khi đang đeo khẩu trang mà anh em muốn hắt xì thì bình thường anh em vừa đeo khẩu trang...
Sewny
1 thángBình luận: 18
khi đang đeo khẩu trang mà anh em muốn hắt xì thì bình thường anh em vừa đeo khẩu trang...
khi đang đeo khẩu trang mà anh em muốn hắt xì thì bình thường anh em vừa đeo khẩu trang vừa hắt xì hay kéo khẩu trang xuống rồi hắt xì
mình thường kéo khẩu trang xuống vì nếu hắt xì vo khẩu trang nó hơi dơ 😁
Vẫn hắt trong khẩu trang như kiểu bạn đưa tay ra bịt miệng lại thôi.
Sewny
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Edward Đỗ Em.dùng khẩu trang vải giặt nhiều lần chứ k dùng khẩu trang yte nên hắt trong xong không có cái thay bác ạ thà quay chỗ ít người rồi hắt
kidbaby1
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Khẩu trang để tránh hắc xì với ho văng bọt vào không khi, bác làm vậy đeo khẩu trang có tác dụng j nữa trong việc phòng chống dịch bệnh
Dơ thiệt, mà mình dơ mình thôi, mở ra lây bịnh người ta hả 😁
Biết dơ chắc người khác không biết
Vậy thì tác dụng đeo khẩu trang còn đâu, nếu nơi đông người mà bạn kéo khẩu trang ra hắt xì dù có lấy tay che miệng đi thì những giọt nước li ti mà mắt không thấy có thể bắn ra khắp nơi và có thể rơi vào những người cạnh bạn.
@Kính Cận 0_0 Nhưng mà để nguyên khẩu trang thì một lúc sau nó nhầy nhụa với hôi sao chịu được!!!
Sewny
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@hemilo Em sợ mỗi cái này nhưng lúc hắt xì em vẫn lấy tay che rồi lau ~~
Kéo xuống quay mặt đi chỗ khác hắt xì chứ bịt thế kinh òm
Sewny
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@dinhluan1505 Cứ canh hướng ít mg hắt thôiii
Mavinuio
TÍCH CỰC
1 tháng
Để nguyên hắt xì, dơ thì thay cái khác
Sewny
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Mavinuio Lỡ lúc đó chỉ có 1c thì sao bác ~~
Mavinuio
TÍCH CỰC
1 tháng
@Sewny Thế thì gỡ ra úp mặt vô tường hắt xì xong mang lại 😁😁
Sewny
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Mavinuio 😁 trí
Mở nó ra quay hướng ko người mà hắt, nhiều khi chả kìm đc hắt luôn trong ấy!
Sewny
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@NDC9057 Phải canh hướng ít ng thì mới hắt được chứ quay ra chỗ đông hắt không được nhiều lí do như dơ cho ngta bệnh với cả ngta dị nghị chết 😆
djbuj
CAO CẤP
1 tháng
cái khẩu trang là để tránh bụi bẩn và cũng là tránh lây nhiễm bệnh của bản thân cho ng khác nên nếu ko có ai ông có thể tháo hẳn ra mà hắt xì. còn có ng mà ông đang đeo khẩu trang thì hắt luôn trong đó. bẩn thì ông thay cái khác chứ đừng bỏ ra hắt xì phản khoa học đấy. đã chơi là phải cho chuẩn. nửa mùa kỳ lắm. kaka
Sewny
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@djbuj Chỗ đông người thì chịu hắt trong khẩu trang thôi chứ khi vắng em.mới bỏ ra
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019