Kho download Firmware gốc dòng Nokia Lumia + Giải đáp, tư vấn, hỗ trợ WP8

cellphone_uk
29/11/2013 18:28Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

18/12 cập nhật thông tin WP :
Game rượt đuổi mang phong cách giống Temple Run - Subway surfer chính thức cập bến Windows Phone Store. Lưu ý : Chỉ dành cho các máy WP8 ram 1GB.​
link QR :​
Cám ơn bác TOp 😁
@Mr.Sabo
Giúp được anh em là mình vui rồi :D
Cập nhật thông tin :
WP 8.1 sẽ có thanh Quick Setting kéo từ phía trên xuống ( giống Android )
superptv
ĐẠI BÀNG
10 năm
các pác giúp mình với. Con 520 của mình update NSUR như hướng dẫn, xong đến bước Update your device rồi xong nó kêu recovery thì mình cũng bấm ok, xong nó báo phải bấm volume down + power thì mình cũng làm theo. Nhưng nhìn lại ko thấy máy mở nguồn nữa @@. Ngồi hard reset hay làm đủ trò nó cũng ko lên. Cắm cable vào PC thì cũng ko có dấu hiệu nào luôn @@. Các Pác giúp e gấp với 😔(
@superptv

Có thể máy của bạn hết pin.
1 là bạn sạc như bình thường khoảng 5h
2 là mượn pin của máy 520 khác rồi khởi động bằng nút Power như bt, ko được thì sử dụng tổ hợp phím Power + Volume down.
superptv
ĐẠI BÀNG
10 năm
hic, mượn pin 520 khác rùi dùng tổ hợp phím cũng ko có động tĩnh gì, chắc sạc thử 5h wa' 😔
superptv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sạc 5h rồi cũng ko xi nhê, sạc ko ăn pin luôn hic
@superptv
Thôi xong, thế thì chết main rồi bác ạ 😔 Chia buồn với bác, ra Nokia Care uy tín làm 1 trận sống mái Nokia nó đổi main hoặc đổi máy cho bác ạ.
Các bác cho em hỏi là làm thế nào cho nó hiện cái đồng hồ số to ra ngoài màn hình nhỉ? Em cảm ơn.
@ThongThanh
Chào bác, cái màn hình số to đó là tính năng xem trước của dòng Lumia ( tiếng anh là Glance ). Chức năng này không phải máy nào cũng có, hiện tại mới chỉ có 525, 920, 925, 928, 1020, 1320 và 1520 có tính năng này thôi bác nhé 😁
@cellphone_uk Ôi bác ơi, máy em là 925 ạ. Và cho em hỏi là máy em mua được 2 tuần, sạc pin đầy 100%, rút sạc ra còn lại 95 % là sao ạ. Em cảm ơn.[/quote]
@ThongThanh [/quote]

Nếu có tình trạng lag % pin như vậy thì mình nghĩ là phần mềm máy của bạn lỗi rồi đấy, bạn chạy lại phần mềm
xem 😁
@cellphone_uk 525 của em không có chức năng Glance bác ơi
@cellphone_uk Nếu có tình trạng lag % pin như vậy thì mình nghĩ là phần mềm máy của bạn lỗi rồi đấy, bạn chạy lại phần mềm
xem 😁[/quote]
cho mình xin lại link dow 1020 VN đi , link kia die rồi
21/12 tổng hợp tin tức WP :
- Gameloft giảm giá 50% cho 9 game hot của hãng trên WP

Order & Chaos - $2.99 - Link

N.O.V.A.3 - $2.99 - Link

Modern Combat 4 - $2.9 - Link

The Amazing Spider-Man - $2.99 - Link

The Dark Knight Rises - $2.99 - Link

Lets Golf 2 - $1.99 - Link

Assassin's Creed - Altaïr's Chronicles HD - $1.99 - Link

Brain Challenge HD - $1.99 - Link

Uno - $1.99 - Link
Cập nhật 21/12 :
- Lumia 1520 có bản cập nhật bổ sung

- Nokia và nhà mạng AT&T tung ra bản cập nhật Black cho Lumia 1020 phiên bản AT&T​
- T-Mobile cũng chính thức tung ra bản cập nhật GDR3 cho Lumia 925 phiên bản nhà mạng này.​
- Trang twitter @evleak tiếp tục hé lộ thông tin về 1 chiếc lumia tiếp theo có tên 630 hoặc 635 ( có mã Moneypenny )​
Tiếp tục cập nhật tin hot đêm khuya :
Lộ giá bán chính thức chiếc Máy tính bảng Lumia 2520 tại thị trường Nga.

Như các bạn đã biết thì Lumia 2520 là chiếc máy tính bảng đầu tiên thuộc dòng Lumia. Máy sử dụng hệ điều hành Windows RT 8.1 ( chứ không phải Windows Phone 8 nhé ). Theo nguồn tin từ WPCentral thì chiếc tablet Lumia đã lên kệ tại trang web mua sắm N-Store, tuy nhiên mới chỉ cho đặt hàng. Máy có 2 màu là Đen mờ và Đỏ bóng ( Matte black & Glossy Red ). Khách hàng muốn mua sẽ phải đặt trước với giá 23,990 rúp ( rubles ) ( tương đương $750 ) - ( khoảng 16 triệu VNĐ )

Video Review Lumia 2520 :
22/12 cập nhật tin tức WP8 :
- [ Hot ] Một lập trình viên người TQ đã viết ra 1 ứng dụng tuyệt vời để tắt màn hình mà ko cần đến phím cứng. Đó là ứng dụng Quick Tiles

Ứng dụng này kết hợp vs DoubleTap mở màn hình thì sẽ thành 1 bộ đôi vô cùng lợi hại, giúp chúng ta chẳng cần phải dùng đến nút Nguồn để mở và tắt máy nữa 😁 mình đã thử và thấy rất tuyệt, các bạn thì sao :V
Tiếp tục cập nhật :
- Lumia 1020 đã chính thức có bản cập nhật mới lên phiên bản Black
Cảm ơn bác Cellphone nhé, em mang di bảo hành xem sao, chứ không biết chạy lại phần mềm. hi
@ThongThanh Hy vọng em nhà bác ko gặp vấn đề gì nghiêm trọng và tai qua nạn khỏi 😃
@cellphone_uk Bác ơi, nó dở chứng thế chứ, một tuần zời nó tụt pin, hôm nay bảo dậy chuẩn bị đồ mang đi bảo hành, rút sạc ra thì kiểm tra vẫn 100%. Ngày nào e cũng kiểm tra thì nó tụt 5%, hôm nay bảo mang đi bảo hành nó lại còn nguyên. Vậy là sao. Em bị ám à 😔(
Mình thì lu625 hôm đầu kết nối wifi dc. Nhưng tải ứng dụng trên store thì ko dc. Rất rất là chậm. Và bắt tải lại. Cả ngày tải ko dc 1 ứng dụng 3mb.hôm sau bật wifi thì cứ đang kết nối. Ko vào wifi dc nữa. Giờ khôi phục lại thì vào dc wifi nhưng vẫn không tải dc app. Hay tại máy chủ. Chứ vẫn lướt web coi phim dc mà
chu thot oi .cho e hoi co ban lumia black chih thúc cho lumia 1020 quoc te chua.
anh ơi sao Nokia Software Updater for Retail không nhận lumia 520 em gắn vào thì nó chạy một lúc rồi hiện ra 1 bảng yes/no xong nhấp yes nó lại chạy tiếp @@~
Bác cho hỏi làm sao biết firmware mới nhất cho tưng dòng máy vậy
daohoa24
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm ơn bác đã chia sẻ cho anh em 😃
bác giúp em con lumia 928 với,ông bác mới gửi về mà lạ lắm bác à.trong phần "lọc danh bạ điện thoại" thì chỉ thấy mỗi hotmail,ko thấy sim đâu hết.sim vẫn nhận bình thường.điều thứ 2 là màn hình của con 928 này ko nhạy xíu nào hết.e để mức cảm ứng cao nhưng dùng chìa khóa text cũng ko ăn nữa.thật sự là kém nhạy hơn rất nhiều.bác cho em hỏi đây là lỗi do cái gì?phần cứng hay phần mềm vậy bác?và có cách khắc phục ko bác.thank bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019