Khoe anh em cái túi ni lông đựng đĩa than giá 20k

AudioPsycho
3/7/2020 8:9Phản hồi: 61
Khoe anh em cái túi ni lông đựng đĩa than giá 20k
Cái bao này của hãng Nagaoka chuyên sản xuất kim và phụ kiện chơi đĩa than. Công dụng chính là để ... bỏ cái đĩa. Mình mua vì niềm tin là nó xịn thôi 😁

Bao mỏng, khi chạm vào cảm giác rất mịn và mát. Anti-Static nghĩa là bao không bị tĩnh điện, không làm cho đĩa bị nhiễm tĩnh điện và...hút bụi, giúp giảm các tiếng nổ lép bép khi nghe.

Mình để cạnh cái bao ko có thương hiệu thì thấy cũng na ná nhau. Nhưng theo tâm linh thì đồ mắc hơn chắc sẽ có kết quả tốt hơn.
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đĩa bên trong rất là đắt, có người bỏ ra vài trăm nghìn hoặc triệu để mua/sưu tầm 1 đĩa nhựa. Cái bao giờ so với cái đĩa thì đáng là bao. Quan trọng là cái bao sẽ không bị giòn qua thời gian nằm trong môi trường nóng và ẩm ở VN.
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Kinh. Mình nhìn đĩa này thì mê, ko mua đc. Sưu tập thì bản quý nhất mình có là cỡ mấy em reissue mà đc master hay. Thường là jazz Nhật hồi năm 1970.
Ví dụ cái đĩa dưới mình rất thích, thấy là hay gom về. Đĩa này bản cổ đời đầu chắc cỡ 8-9tr. Hồi năm 70s, Nhật có series dập lại đĩa này, nguồn là từ băng cối gốc, hãng dập là King record, giá đỡ nhiệt hơn nhiều. Chừng 1tr2-1tr4/ đĩa. Bằng 1 đĩa new seal hiện nay thôi. Cực là cực cái công đi mò, ko mò đc trên mạng thì nhờ người đi mò. Càng chơi càng thấy quý đĩa. Nên là mua mấy cái bao này đựng cho bền suốt thêm chục năm hơn nữa 😁 mấy cái này giữ kỹ là đời con đời cháu vẫn còn nghe đc :D
@AudioPsycho em cũng có 1 đống đĩa bên nhật , của abba với michael jackson và 1 số album bên nhật đĩa cổ nhưng họ bán rất rẻ bên của hàng đồ cũ ở nhật, lần nào đi nhật về cũng xách vài đĩa (1 tháng em đi công tác 1 đến 2 lần bên nhật môi nàgy đi 1 2 ngày)
@lzzzz_adnguyen_zzzzl add friend facebook nhau nha, hôm nào đi công tác mà có giờ rảnh đi nhặt đĩa nghe cũng hay lắm, có mấy hàng bên đấy bán đĩa chất mà giá cũng phải chăng. Mình chỉ cho vài chỗ, ng ta bán đĩa có kiến thức và rất biết bắt gu khách. Cậu hay công tác ở Tokyo hả?
https://www.facebook.com/doomer.schizophrenia?ref=bookmarks
@AudioPsycho em ko chơi mấy cái này , của hàng đồ cũ hand off bên nhật rất nhiều đĩa, em công tác nagoya 😁 , giá cực rẻ , hoặc cửa hàng gửi hàng bán lại , giờ đang dịch em ko có qua đó nữa, chắc cuối năm sau mới hết , cơ bản em công tác gần sân bay còn mấy shop này trong thành phố đi tàu điện lên. đĩa nguyên album , bên nhật họ ko chơi mấy đĩa này nữa họ hay bán rẻ lắm , kể cả máy nghe đĩa comlubia bản portable xài đĩa nhỏ em cũng xách bên đó về :D
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Phải biết giữ gìn mới lâu, bền!
Nhớ đợt nào có cái túi nylon của Céline giá mấy trăm đô ghê.
Nhìn cái đĩa là bt đắt rồi
hhiepbi
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mua vài LP tbm từ jp về cũng dc để trong những inner sleave rất mềm và mỏng khác hẳn đồ bây giờ và hàng giả công
@hhiepbi Tbm là đĩa đắt nên đc đầu tư tận răng đó anh. Cái túi nylon này em thấy quan trọng, so với cái túi trắng có lót giấy hình vuông thì túi hình cái chuông này giữ đĩa sạch và ít trầy hơn.
Em thường để đĩa vô túi này và nhét ngoài bao kính chứ ko bỏ vào trong cover lại. Vừa sạch đĩa, vừa ko mau hỏng cover
hhiepbi
TÍCH CỰC
4 năm
@AudioPsycho Đúng quá bác à! Mình giờ cũng thay hết những inner sleave giấy kể cả loại có phủ lớp nylon bằng thuần anti-static nylon.
@hhiepbi cụ nghe tbm, có nghe luôn của cụ Isao ko?
dcnghia
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hix. Hơi lạc đề chút xíu. Lúc mình vào lớp 4, nhà hàng xóm mình có nguyên 1 nhà kho đĩa than. Hồi đó mình chắc chắn là chả biết nó là cái gì, chỉ biết nó là 1 món đồ chơi cực kì "béng" về cả nghĩa đen lần nghĩa bóng. Cứ cầm rồi quăng, bay hơi xa nhé các bạn, đã lắm. Bay rồi nứt, nứt rồi bể, bể rồi bị đòn. Hix. Mà đến giờ chả biết trong đó nó hát cái gì.
nếu đĩa quí vậy ,sao ngta ko sài tủ hút ẩm của ae phó nháy ,vừa chống bụi ,vừa nhiệt độ ,độ ẩm ,chống va đập.. 😁
cái chính là theo tâm linh thì nó tốt, chứ chắc gì đã hơn túi 5k một bó 😆
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
4 năm
Bọc vào xong để đồ ăn lên trên đĩa =))
Lúc ăn chắc sẽ ngon lắm =))
Photokey
TÍCH CỰC
4 năm
E mua nhiều đĩa cũ từ US gửi về thì hầu như các seller đều ưu ái bọc thêm cho túi này 😁
Bap_Ngo
ĐẠI BÀNG
4 năm
em có cái này, Bác nào quan tâm thì ới em nhé. 0918 821 821 ạh
Đúng là xịn
cái bao ni long thôi mà 20k cũng đắt đấy chứ
@mrthanh213 So với cái đĩa thì không đáng là bao!!!!
@hemilo chuẩn
Thật là tinh tế, nhưng mình tưởng là để trong bao giấy & hộp giấy tốt hơn chứ nhỉ. Cái bao này đâu hút ẩm.
tam8101399
TÍCH CỰC
4 năm
@c0mmand0 nếu đĩa cũ thì bao giấy sẽ bị cũ, ngã vàng, chưa kể bột giấy, dăm giấy vụn bị tua ra có thể làm trầy đĩa.
Về mặt hút ẩm. Đĩa nhựa ko sợ bị ẩm, ướt, chỉ sợ vỏ giấy bị ẩm, lên rêu thì đĩa bị bám theo thôi
@tam8101399 It khi nào nghe dân chơi dùng bao kkk, giờ người ta dùng giấy gọi là Polylined Paper chống tĩnh điện & ko bột giấy lun, kỹ hơn nữa thì có bao nhựa để bọc bao giấy đó.
tam8101399
TÍCH CỰC
4 năm
@c0mmand0 thì tất nhiên sợi polyline sẽ phủ lên bọc, AudioPsycho đang dùng loại của Nagaoka của bọn Nhật, mình thì Mobile Fidelity có paper nhưng cũng phủ sợi polyline
tch ya
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chơi âm thanh cũng là một cái “hố vôi” giống chơi máy ảnh. Thụt chân vào thì có lẽ khỏi ra
@tch ya Chơi môn nào cũng vậy thôi, một khi đã đam mê thì khó nói lắm!!!
hhiepbi
TÍCH CỰC
4 năm
@tch ya Đã “chơi “ thì mất công phu nghiền ngẫm, mất thời gian và tiền bạc! Không có sự chơi nào giản đơn cả, lắm lúc những người ngoại đạo họ nhìn mình như những thằng khùng bác à.
tch ya
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hhiepbi Ăn chơi phải sướng, mình sướng đã kệ người ta đi.
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
Có những thú vui đắt đỏ nhỉ 😁
1 cái bịch nilon giá 20k. Đắt đỏ vãi
Cảm giác như hôm nào mod cũng sắm thêm đồ liên quan đến âm thanh 😂
@blueJune 😔
Làm mod là nghề, mua đĩa là nghiệp
Vthanhlv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kinh nhỉ. Đúng là đồ chơi cho nhà giàu