Khi reset 8900 có vấn đề....?

buihongquang2710
29/9/2011 13:19Phản hồi: 22
Các bác đã ai từng gặp trường hợp bấm reset máy (Ctrl + Aa + del) xong nó tắt ngấm luôn, k lên nữa, hoặc đèn LED nháy nhưng mà màn k lên k ạ?😢 E toàn phải tháo pin ra để xử lý, hic, k biết máy có làm sao k😔 có hại máy hay k nữa. Mong các bro giúp e vs........
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoctrans
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có đấy bác,em đang dùng bản rom 1067, có lần reset lại thì cũng bị hiện tượng như trên. Có lần thì reset bình thường
Thế là bị sao nhỉ? Nhiều lúc bực muốn ném e nó đi :banghead:
Ném qua em nè bác.
anhlhang
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này mình cũng gặp một lần nói chung lúc đầu tâm trạng cũng bất an như bác. hic
E k phải 1 lần mà bị nhiều phết ý, hoang mang tột độ😔

Vứt cho bác thì bác vứt lại cho e con 9700 nhé:twins:
bác đã thử up Rom khác chưa?
kiểu này làm e lo lo đến Flash quá
Khi lắp lại pin thì đèn LED sáng, rồi màn hình lên như bthg bác à. Thường thì tháo pin ra rồi lắp vào là đc luôn chứ k đến 2, 3 lần. Bác nói làm e hoảng quá😔 mồi pin là sao hả bác?
Mồi pin là hiện tượng khi lắp pin vào máy k hiện đèn led k khởi động, tháo ra lắp lại khoảng 2, 3 lần đèn led mới nháy đỏ và khởi động đc ( nhiều bác k biết lại nói là "phải lắp pin khéo mới lên nguồn" nhưng thực chất là k phải ). Có 2 cách giải thích cho hiện tượng này :
1. Chân tiếp xúc của BB vs Pin có vấn đề ( gẫy, lỏng, oxy hóa...)
2. Nguồn có vấn đề ( kiểu sạc qua đêm chết bất đắc kỳ tử của 9k )

Máy bác tháo ra lắp lại và lên luôn thì ok rồi, k đáng lo.

Khi bác reset, nếu bị lỗi như thế, bác đừng tháo pin vội, ấn tổ hợp ấy thêm lần nữa, vẫn im lìm thì giữ nút nguồn để kích hoạt. Và bác thử cài thêm phần mềm Reset máy ( k reset bằng 3 nút nữa ) xem kết quả thế nào nhé.
Em cài cái RestartMe còn bị nặng hơn, tần suất lớn hơn mới chết bác à:banghead: e h chuyển sang MeterBerry thấy ổn hơn, nhưng e nghĩ là do máy, cài hay k cài đều bị cả😕. Thỉnh thoảng mới bị, đã từng thử nhiều kiểu như bác bảo trước khi tháo pin rồi nhưng k ăn thua😔 bệnh mới của 89 roài💣
đau đầu rồi, bệnh này phải chờ e đi hỏi mấy bác thương gia đã, có kết quả, e báo lại liền cho bác >"<
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì bị lỗi khi reset load hết lần 1, load lại lần nữa thì mới lên. Up lại rom thì ngon 😁
Vẫn chưa bị lỗi này 😁
bệnh này lạ nha, mình cũng xài qua mấy bản rom kia + hybrid đủ cả rồi mà chưa dính phát nào như thế, bị thế chắc cũng đứng tim mất
reset bằng 3 nút mình làm ở màn hình nào các bác? sao máy mình bấm ko có tác dụng gì hết..
3 nút ấn lần lượt Ctrl + Aa + Del ý bác, để reset máy
em cũng bị hiện tượng giống như bác chủ, sáng nay lúc xóa theme rồi reset lại, quay ra đọc quyển sách chờ reset xong, được 1 lúc ngó lại thấy vẫn đèn đỏ, màn hình đen kịt, chờ thêm 1 lúc nữa vẫn vậy, em đã ấn và giữ nút end call nhưng vẫn không thấy màn hình lên, phải tháo pin ra lắp lại mới đc => không bít đây là lỗi gì của 89 nữa ....? 😔
Hic. E cũng vừa bị hôm qua. Lo quá. Phải tháo pin ra lắp lại. Ko biết mấy lần sau còn bị nữa ko😔
chú ý là nút Aa bên gần nút sym nhé
bung hẳn lồng ra lau cơ ah, các hạ quả là dũng cảm 🆒
ProArmy
TÍCH CỰC
13 năm
mình thì chưa bao giờ bị hiện tượng đấy, dùng mấy bản ROM rồi.
Dạo nè để ý, có lẽ là do reset gần nhau quá nó bị thế các bác à. Hoặc là do reset lúc pin yếu nó cũng bị vậy😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019