Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Vui vẻ] Khi thế giới hưởng ứng phong trào "phẳng" và 7 màu của iOS 7

TDNC
13/6/2013 13:18Phản hồi: 174
[Vui vẻ] Khi thế giới hưởng ứng phong trào "phẳng" và 7 màu của iOS 7

iOS 7 ra mắt với phong cách thiết kế phẳng và màu sắc "ướt át" nhận được không ít ý kiến trái chiều nhau, phần đông cho rằng giao diện mới có tông màu quá ẻo lả và không được nam tính. Mới đây, trên mạng xã hội Tumblr vừa xuất hiện một website mang tên "Jony Ive Redesigns Things" có thể là của một fan hâm mộ hay anti-fan nào đó dùng để trêu (hay troll 😁) Jony Ive, trường bộ phận thiết kế giao diện của Apple, có rất nhiều hình ảnh vui nhộn, mời các bạn cùng xem.

Dưới đây là một số sản phẩm "nhái" theo trường phái phẳng 7 màu của Jony Ive (bạn có thể xem thêm nhiều hình nữa ở link nguồn bài viết này):

174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp hay xấu thì do mỗi người. Nhưng rồi cũng thích và sử dụng hết thôi
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuansaker11 Tùy từng người :v
haituando
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuansaker11 Vô lí, thấy xấu thì thôi chuyển qua dùng cái khác chứ
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Cái OS X phẳng thấy đẹp nhỉ.
Hài hước quá đi !
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
rực rỡ , nhìn 5S chết cười 😁
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thánh Troll. Quả này phong Thánh được rồi
tuỳ vào ng thôi
😃
không thích ios7 lắm, mặc dù ifan 😁
Dù có xấu mấy chăng nữa nhưng với ifan ios mãi mãi vẫn là hđh chất nhất, đẹp và tiện lợi nhất thiên hạ. Apple vô đối o_O
@vjp0lov3 Bác đang nói về mình đấy hả, người ta đang troll mà :eek:
macabi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chatchatbumbum Và nó chỉ đúng với ifan...😁
@chatchatbumbum iSheep :p
rồi cũng sẽ quen dần và thấy thích hết cho coi
Giao diện với tính năng mới thì đẹp nhưng màu sắc không được đẹp lắm. 😁
Ai thấy xấu ko thích đừng dùng, mình thấy đẹp, mình sẽ dùng
Đúng là để tạo ra được cái hay , cái đẹp...thì cần phải tốn rất nhiều tâm quyết, thời gian và công sức !

Nhưng khi con người ta không thích ,thì chỉ trong vài ngày ,có thể tạo ra hàng đống thứ như thế này để cười đùa ,chế nhạo !

Và ngay trên diễn đàn Tinh Tế mình, có nhiều bạn còn lôi cả giới tính của bác Tim ra chế giễu, buồn thay !
@phuocthanh234566 ừm,người đời là thế,thôi kệ,sống sao thì sẽ gặp vậy,thấy đúng k bác:p
@phuocthanh234566 Đó là những người có học đàng hoàng nhưng lớp học văn và giáo dục công dân lại trốn học nên nó mới như thế bác à . Trêu đùa hay gì cũng ko ảnh hưởng đến cuộc sống của bác Tim , chỉ có những kẻ thấp kém mới đi chê bai , chế giễu người giỏi hơn mình , như thế gọi là GATO đó bác hehe .

Trước sau gì cũng phải lên ios 7 thôi , chê cho lắm vào rồi sau này sử dụng chắc nhục lắm đây haha .
Sauron
TÍCH CỰC
11 năm
@Titaner Ở nước ngoài chuyện chê bai chỉ trích là bình thường. Người bị chê bai hay chỉ trích không có dễ bị hằn học như người VN đâu, nhất là mấy chú trẻ trâu cuồng thần tượng. Cứ ai đụng đến thần tượng của mình là như đỉa phải vôi.

Còn bảo nược cười khi chê bai người giỏi hơn mình thì chả nhẽ Ronaldo trong lúc hay ngày xuống phong độ thì khán giả cũng không được chê vì chắc chắn Ronaldo đá bóng giỏi hơn họ. Những người như Jony, Tim cook,.. đều là những con người vĩ đại nhưng không có nghĩa tất cả những gì họ làm ra cũng hay, cũng tốt hơn những người khác.

Trước giờ xài iDevices vẫn phải Jailbreak vì SBSettings. Giờ không cần SBSettings nhưng vẫn phải JB để có thể thay đổi giao diện!!
@phuocthanh234566 ngay cả cái th Mod review còn như thế mà :| mems bất lịch sự như vậy cũng ko ai nói đc!
mình đọc bên sohoa nảy h h tinhte mới post...... LIKE cho sự chậm trễ 😆 troll xíu nhé
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyenhoanglam tinhte còn phải duyệt bài nên mới chậm chứ
philiptan9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích nhất cái ảnh iphone 5S

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế