Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kho ứng dụng dành cho TV Samsung đạt 2 triệu lượt tải về

Didu
20/1/2011 13:34Phản hồi: 24
Kho ứng dụng dành cho TV Samsung đạt 2 triệu lượt tải về

Samsung mới đây công bố kho ứng dụng Samsung Apps dành cho TV thông minh (Smart TV) của hãng đã đạt lượt tải về thứ 2 triệu trên toàn cầu. Samsung Apps được Samsung giới thiệu một năm về trước, là kho ứng dụng dành cho các HDTV của hãng. Dù đã xuất hiện được hơn một năm nhưng Samsung Apps chỉ thực sự tăng trưởng mạnh trong hai tháng trở lại đây, Samsung ghi nhận mức tăng từ 1 triệu lên thành 2 triệu ứng dụng chỉ trong chưa đầy hai tháng. Ngoài ra, sau khi đạt ngưỡng 1 triệu lượt tải về, trung bình mỗi 5 ngày có khoảng 100 ngàn ứng dụng được tải về từ Samsung Apps.

Hiện Samsung Apps có khoảng 380 ứng dụng cả trả phí lẫn miễn phí, trong đó 259 ứng dụng là miễn phí và kho ứng dụng hiện có mặt ở 120 quốc gia, khu vực. Một số ứng dụng được tải về nhiều nhất trên kho ứng dụng dành cho Smart TV của Samsung gồm YouTube, Hulu Plus, ESPN Next Level, AccuWeather, Google Maps...

Nguồn: Engadget
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tivi bây giờ thật là pro, làm mình nhớ lại mấy chiếc đen trắng màn hình mini, mono ngày trước, nhanh thật🆒hj, chúc mọi người năm mới vui vẻ, phát tài ^_^:p
Hic.Tivi cùi bắp,ko có hệ điều hành mà củng có apps à.Thật hết biết.
trinhpct
ĐẠI BÀNG
13 năm
... Phát ngôn lại đi bạn ... Mình đang xài 1 em samsung , ko chê được, từ TV bạn có thể lên youtube, picasa ... great
NIKAN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn đang xài tv gì vậy, he he, tl LG còn có, huống chi samsung
cái này nó sử dụng thế nào nhỉ , và phải kết nói internet àh , samsung lcd bình thường có xài được hok vậy
huymctk
ĐẠI BÀNG
13 năm
những model TV nào có thể sử dụng được tính năng này thế các bac....
thấy hay hay, hôm nào đón 1 em về cho con nghịch 🆒
Led serial 7 có dùng dc app ko bạn
TV bh cũng kinh quá. Hx càng ngày càng hiện đại
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
hay nhỉ....ngày càng hiện đại và tiện dụng
ko biết loại tv này có rẻ ko nhỉ?nếu dưới 10tr thì sang xuân cũng làm 1 em
tivi samsung từ seri 5(c550) trở lên là đã có thể xài được mạng internet rồi,công nhận samsung nó phát triên nhanh thật,xem phim HD trên Samsung cực đẹp
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khủng khiếp quá quá quá quá quá 😔(
Dòng B, cụ thể B650 có cài app được ko nhỉ?
tivi hiện đại quá..tiện dụng nhỉ
e có còn samsung led 32c5000 ko biết có dùng đc ko nhỉ
Sony có chức năng này không mọi người! Em tính mua 1 em Sony 😃
chưa hiểu em này là như thế nào bác nào biết rõ giải thích giùm em cái
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
các bác cho hỏi nó kết nối cổng LAN hay qua Wifi? nếu qua LAN thì kéo dây lằng nhằng lắm
đag dùng ss sao mình ko biết tv có app....
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Kho ứng dungj phất triển nhanh quá nhỉ, cứ như Apple store ấy
kspro.
ĐẠI BÀNG
13 năm
không còn gì để nói... mấy con TV này là lí do chính khiến mình trở thành tín đồ cuồng nhiệt của Samsung từ 2 tháng trước :X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019