Khoe Macmini M1 e mới mua

Ken Vision
24/3/2021 17:43Phản hồi: 8
Khoe Macmini M1 e mới mua
Chà 😁 kiếm dock xịn cho 3 màn cũng chua đấy. Số 3 và 4 thì dễ.

144Hz mình nghĩ khó kiếm, thay vào đó bạn mua dây HDMI to USB C đi. Nhớ mua loại xịn

Rồi thêm 1 hub có HDMI là xong. Mình đang dùng mấy cái của HyperDrive khá ngon
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chà 😁 kiếm dock xịn cho 3 màn cũng chua đấy. Số 3 và 4 thì dễ.

144Hz mình nghĩ khó kiếm, thay vào đó bạn mua dây HDMI to USB C đi. Nhớ mua loại xịn

Rồi thêm 1 hub có HDMI là xong. Mình đang dùng mấy cái của HyperDrive khá ngon
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân E tìm thấy cái Hub này từ type C sang 2 cổng HDMI. E thấy mô tả là xuất đc 2 cổng HDMI 4k 60hz vậy mod cho e hỏi là băng thông từ 1 cổng type C có đủ cung cấp cho 2 màn 4k 60hz ko ạ? Vì e tìm hiểu 1 số hud thấy họ nói là nếu cắm 2 màn thì độ phân giải sẽ giảm xuống. @Duy Luân
@Ken Vision Mình chưa thử 2 màn bao giờ nên không rõ, nhưn chuyện từ hub ra màn hình mà không đủ là có thật, cho nên có khi bạn mua 2 dây C to HDMI luôn cho chắc ăn
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác chủ cho mình học hỏi tí vì cũng tính sấm con mac mini , nếu chia ra 2 màn hình , thì mình có thể 1 bên xem youtube và 1 bên làm công việc không bác , thanks bác
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RedBee8888 Được nha bác. Bác xem xiếc 1 bên vs 1 bên bác làm việc cũng đc.
Dẹp Hyper đi nha bạn. Bạn đang tìm kiếm mà ngoài những cổng cơ bản như HDMI, C, A, 3.1...và có thêm cổng Lan và VGA thì có 2 lựa chọn tốt cho bạn là em Mazer Hub Pro và Adams Element nha.
https://store.adamelements.com/product/detail724
https://www.mainguyen.vn/cong-chuyen-doi-mazer-infinite-multimedia-pro-hub-11-in-1-m-uc2multi7003.html
Hàng Adam thì phải pre-order cũng khá lâu, chỉ có hàng Mazer có sẵn trong nước. Xài tốt trong tầm giá, có đầy đủ cổng kết nối. Chứ đi đâu cũng lằng nhằng 1 mớ các cổng thì mệt lắm...
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ĐINH QUANG VƯƠNG Con Mazer này nó chỉ hỗ trợ 4K 30hz mà e nghĩ cắm 2 màn vào nó còn bị giảm xuống mức này ý bác.
ngon quá cơ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019