DTR - Sinh nhật 5 tuổi

Khi được hỏi quốc ca của Bulgaria là gì, Siri sẽ trả lời là Despacito
ndminhduc
4 nămBình luận: 91
Khi được hỏi quốc ca của Bulgaria là gì, Siri sẽ trả lời là Despacito
Bài quốc ca của Bulgaria là "Mila Rodino” (tạm dịch Đất mẹ thân yêu) nhưng khi bạn hỏi Siri thì câu trả lời của cô ấy sẽ là “Despacito”. Không tin ah? Hãy hỏi thử Siri với từ khóa “What is the national anthem song of Bulgaria?” và câu trả lời mà bạn nhận được có thể sẽ là Despacito, bài hát cực kỳ nổi tiếng trên Youtube trong thời gian qua. Lý do chính xác vì sao vẫn chưa biết nhưng có người cho rằng có thể đã có vấn đề phát sinh trong việc Apple dùng các bộ máy tìm kiếm bao gồm cả Bing, Google, Wiki và Youtube để trả lời các câu hỏi. Khi đặc câu hỏi tương tự cho riêng Google thì kết quả trả về vẫn đúng với thực tế, còn trên trang Wiki của Bulgaria thì không đề cập tới bài hát này. Hiện Apple chưa có hồi đáp chính thức cho vấn đề này.

Tham khảo Cnet
90 bình luận
Thế này thì bỏ mệ rồi
Troll nhau thế...! 😃
Có khi nào hỏi quốc ca của Việt Nam lại ra Túy Âm không
@alakazam1994 em thấy túy âm tệ, nghe 2 lần thấy ghét luôn. Mà được Pr nhiều quá
@vietanhnb1993 Nói chung nó khá dị, giai điện dễ nghe, lời nhạc đụng vào cảm xúc của nhiều ngừoi, và trước túy âm thì mình hay nghe thể loại EDM, fan ruột EDM cmnl, nên nghe bài này thấy rất hợp tai, đoạn trap nghe dồn dập và rất phiêu 😁 Dù nghe cũng chỉ 2 3 ngày là chán thôi.
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alakazam1994 Túy Âm là clgt???
-DN-
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alakazam1994 nghe hãm hãm tđn ấy :v
Hiện chưa thấy gì 😁
vbao3107
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huy_Microsoft_Windows có dấu ? là gõ tay đúng ko :D
@Huy_Microsoft_Windows Em vừa hỏi thử nó mà SIri của em trả lời đúng chứ đâu như mod nói nhỉ??
@quangk137a Ios 11 chăng?
@vbao3107 E đọc bulgaria nó k nhận toàn ta nước lào ấy :D
Quốc ca VN chắc ẻm Syry trả lời là Bống bống bang bang 250 triệu view Youtube quá....
lazytomcat
ĐẠI BÀNG
4 năm
Túy âm là : oh yeh oh yeh !
Apsa
ĐẠI BÀNG
4 năm
thỉnh thoảng ai cũng ngu mà.
hoangmk
TÍCH CỰC
4 năm
@Apsa Ngu cũng tuỳ trường hợp. Cái này không phải ngu bình thường mà là ngu bỏ m...
@hoangmk Ngu bỏ mịa cái gì. Vậy bạn biết quốc ca Lào tên gì nếu ko tra Google. Cái gì chưa biết thì học, sai thì sửa. Trí thông minh nhân tạo cũng ko phải thánh mà biết tuốt nếu ko ai dạy nó và sửa sai cho nó.
Ns.Gốm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Gabriel le cái này do nó ngu 2 lần nè: ngu thứ nhất là không biết, ngu thứ 2 là tra Gg cũng sai, đừng bảo thông tin đấy không phải nó tìm trên Internet nhé
@Ns.Gốm vậy phải chửi thằng google làm sai nguồn chứ nhỉ. mà chừng nào nó sai 2 lần cùng 1 vấn đề mới gọi là ngu nhé. còn cái bác nói không phải là ngu đâu , là chưa biết thôi. chừng nào dạy rồi mà sai thì mới ngu nhé.. mà giờ xem siri nó sửa lỗi sai của nó rồi kìa. nói thật chứ chưa chắc bác thông minh hơn nó. mà nó đã ngu rồi thì bác chắc cũng hơn nó nhiều lắm.
@Gabriel le Apple đâu có dùng Google để tìm kiếm đâu mà đổ tại Google hả bạn, nếu google đã ko sai theo kiểu Apple Map này rồi
Thread nói thế nào chứ mình dùng vẫn ra Mila Rodino nhé, ios 11 - ipad mini3
m4st3rZ
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này có cần thiết đưa lên top ko?
@Mr HUzG Chứng tỏ apple thích tiền
Dự là chính Apple bày ra trò này để lên báo. Thay vì đăng tin này hãy đăng tin i phồng 8 đã có 5 máy phồng pin.

Để xem Apple có tặng dây nịt để cừu buộc cố định màn hình ko.
@DoremonSSJ3 Đợi Apple kiểm chứng đã nha bố :v
@Steve*Quảng Bên Macromors họ kiểm chứng xong rồi này, tinh tế còn chờ Apple kiểm duyệt nữa cơ, nên chắc mất thêm 1 tuần 😁
Mới đây, theo trang tin công nghệ MacRumors, một vài người dùng iPhone 8 Plus ở Canada và Hy Lạp cũng gặp sự cố pin phồng tương tự. Theo MacRumors thì đến nay đã có ít nhất 5 trường hợp iPhone 8 Plus gặp vấn đề pin phồng.
Ảnh dưới đây minh họa chính xác hiện tượng xảy ra với những chiếc iPhone 8 Plus bị phồng pin.
Thêm nhiều trường hợp pin iPhone 8 Plus bị phồng
Hầu như tất cả các trường hợp trên đều đang sử dụng sạc chính hãng do Apple cung cấp, tức là có thể loại trừ trường hợp hỏng hóc do phụ kiện của bên thứ 3.
Apple cho biết đang điều tra về những mẫu iPhone 8 Plus bị phồng pin song chưa công bố nguyên nhân
@DoremonSSJ3 Thu hồi thì tốn kém lắm. Tặng dây chun đc rồi :D
phuthuytho
TÍCH CỰC
4 năm
@DoremonSSJ3 Theo Táo thì người dùng ko nên sạc ip, mua về mà ngắm thôi đó là cách sử dụng mới :d
Kiểu Al học nhiều quá bị tàu hỏa nhập ma chăng? Ko phải do Siri mà do thằng nào sửa nguồn thông tin thôi
Ns.Gốm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@romano19 Apple nó mới bỏ Bing và chọn Google làm trình tìm kiếm mặc định đấy, chắc do Google sai rồi
😁:D:D:D chết mịa. Có bị kiện vì trả lời lung tung ko trời
Vừa thừ hỏi quốc ca Việt Nam thì siri tl đúng đó chớ C358E3DA-A8EF-49E8-8800-4798D7B0A8BE.png
@Akay Nhím tưỏng ra 'Điều khác lạ ' là mệt à nha 😁
Có gì hot
Rảnh vcđ. Mỗi thế cũng ném lên trang chủ.
rubia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hùng Xồm Thằng thớt phát âm sai rồi đổ thừa siri. Cho cái clip phỏng vấn siri trả lời sai mới tin.
@rubia Có dẫn nguồn cnet đó bạn
Mrgintoki00
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chia tay Bing tới với google đáng lẽ phải khôn ra chứ
hiepps
TÍCH CỰC
4 năm
@Mrgintoki00 Chưa kịp tối ưu. Cái này phải hỏi cortana xem nó trả lời sao, nếu cũng sai như thế là do Bing ngu, còn ko thì do Siri ngu ;)
tbdat11
CAO CẤP
4 năm
@hiepps Rất tiếc là Cortana trả lời là Mila Rodino
Alvin09
ĐẠI BÀNG
4 năm
Táo giỏi thật 😁
Siri là số 1 mà 😔
CHắc nó chưa được cập nhật thui mà. Giống như đợt ở VN có đứa ko biết canh cua ăn với cà ý
cabaduoi77
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chả nhẽ viết xàm xàm vầy hoài taz

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019