Khảo sát của Xiaomi cho thấy vẫn còn rất nhiều người thích Android gốc hơn MIUI, còn bạn thì sao?

Duy Luân
12/2/2018 22:52Phản hồi: 489
Khảo sát của Xiaomi cho thấy vẫn còn rất nhiều người thích Android gốc hơn MIUI, còn bạn thì sao?
Xiaomi nghĩ rằng họ sẽ có đủ fan để ủng hộ cho giao diện tùy biến MIUI nên họ đã tạo một post trên Twitter hỏi xem người dùng thích MIUI 9 hay giao diện Android One (Android One giao diện gốc cũng là hệ điều hành được dùng trên chiếc Xiaomi Mi A1 với giá rất tốt). Nhưng "gậy ông đập lưng ông", kết quả cho thấy chỉ có 43% người ủng hộ MIUI, tức là rất nhiều người dùng của chính Xiaomi lại muốn xài giao diện nguyên bản của Android. Hiện tại post Twitter đó đã bị xóa, rõ ràng thôi khi hãng thấy rằng MIUI sắp thua cuộc. Còn bạn thì sao, bạn thích MIUI (hoặc các giao diện tùy biến) hay giao diện Android gốc? Vì sao?

Nguồn: Techradar
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Duy Luân sai rồi ông ơi, 57% nghiêng Android One. Ông lại ghi MIUI
xedieu
CAO CẤP
6 năm
@pro744 😆
OxJade
TÍCH CỰC
6 năm
càng đơn giản thì càng nhẹ máy chứ,đúng ko nhi
@OxJade Có thể còn nhanh đk update android mới. Vì nhẹ và thuần nên ko cần thêm bớt, xào nấu.
Và sau khi có kết quả thì xiaomi xóa luôn cái poll đó, ahhihi
dieuanhmong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng máy của Xiaomi. Mình thích giao diện gốc hơn. vì đơn giản và nhanh như dòng nexus, vì đã từng dùng nexus và rất thích.
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
Gốc, nhẹ nhàng, đơn giản!
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng máy của Oppo. Mình thích giao diện gốc hơn. vì Đơn giản, nhanh, giảm lag.
minh.hieu92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng máy của Samsung. Mình thích giao diện gốc hơn. vì Đẹp, mượt, nhẹ.
Mình đang dùng máy của Xiaomi. Mình thích giao diện gốc hơn. vì Simple, fast,.
Knell0704
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy ông cứ hô hào rom thuần chứ sao, rom miui tốt mà, nhiều tính năng hay hơn rom thuần, mình vote miui
ai cũng thích gốc cả vì nhanh nhẹ
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích MUI hơn vì mình ko dùng android 😁
Cái nào nhiều tính năng hữu ích và đẹp hơn thì dùng. Android One thì nhìn giao diện hơi chán và ít tính năng.
andy.huynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng máy của Huawei. Mình thích giao diện gốc hơn. vì nhe.
tranjella
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng máy của Xiaomi. Mình thích giao diện gốc hơn. vì không tốn pin.
J_Tuan
CAO CẤP
6 năm
Mình đang dùng máy của Xiaomi. Mình thích giao diện tùy biến của hãng hơn. vì Dễ dùng, đẹp, nhiều tính nang hay.
dragon9912
ĐẠI BÀNG
6 năm
What they got instead was 57% of the users preferring Android One to Xiaomi’s in-house UI.
Mình đang dùng máy của Xiaomi. Mình thích giao diện gốc hơn. vì Đơn giản mà đẹp, nhanh vs mượt.
binh114
ĐẠI BÀNG
6 năm
Android gốc là tốt nhất. Một người xài android nhưng muốn mượt như IOS. HTCU11

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019