Kho ứng dụng lậu Installous chính thức ngưng hoạt động

Didu
2/1/2013 11:45Phản hồi: 338
Kho ứng dụng lậu Installous chính thức ngưng hoạt động
Dòng thông báo khi mở ứng dụng Installous (Phiên bản không cập nhật. Installous sẽ thoát bây giờ)​

Sau nhiều năm đồng hành cùng cộng đồng người dùng các thiết bị iOS đã jailbreak, tới bây giờ thì kho ứng dụng lậu Installous đã chính thức ngưng hoạt động, đơn vị chủ quản là Hackulous cho biết. Rất nhiều người vẫn còn bàng hoàng về thông tin này cũng như lý do đóng cửa của Hackulous. Theo nhóm phát triển này, diễn đàn ngưng trệ cũng như khó khăn trong khâu điều hành đã dẫn đến việc đóng cửa này. Hiện người dùng truy cập vào trang web của Hackulous (hackulo.us) sẽ thấy được dòng thông báo đóng cửa đối với trang web và các dịch vụ mà họ cung cấp, trong đó bao gồm cả kho ứng dụng lậu Installous cũng như chương trình cho phép cài file IPA lậu vào thiết bị iOS là AppSync.

Với cộng đồng người dùng ứng dụng bẻ khóa, Installous là con đường đơn giản và nhanh nhất để người dùng cài đặt ứng dụng đã bẻ khóa cho iPhone, iPod Touch hay iPad. Sau khi Hackulous thông báo đóng cửa, repo của đội ngũ này trên Cydia cũng ngưng hoạt động và ứng dụng Installous cũng bị lỗi. Điều này đồng nghĩa người dùng iOS sẽ không thể cài AppSync hay Installous từ repo của Hackulous được nữa. Đối với các nhà phát triển cũng như cộng đồng ủng hộ ứng dụng bản quyền thì đây cõ thể coi là một chiến thẳng nho nhỏ chống lại nạn ứng dụng lậu tuy nhiên, thực tế thì vẫn còn vô vàn ứng dụng thay thế Installous và AppSync dành cho các máy iOS đã jailbreak.

Nguồn: iDownload Blog
338 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn xài bản quyền nên chả bít cái này
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
@le hoang tuan Tôi thì biết nhưng cũng không có xài vì tôi dùng toàn ứng dụng bản quyền, an toàn và dc cập nhật nhanh nhất, thậm chí máy k cần jb !!!!

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@le hoang tuan bác ơi link topic 911 ipad ntn v
@le hoang tuan Thì sao nào? Ông kia ko biết thì nói ko biết
@doivienn Trong phần giải đáp thắc mắc của ios đó bác
xuanhuy5889
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiếc nhỉ. Nhưng việt nam còn appstore mà
Vn mình vẫn còn AppStore vn. Lần này AppStore lên ngôi rồi
jumiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boing777 còn heaveniphone.com nửa chi nè.hii...đâu phải có riêng appstore.vn đâu mà sợ nè .
Meg2k
TÍCH CỰC
11 năm
@boing777 AppStore.vn thì chán như con gián, nó không tự động lấy hình ảnh và thông tin về phần mềm trực tiếp từ iTunes như Hackulo.us nên nhìn giao diện cùi bắp thấy ớn ==> ra phần mềm mới cũng chẳng có thông báo cập nhật gì cả, nói chung là .............cài AppStore.vn xong là xoá liền vì chuối cả nải !!!!! 😃 Tự download ipa về cài đặt rồi lưu lại mai mốt còn cài lại được (Installous cho phép mình chuyển file ipa nó đã download về PC để cất lại).
Hên là mình dùng bản quyền
Mình cũng xái bản quyền.. Tuy nhiên cài cho bạn bè thì vẫn cài lậu.
Mr8820
ĐẠI BÀNG
11 năm
@traicam ... thì chả sao cả 😃
mất mát to lớn cho những fan apple
rồi cũng sẽ có cái khác lên thay...
tunngungo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bằng wp chưa jb. 😆)...
Lâu lắm không tải từ inStalluos, chuyến này em nào muốn sắm iphone mói phai suy nghĩ lại roi
mình chỉ cài mấy app và game quan trọng trên appstore.vn mà đã thấy bão hoà rồi
Mất mát cực lớn dành cho các máy JB 😁
haimap87
TÍCH CỰC
11 năm
Làm cái credit card mua app cho khoẻ. Nhiều người mâu thuẫn ghê, mua cái iPhone/iPad mười mấy chai chả tiếc, bỏ mấy chục ngàn mua app thì tiếc đứt cả ruột. Bộ app tự nó chui từ dưới đất lên chăng!
Với lại app trên iOS mình nghĩ nó đáng với số tiền anh em mình bỏ ra: thiết kế đẹp và tính năng ổn.
@le hoang tuan có gì đâu,mua thẻ Rev Visa internet card có 230k mua được khoảng trên 10 app bản quyền đó,tính ra rất rẻ chứ đâu có tốn kém gì nhiêu,nhiều người lầm tưởng mua app bản quyền phải có Visa credit tốn tiền triệu nên có xu hướng xài chùa
@haimap87 Tớ cũng sài cái credit card mua app sài bá cháy bồ choét. từ ios5.1 tớ không JB. nhiều lúc thấy app không chính chủ xuất hiện ở màn hình là bực, ghét gớm.
@ngsangmt Đâu nhất thiết phải dùng Credit Card ? Bạn có thể dùng Visa Debit cũng được mà ? Và làm thẻ debit là rất dễ dàng, bạn nạp tiền vào tài khoản là chơi thôi.
@haimap87 Bạn nghĩ thế cũng có phần hơi oan uổng bởi họ cũng chả tiếc gì mấy chục k đâu. Thực tế thì dạo quanh App store thấy nhiều phần mềm rất hay mà giá rất bèo (chỉ $0.99 = 20k), nhiều khi t cũng muốn mua đứt cho rồi chứ xài hàng JailBreak có nhiều phần mềm chẳng có update version mới cũng chán. Nhưng nó chỉ cho phép mình thanh toán bằng Visa, Credit hoặc Master Card mà bạn biết đấy, người Vietnam chỉ quen dùng thẻ ATM. Bây h ra đương mà hỏi 100 người thì chắc tầm 90 người có ATM nhưng chưa chắc tìm đc 1 người có mấy loại thẻ trên. Tâm lý nhiều người là ngại phải đi làm một loại thẻ mới với 1 tài khoản mới mà.
Một mất mát lớn đối với những máy đã JB.
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
Các cụ nói xài bản quyền không biết là bỏ tiền mua từng app hay là bỏ 100k để cửa hàng cài một loạt vào máy?

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
@lhlan Là bỏ tiền mua từng app đấy. Như thế mới biết trân trọng.
@lhlan bỏ tiền ra mua app mà, GC itunes h cũng dễ kiếm mà
manhdat.ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhlan Chắc có lẽ thế...
hungse7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhlan có nhiều người nghĩ ra tiệm nó cài cho là bản quyền đó .chán những bác vậy wá !
Chết cmn mấy chú xài Iphone 😁 thôi thù chuyển qua xài Appstore cho lành 😆

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
ios mà ko jailbreak thì nó ngu kinh khủng. ko cài sbsetting,zephyr... thì chán ko tả nổi.
ps: mình nói dùng nó ngu ngu chứ ko nói người dung ios ngu đâu nha. mình đang dùng mà. có bác vào chém lại khổ. thêm nữa mình mới biết đến 5.1.1 thôi. chưa giám lên 6 nên ko biết 6 nó như thế nào. jailbreak ko chỉ là cài app lậu mà là cài thêm nhiều cái phục vụ mình. những thứ cơ bản như sbsetting... còn app thì cùng lắm cài chục cái là hết. dùng chủ yếu 5 cái.
@babygoon123 Trả lời rất dốt ví dụ như kiểu đi xe đi wave với sh, đều là đi xe thui mà
@nguyenvangiangbn wave với SH đều là xe, mấy thằng ất ơ đi SH ko đội mũ bảo hiểm không hợm là j, bạn ấy nói chỉ có điều chung chung quá nên dễ hiểu lầm thôi, còn ông lên đây chê ngừoi ta dốt, không hiểu dùng iphone thế nào hay cũng chỉ vác ra chọc chọc cho người ta nhìn
cris2k7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Meg2k Bạn nên kiểm tra lại vụ này nhá 😁
iMessage thì phiên bản nào chả có, sử dụng id apple or số đt của mình thông qua 3g or wifi nhé. máy gửi or máy nhận mà ko bật 3g or wifi lên thì nó sẽ quay về message mặc định nhé 😃
Meg2k
TÍCH CỰC
11 năm
@cris2k7 Không 😃 bạn nhầm rồi ==> đúng là iMessage có thể gửi nhận tin nhắn với Apple ID của bạn nhưng chỉ có iOS6 thì mới có thể gửi nhận iMessage thông qua số phone trên iPad / Mac thôi ==> với iOS5 trở về trước thì iPad / iDevice (ngoại trừ iPhone) chỉ có thể iMessage với email thôi, không xài được số phone.

VD: hiện tại nếu một người nào đó nhắn iMessage cho mình thông qua số điện thoại (có khả năng họ không có địa chỉ email của mình) thì mình sẽ nhận được trên iPad Mini / Macbook lẫn iPhone (iOS5 thì chỉ nhận được qua iPhone thôi). Nếu bạn sử dụng cùng AppleID của bạn trên 3~4 thiết bị của Apple thì bạn sẽ có được điều này.

Bạn kiểm tra lại nhé 😃 chắc bạn có nhầm lẫn thôi, tính năng này đối với mình cũng quan trọng vì đôi lúc mình muốn gửi hình ảnh được xử lý trên Mac cho người bạn, mình chỉ cần gửi từ máy Mac và trên iPhone/iPad hiện đầy đủ discussion thread chứ không "lủng lỗ" như iOS5 (trước đó iPad chỉ sync mấy cái iMessage thông qua địa chỉ email, với iMessage thông qua số phone nó không lấy được nên có cái discussion thì thấy, có cái thì không thấy; sau này với iOS6 thì không bỏ sót cái discussion nào cả).
Ios mà không bẻ khoá thì chả khác gì đứng nhìn nguời đẹp nude mà mình chả làm gì đc
@trunghoa2008 ccmnr :p
@trunghoa2008 em nhìn người đẹp nude xong là "làm ji" luôn ! sau đó mệt quá lại nhìn người đẹp nude!
Thôi Appstore.vn rồi, cơ mà cái Installous chẳng dùng cho vợ bao giờ..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019