Khoe hình chụp bằng Night Sight của Google Camera đi anh em
Duy Luân
2 nămBình luận: 234
Khoe hình chụp bằng Night Sight của Google Camera đi anh em
Bữa giờ công cụ chụp ảnh thiếu sáng Night Sight của app Google Camera đã chứng minh được khả năng ấn tượng của nó, vượt xa mọi thể loại chụp đêm mà chúng ta từng biết trên điện thoại di động. Bản Google Camera này cũng được port lên các máy khác để anh em Xiaomi, Sony, HTC... cũng có thể xài được. Mời anh em chia sẻ những tấm ảnh mà anh em đã chụp bằng chế độ Night Sight của Google Camera và bàn luận về chúng nhé.

Anh em nào chưa có app thì dùng các link sau, nếu không có máy của anh em trong này thì cứ tải đại 1 file APK về cài thử xem chạy không nhé:
iPhone đi ra 😔
@BlackBerryz Chụp được và đẹp hơn nhiều nhưng hơi mắc công và mất tí thời gian thôi. Thôi chỉ luôn nè. Để đèn tối tối mờ mờ rồi chụp 1 phát làm Source rồi bật hết đèn lên chụp phát thứ 2 gọi là Nai-sai-tờ. Pót 2 tấm lên thì đẹp lung linh luôn. Hahahahahahah
nhaquedaoweb
ĐẠI BÀNG
2 năm
N7plus chụp cũng tạm
Trong nhiều trường hợp night sight của 3xl ăn luôn cái night mode của huawei m20p, trừ con p20p thì có nhìu điểm gỡ gạc do có cam trắng đen riêng, 3xl quá bá đạo, trùm cuối về ảnh trên cam phone rồi.
@cucucu Từ p20 bỏ cam đơn sắc lấy đâu ra trắng đen nữa
@pro744 P20 pro cam mono huyền thoại nhé bác.
Thạch 42
TÍCH CỰC
2 năm
Chụp lén cô hàng xóm tắm bằng IpX 😁
Thạch 42
TÍCH CỰC
2 năm
@simeon Suỵt nhỏ thôi k tui ra đảo bây giờ
@Thạch 42 Đẹp quá. Sen ra sen củ ra ...quả. Màu sắc đẹp quá. Ảnh nét và sinh động đậy quá trời luôn. Công nhận thuật toán của Google nó đỉnh thật. Ảnh này mà đem đi trình diễn thì chúng....oánh bỏ mịa luôn. Ảnh này ngoài AI của appp còn còn có thêm tính năng trừu tượng nghệ thuật bậy bạ trong đó nữa. Chỉ cần 1 cái Tiêu đề rồi 1 cái ảnh Nai-sot như thế thì tha hồ bình lựng. Hehehhehehehe
Thạch 42
TÍCH CỰC
2 năm
@pond1597 Nghệ thuật nằm trong trí tưởng tượng 😁
@Thạch 42 Có ai như mình ko? Vẫn cố zoom lên để xem.
Của em đây
@ndminhduc bạn mẫu dáng đẹp ghê
auzze
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ndminhduc gãy mẹ nó cổ rồi :'(
@ndminhduc Mod làm mình phải dọn dẹp chỗ làm việc của mình thật rộng rãi, sau đó trồng cây chuối để xem hình của mod.
@ndminhduc Mịa phải trông chuối để xem. Khi xem xong thì lên tăng xông luôn. Thôi dẹp Night sight này độc hại quá. Đến cả chụp cũng khác con....người nữa. Heheheheheh
anhkiet712
ĐẠI BÀNG
2 năm
Pixel.
@anhkiet712 Đẹp quá. Nhưng bác nên nằm phơi 1 tí thế nào cũng có thằng ăn trộm nó bẻ khóa cái xe dựng ở bờ tường trái thội Lúc đó shoot 1 cái vừa nghệ thuật vừa ........thời sự luôn . Heheheheheheh
anhkiet712
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pond1597 Tks Bác. Ngõ cụt, đầu ngõ thì tổ dân phố và dân phòng, cộng với ngay trước nhà mình cũng có mấy ông chích nhưng mà ở gần hiểu nhau hết hóa ra lại ko bị mất trộm hơn 10 năm nay. 😁
Poco thì phải android 9, mà android 9 thì chỉ máy đăng kí nhận bản beta mới có
@gauto988 8 cũng được nhe bạn, android 8 thì xuống dưới có bản cho 8
https://forum.xda-developers.com/poco-f1/themes/b-s-g-google-camera-port-developed-mi-8-t3843130
@Giản Dao Bản cài cho 8 là bản từ hôm 19 tháng 10, tôi vẫn đang dùng bản đấy, nhiều lỗi, save ảnh chậm và không có chế độ Night Sight như trên bản 9
@gauto988 Vuốt menu sang phải chỗ thêm thấy có chụp đêm đó cũng ấn tượng lắm. Poco chưa lên 9 phải đợi thôi
@ThietKeWebChuyen-Com thấy ảnh noise thấy gớm không,ành thật đó :v
Ryzkie
CAO CẤP
2 năm
Trên No8. Cam No8 rất cùi nhưng có tính năng này vào cũng đỡ hơn chút. Đặc biệt kể cả chụp đủ sáng mà dùng night mode thì màu cũng lên rất đẹp 😆
sieutien
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ryzkie Bạn cho mình xin link download bản của bạn cài với. Mình download và khi cài nó cứ báo lỗi hoài a. Cảm ơn bạn nhiều!
Ryzkie
CAO CẤP
2 năm
@sieutien Mình cũng quên mất mình tải ở đâu rồi.
Bạn thử tải ở link này
https://onedrive.live.com/?authkey=!AP-O2ZimZp1iZqI&cid=951CD10C796A90D4&id=951CD10C796A90D4!206532&parId=951CD10C796A90D4!204942&action=locate
Hoặc cái này
https://androidfilehost.com/?fid=11410932744536985875
sieutien
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ryzkie Mình đã dùng được. Cảm ơn bạn rất nhiều. Have a nice day!
nXsmile
CAO CẤP
2 năm
test
@nXsmile Vãi bác
shinii381
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em cài lên Mi8SE thì chạy được nhưng mà lag quá. Lag y chang đamg chụp chế độ Slowmotion
Ryzkie
CAO CẤP
2 năm
@shinii381 Chế độ night mode này phải giữ máy độ 1-2s. Ko phải nó lag đâu
Mr KOP
CAO CẤP
2 năm
S8 Plus có link down k anh em
@Mr KOP Chip Snapdragon thì có còn chip của Sam thì ngồi ngó. Heheheheh
Run4yrlife
TÍCH CỰC
2 năm
Pixel 2 XL chưa có bản update chính thức hả bạn?
L Lawliet
TÍCH CỰC
2 năm
@Run4yrlife https://www.celsoazevedo.com/files/android/google-camera/dev-cstark27/
Vô lấy P3v6 bản mới ấy bác
Ip và éo tải đc file apk
hoanghaitb1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mate 20 pro và cũng méo dùng được -.-
datanh222
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoanghaitb1 Mate 20 pro có night mode rồi mà bác
hoanghaitb1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@datanh222 Em vẫn muốn thử tí xem sướng hơn ko chứ night mode cảm giác chụp cảnh đẹp chứ chụp người ko ổn
khoa318
TÍCH CỰC
2 năm
@hoanghaitb1 hóng ké đang xài mate 20 pro
dragon1388
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sony Xz1 thì tải bản nào vậy các bác? Mình thử mấy cái rồi mà không được. Chán ghê
@dragon1388 Sony k hỗ trợ cài GG Cam nha. Mình bán XZ1 cũng vì lý do đó 😔
CuHiu1903
ĐẠI BÀNG
2 năm
Link này Mi 8 dùng bị crash
Tiết thật!
Có ae nào có link ngon hơn không...
Chắc phải đợi Android 9 mới dùng đc.
simeon
ĐẠI BÀNG
2 năm
@CuHiu1903 mi 8 phải android 9
hoặc m android 8 đã root để fix crash
AE có bản cho mi mix 2 chưa?
cho em xin với !
ai có link cho ios không cho em xin với.
@Steve*Quảng Dùng thử xem. Hahahahah
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019