỉ là ngôi nhà mang giá trị lịch sử mà đây còn là một bảo tàng lưu trữ, trưng bày nhiều bộ sưu tập ảnh, tiền xu, tem, đồ nội thất và tài liệu. Đây là một trong những công trình cổ nhất của thành phố, còn giữ được nét nguyên vẹn của kiến trúc Ả Rập

7. Khu trượt tuyết Dubai

Cái này phải gọi là cực kỳ bất ngờ. Không ngờ chốn nóng chảy mỡ này mà cũng có cái khu trượt tuyết chất đến thế. Đã chất lại còn gọn gàng, nằm luôn trong 1 khu thương mại ở Dubai ( Các bác đừng đánh đồng với sân bằng Royal nhé, chưa là gì hết luôn). Tại đây, các bác thậm chí còn có thể tham gia nhiều hoạt động thể thao và vui chơi như trượt tuyết, công viên tuyết, hay đu dây zipline. Ski Dubai còn cung cấp các khóa dạy trượt tuyết và cho thuê dụng cụ cả ngày.

8.Falconcity of Wonders

Cái này theo em thấy nó là khu tiện ích với nhiều nhà cửa, khu thể thao, học viện, cửa hiệu. Thậm chí đến đây mà như được đến các kỳ quan khác luôn mấy bác ạ. Mô hình của Eiffel, đền Taj Mahal, Vạn Lý Trường Thành, kim tự tháp Ai Cập, tháp nghiêng Pisa… cực kỳ giống thật và đầy đủ chi tiết. Các bác nếu có điều kiện cũng nên ghé qua.

9. Vườn hoa diệu kỳ

Quảng cáo

Đây rồi, chỗ dành cho mấy má thích sống ảo là đây. Không thể ngờ ở một nơi hầu hết sa mạc bao phủ thế này lại có một nơi đẹp tuyệt diệu với đủ loại hoa đến thế. Không những thế nơi đây còn có cả nhà hàng phục vụ ăn uống cũng như là 1 khu riêng chỉ để khách vào thăm ngắm bướm. Chỗ này phải gọi là cực đẹp luôn ợ, nếu đi với gia đình mà vào đây nghỉ ngơi chụp ảnh, ăn uống thưởng lãm thì tuyệt phải biết luôn.

10. Trung tâm thương mại Dubai

Nói cách khác là chỗ gi gỉ gì gi cái gì cũng có. Bên trong cái khu thương mại này là cả 1 thế giới tách biệt với: vườn thú, sân băng, các rạp chiếu phim, khu vực giáo dục cho trẻ em và Sega Republic với 170 trò chơi khác nhau. Ngoài ra, trung tâm thương mại Dubai còn vô số cửa hiệu, nhà hàng... để khám phá.
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Manhduck
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhưng bác ơi, thận đâu mà đi?
Dubai lên ảnh này nhìn dìm hàng quá. Chứ bình thường Dubai đẹp long lanh.
Không có cái ảnh nào về giao thông hay con người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019