Khẩu phần ăn của các hãng hàng không: Economy Vs. First Class
MinhTriND
4 năm trướcBình luận: 86Lượt xem: 49.204
86 Bình luận
Đi thương gia vô business lounge ngồi ghế massage chờ tới giờ bay, ăn uống buffet no nê trong đó rồi, lên máy bay hết muốn ăn nữa, trừ mấy chặng bay dài.
Có ai để ý mấy cái khẩu phần của business class với first class ít hơn eco class ko? Chắc mấy thằng bán food muốn kiếm thêm $
Khi mình đi công tác thì gần như 100% bay business class, trong đó có VNA, Air France, KLM, Korean Air, Delta, Cathay, Singapore Ảilines, trong khi lại ko có trải nghiệm nhiều ở hạng Economy. Nhưng nhận xét chung của mình về sự khác nhau giữa xuất ăn của 2 hạng là sự bày trí. Với hạng business thì bày trí giống như một bữa ăn nhà hàng 5 sao (đồ sứ, dao dĩa bạc, các món để trong bát đĩa riêng, bày trí đẹp mắt, khăn trải bàn, khăn ăn đầy đủ) trong khi hạng thường thì giống một xuất ăn nhanh take away hơn. Khách bay hạng business cũng có menu với nhiều lựa chọn món ăn hơn. Mình nghĩ cũng có đôi chút khác biệt ở chất lượng món ăn nhưng ko nhiều.

2015-05-06 09.30.59.jpg
@cvn Đồ ăn KE ko ngon, kể cả C.
Mình thích đồ ăn của JL nhất trong các hãng châu Á đã từng bay. Châu Âu đồ ăn AF ngon. Bọn Mỹ thì 100% phẽo
@cvn Ước gì đc như anh 😁
VNA SG - Huế - 05-02 ^^
chết tôi,cơ mà k biết miệng có vấn đề k nhưng nhìn 1 số hãng thấy hạng Economy còn ngon hơn First slass nữa !!
@NOKIA 1202 Miệng thì chưa biết chứ mắt bạn ko tốt rồi.
Đồ ăn ngon là ngon từ cái trình bày trở đi.
Thấy củng same same nhau^^
Thôi đi phổ thông cho tinhte😁
Mấy bạn đừng nhầm là khẩu phần của hạng Business/First là ít nhé. Đây chỉ là main course thôi. Một bữa ăn của hạng đó gồm nhiều course nên nhiều thức ăn lắm đó. Hơn nữa trong chuyến bay lúc nào khách cũng có thể gọi đồ ăn (một suất vậy nhiều ngang một phần ăn eco) và họ còn được ăn như nhà hàng sang trong ở trong lounge ở sân bay trước khi lên máy bay nữa
Economy Class ăn để lấy phâ................. 😁 😃 :D 😃 :D
Tiêu đề thì so với First Class, trong bài thì so tùm lum cả với Premium Economy và Business nữa chứ.
Chủ thớt update cái tiêu đề cho nó hợp lý hơn đi. Chỉ là so Economy với các hạng cao hơn thôi thì mới chính xác.

Mở ngoặc: hôm trước bay business class của AA, đồ ăn như phẽo
có 3 hạng sao?
VN Airlines. thì. Economy Bún rêu. FL thì phở bò. hì
@tieumichanhche , các món nhìn rất hấp dẫn, nếu đc thì bác phân tích rõ hơn bao gồm món gì? Nếu có thêm đường dẫn phân tích thành phần, cách chế biến thì quá tuyệt. 😁
Đã đi được ANA, AA, United, Turkish air và Cathay thì Cathay là đồ ăn ngon nhất, phục vụ của ANA là tốt nhất.
Ai đi vé hạng C ngta toàn vàoVIP Lounge ăn trước hết r lên máy bay ăn tiếp nên no lòi mắt luôn đấy các bác ạ cơ mà cũng may là phục vụ lần lượt khai vị r đồ ăn mặn nên cũng đỡ 😆
First Class không phải là business class đâu nhé. Sang hơn nhiều!
Economy có khi ngon hơn Business 😃
phần ăn business class của Turkish Airlines bị hành khách ăn hết một phần rồi.
Mình đi được vài hãng, hạng thường rồi. Đồ ăn chụp lên thì đẹp thật, nhưng ăn đương nhiên là dở hơn ra ăn tiệm, vì toàn đồ đóng hộp, đóng gói cả thôi. Thiệt tình mình chưa bao giờ thấy đồ ăn trên máy bay ăn ngon cả. Bay chuyến ngắn thì mình chỉ xin ly nước trái cây uống là ok rồi.
Tôm hùm đâu?!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019