TIKI Freeship June

Khoảng 1 triệu iPad đã được tiêu thụ
Didu
11 nămBình luận: 50

1 triệu chiếc iPad đã được bán ra - Đó là con số thống kê mới nhất về doanh số bán ra của iPad từ khi nó ra mắt (3/4). Thống kê này không phải được thực hiện bởi Apple mà lấy từ dữ liệu thống kê của mạng quảng cáo Chitika.

Tính tới thời điểm hiện tại, số iPad được bán ra là 1.042.714 chiếc và con số vẫn tiếp tục tăng. Sau ngày đầu tiên, Apple bán được 300 ngàn máy, 5 ngày sau đó, con số này tăng lên 450 ngàn máy và tuần đầu tiên khép lại với 500 ngàn máy tới tay khách hàng, còn bây giờ là khoảng hơn 1 triệu máy. Một kết quả kinh doanh thậm chí gây bất ngờ cho cả Apple, vượt xa ngoài mong đợi của họ. Cũng vì iPad bản wifi bán chạy khiến Apple từng phải đưa ra thông tin hoãn ngày ra mắt của bản iPad wifi + 3G thêm một tháng nữa so với dự kiến ban đầu.

Theo: AppleInsider
HyH
TÍCH CỰC
11 năm
"Thật là khủng khiếp quá đi"
Kinh dị quá @@
Ước gì mình nằm trong số 1 triệu đó
KySiRong
TÍCH CỰC
11 năm
1 con số đáng mơ ước với bất kì công ty nào, ko phải Apple fan nhưng cũng xin chúc mừng ^^
Mình cũng rất thích IP nhưng với Máy tính bảng của quả táo thì mình không có hứng tý nào! Nhưng doanh số nối lên tất cả. Ipad vẫn là No.1
kekenano
TÍCH CỰC
11 năm
Hỳ, nói trước mình không phải Fan của ai cả, nhưng khi cầm máy của bà cô, thực sự rất thích bạn ạ. Có lẽ mình phải cầm về nhà để thử nó thì mới thực sự thấy thỏa mãn. Giải trí rất tốt
em đăng ký làm người thứ 3 triệu xài cái nỳ
Lâu lắm mới vào tinhtế thì lại nghe dc tin tốt đẹp về apple...
Mong là ipad sẽ phổ cập hết các nước để nâng cao chất lượng cuộc sống mọi người trên thế giới.!
đợi đến khi nào các nhà mạng của chúng ta phân phối thì E cũng cố gắng ring một E về ngịch. 😁
trizniker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm Apple giới thiệu Iphone OS 4 họ bảo bán được 450000 Ipad sau gần một tuần , trong khi trước đó mấy báo lại bảo bán được 600k-700k ipad sau ngày đầu tiên
http://www.quantrimang.com.vn/kienthuc/tin-hoc-van-phong/tin-lien-quan/66687_Khoang-600-000-den-700-000-iPad-duoc-ban-trong-ngay-dau-tien.aspx
http://xahoithongtin.com.vn/20100404045932789p0c206/apple-ban-700000-ipad-trong-ngay-dau-tien.htm

Con số này chưa thể tin được .
KevinXXX
TÍCH CỰC
11 năm
con số 600k đến 700k là ngta dự đoán chứ có phải số liệu đâu, 1 số báo lá cải VN dịch ko chính xác lại bảo ngày đầu bán được 600k đến 700k. COn số này hoàn toàn tin được,hôi tôi đặt 1 cái 32gb mà đén 12 ngày mới có hàng đấy, hiz, lại ấy cửa hàng chỉ còn lơ vơ vài con 16gb thôi
em nghĩ con số này là hợp lý thôi bác ơi, cũng được gần 1 tháng rồi còn gì
số lượng là vậy, cũng có thể nói lên 1 phần chất lượng và sự háo hức của người dùng 😃
nhưng dường như những người đang dùng iPad bắt đầu thấy "ngán", cụ thể mình có mấy ông anh hứng mua iPad lắm, xong giờ thì bị chán :|
-> nên con số kinh dị thì thật đấy nhưng còn phải xét lại trên nhiều khía cạnh khác nhau nữa để đánh giá iPad
mình yêu Apple nhưng ko thích iPad 😃
siemcreator
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy ông anh bạn thuộc dạng "đú" đồ công nghệ rồi, chứ không phải dân "công nghệ" thứ thiệt. iPad là dùng để "xài" "chơi" chứ dùng "làm" thì khó lắm. Nên nếu muốn thay thế cho cái Laptop thì khó! Mà muốn chơi iPad thì cũng phải biết cách nữa, chứ cầm xem hình qua lại, ...chán là đúng!
Về khoản tiếng việt và bộ gõ tiếng việt bác chịu khó đợi iPhone OS 4.0 vậy - hỗ trợ hoàn toàn luôn=P~

Còn về khoản từ điển, hiện tại bác phải dùng các bộ Oxford, Cambridge, Longman của iPod Touch vậy (đầy đủ mọi thứ như phrasal verb, collocations...; kim chỉ nam cho mọi việc). Bạn em hỏi mua kim từ điển ở đâu em toàn bảo mua iPod Touch đi rồi tao cài đủ các loại từ điển phục vụ cho nghe nói, đọc viết, làm essay luôn, thậm chí là du lịch😁:D:D:D.

Còn về account, bác chỉ việc chuyển location sang Mỹ là mua ầm ầm mà. Nếu ko mấy bác bán acc "ấy ấy ấy" làm sao bán tại VN đc.

Còn về mấy nhu cầu bác liệt kê, trừ khoản phải chỉnh sửa web ở mức HTML, CSS (chuyên nghiệp thế cơ ạ😢) hay chỉnh sửa ảnh như Photo Shop (lại chuyên nghiệp quá) thì iPad đều đáp ứng đc (chưa có app cho nó thì cũng có app cho iPod Touch có chức năng tương tự), bác nên chịu khó tìm hiểu thêm vậy.
arcwin
CAO CẤP
11 năm
IPAD bán được nhanh nhỉ quả táo ra sản phẩm nào cũng bán chạy cả?
Sẽ tậu 1 con trong tuần nay,apple thật pro.Ipad chưa ra đã nhiều người chê,ra rồi ai cũng muốn sở hữu.
tuan8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới mua ipad và sau 4 ngày sử dụng mình có nhận xét sau: máy khá nặng khi cầm trên tay mà không có điểm tì thì khá là mỏi, bà xã mình dùng chỉ được 5 phút là than mỏi tay. Pin thì phải nói là cực trâu chắc chắn đạt 10 tiếng sử dụng liên tục wifi lướt web. Máy hoạt động nhanh chơn chu, wifi bắt rất mạnh access point của mình ở tầng 1 mình lên tầng 3 sử dụng ipad bắt sóng ngon lành nhưng có đôi khi không bằng 3gs... Mới đầu cũng đắn đo khi mua vì cũng đắt( 14t5) và đọc thấy nhiều người bị lỗi wifi yếu nhưng sau khi sử dụng thì rất hài lòng. Mình thấy nhiều bạn lăn tăn so sánh với laptop thì thật sai lầm vì ipad sử dụng rất đặc thù, chuyên nghiệp đó là giải trí lướt web nhanh đơn giản gọn nhẹ, pin dùng lâu khi nào cần thì sử dụng ngay nhanh vài phút rồi tắt đi, rồi lại bật lên, rồi lại tắt đi cứ thế mà không phải chờ như laptop đóng nắp mở nắp, khởi động mở tắt. Hơn nữa ipad nằm trên giường lướt web cực đã đủ mọi tư thế đều dùng được.. Từ ngày có ipad mình bỏ hẳn laptop, chỉ thi thoảng mới mở pc lên cho công việc mà thôi.. Đôi lời chia sẻ
:eek: ước gì mình được như anh ấy!
Với những người chưa có laptop như em thì Ipad là quá xa xỉ:p
Dù đang dùng Iphone nhưng em vẫn ghét Apple và đặc biệt là Ipad..😁
ky_kisken
TÍCH CỰC
11 năm
Đã ra thì ra luôn bản Wifi + 3G. Cái Iphone có được thì Ipad to tổ bố vậy cũng không tích hợp 3G vào. Tận thu cũng vừa thui chứ. Hốt mẻ đàu xong, tung ra tiếp hốt mẻ tiếp theo
chà ,tính ra doanh thu cũng trên 500 triệu usd rồi. iPad được cái là rất tiện , thoải mái và nhanh khi dùng, cái nữa là ra cafe thì thích 😁, các bạn làm việc cần demo cho khách coi như hình ảnh, word, web design thì cầm iPad demo cho khách coi thì còn gì thoải mái hơn. laptop thì hơi bị nặng, chờ lâu và tầm thường.
kienrock
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tớ làm xây dựng cũng dùng ipad để lưu tất cả tiêu chuẩn kỹ thuật, bản vẽ, tra cứu nhanh như điện 😁
Saigonian
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hehe, lúc iPad chưa ra thì nhiều người đoán là nó sẽ thất bại, ai dè... Đúng là các sản phẩm của Apple đều dễ hút hồn rồi sau đó hút tiền người sử dụng! Hay thật!
Trong Ipad có rất nhiều phần mềm dạy học cho trẻ con từ bé đến lớn rất hay, như các bài hát cho trẻ con, dạy học ABC, phần mềm tô màu,
mình có con nhỏ được 8 tháng cho nó nghịch Ipad thấy thích hơn hẳn các đồ chơi khác, được cái Ipad cũng bền nên nó đập bùm bụp vào màn hình mà không sao
tatrunghd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm qua Em có ông chú sang "bển" du lịch, nhờ ông í vào Store mua hộ thì chúng nó nói hết hàng và chưa biết bao giờ có hàng. Buồn hết cả người, hix...
Đã giàu nay càng giàu thêm! phục Stenven Jobs dễ sợ!@@

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019