Khám phá máy lọc nước tự động mini Xiaomi

Thuylinh9009
20/11/2021 2:55Phản hồi: 2
Khám phá máy lọc nước tự động mini Xiaomi
Có ai lần đầu tiên thấy có sản phẩm này không nhỉ. Đó giờ mình cũng toàn uốn nước uống đóng chai 20l ấy, lâu lâu uống thấy hơi có bọt ở trỏng nên hơi sợ. Nhưng vẫn bất chấp, giờ thấy có loại máy lọc nước này có thể lọc nước từ bình đó uống. Làm mình càng nghi ngờ với chất lượng nước uống đóng trong chai 20l ghê luôn. Cái máy lọc này mình mua 475k, mà dùng lâu nửa. Tham khảo qua và cái máy này của Xiaomi nhé.

Máy có tone trắng nguyên khối, phù hợp gắn với nhiều loại bình có màu sắc khác nhau. Thiết kế nhỏ gọn, hợp với nhiều dạng bình nước bây giờ. Máy này làm bằng nhựa ABS chống xước

Công tắc nguồn của máy nằm ở trên, có cảm biến chớ ko nhấn nha. Chạm nhẹ là nước sẽ tự động được hút lên rồi lọc rồi cho ra nước sạch.

Điểm hay của cái máy này là có thể đo được tạp chất trong nước, được hiển thị qua màn hình. Máy sạc tầm 3 tiếng là đã đầy rồi. Nếu pin yếu, thì đèn LED sẽ báo qua màu đỏ, rất tiện luôn. Kim mua cũng được tặng kèm thêm dây sạc USB

Điểm mình hài lòng

• Thiết kế đơn giản, đẹp
  • Chỉ cần chạm nhẹ là máy đã hoạt động được rồi
  • Ống nước silicon dài nên dùng cho bình hơn 20l vẫn dư
  • Tuy sạc hơi lâu, nhưng pin dùng cũng lâu phết
  • Tiện mang theo bất cứ đâu cũng được, vì nó chạy bằng pin ấy
  • Nước được bơm ra đều

Điểm chưa hài lòng

• Vấn đề vệ sinh của cái vòi này hình như khó để rửa bên trong
Bài viết này của tớ có chèn link đến chỗ bán sản phẩm. Nếu anh em nào mua sản phẩm từ link đó mình sẽ được chia hoa hồng từ người bán
Mình xin đặt link tại đây cho bạn nào muốn tìm hiểu kĩ hơn
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vòi này là vòi bơm nước tự động, chỉ lọc cặn để tránh tắt nghẽn vòi thôi b, ko có chức năng lọc nước. Và bạn bị mua giá mắc rồi. Giá tầm đâu đó ~300k thôi. Tốt nhất nếu muốn mua nước bình thì nên mua của những nhãn hàng ok và nơi bán uy tín xíu. Còn không thì cứ dùng bình RO mới chắc chắn
Khái niệm lọc nước của PN khác nhiều so vs phần còn lại nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019