Không cần ấn phím nguồn để mở màn hình Playbook
dongocvu
12 nămBình luận: 19
Dùng lâu lâu mình mới phát hiện ra là PB ko cần ấn phím nguồn mới mở được màn hình mà chỉ cần vuốt giống tắt ứng dụng hoặc gọi options thôi là mở máy rồi. Cách này em phát hiện khi lau màn hình cứ thấy màn hình nó bật lên ;)
19 bình luận
leenkd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói một cách chính xác thì phải làm như sau:
vuốt từ bất kỳ cạnh nào sang cạnh đối diện hoặc vuốt dọc mép màn hình sẽ turn on playbook.
- Tiện đây xin hỏi có cách nào turn off man hình PB mà không cần nhấn nút power không nhỉ. Nhấn thì khó, còn chờ time out thì lâu---> tốn pin.
Ghét nhất vụ này, Keeper đang nghiên cứu viết app tắt đèn màn hình PlayBook. Cái nút power của nó quá bé và quá khó nhấn. Hix hix...
Vu Khanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bấm vào hình cục pin phía trên màn hình, sẽ xuất hiện màn hình có các chế độ tắt, khởi động hoặc chế độ chờ. Đâu cần tắt bằng nút nguồn nhỏ xíu, đau tay.
@leenkd Ban bam vao bieu tuong pin o tren mang hinh no se hien ra cac chuc nang ko can bam nut power. Chuc ban vi
Thanks bác, lát nữa thử xem sao chứ mỗi lần bấm nút Power muốn phát điên quá 😁 chẳng lẽ lại cắt móng tay cho nhọn như cái tăm? :D

Bác viết nhanh nhé :D
em mắt nhắm mắt mở đọc nhầm thành k càn ấn phím nguồn để tắt PB😔 làm em mừng hụ:mad:t
Mình thì thấy cái nút nguồi nhỏ nhỏ xinh xinh ấy chứ, bấm cái nút đó có tốn bao nhiu time đâu.
khai1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
chính xác là phải dựng máy lên thì phải chứ k phải để nằm cũng được mình thử rồi
@khai1984 Nằm bò đứng hay lăn lê bò càng hay màn hình ngang dọc xéo hay sao đó đều mở được hết bạn.
khai1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhưng mình thấy khi vuốt cứ khó thế nào ý, nhiều khi vuốt mãi mà k thấy hiện tượng j mất thời gian thế là lại bấm nút nguồn cho nhanh. Hay máy mình bị làm sao
@khai1984 Playbook của e vuốt nhẹ cái là màn hình sáng ngay. Bác có dán màn hình ko, vuốt đúng từ cạnh đen này sang cạnh đen kia ?
@tuanngt của mình thì chẳng cần từ cạnh này sang cạnh kia, chỉ cần 2/3 màn hình là đủ, bất kể nghiêng xéo dọc gì cũng lên.
midlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao các bác ko gắn cái j đó vào nút nguồn làm nó nổi lên. dễ bấm
khai1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
chính xác là bấm từ cạnh trên chạm vào mép cạnh dưới hoặc 2 cạnh 2 bên, trước mình cứ vuốt 1 đoạn k đc. còn tắt thì đơn giản kích vào biểu tượng pin thôi và chọn
@khai1984 Bạn thử vuốt từ 1/3 màn hình trái(phải) sang( ko cần bắt đầu từ mép cạnh) cạnh còn lại chắc chắn được.
Ha ha hay quá, thực ra với anh em quen dùng BB thì cái phím nguồn nhỏ không thành vấn đề, tuy nhiên vuốt để mở vẫn pro hơn😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019