[Không cần jailbreak] Ẩn ứng dụng không mong muốn khỏi màn hình iPhone, iPod, iPad trong 6s

Nam Air
23/10/2012 2:45Phản hồi: 137
[Không cần jailbreak] Ẩn ứng dụng không mong muốn khỏi màn hình iPhone, iPod, iPad trong 6s
Những ứng dụng có sẵn của iOS hầu hết là tiện dụng và bổ ích, tuy nhiên điều đó không hoàn toàn đúng với tất cả mọi người, cá nhân mình rất ghét ứng dụng Newsstand nhưng nó vẫn cứ nằm chình ình trên màn hình chính, không cách gì dấu nó đi đâu được (Kính gởi apple, newsstand cũng là một ứng dụng như mọi ứng dụng khác, tại sao lại không cho chúng tôi bỏ nó vào folder? Hồi xưa iOS5 cũng làm được, nhưng sau đó quý vị lại không cho, Không lẽ có bí ẩn gì ghê gớm liên quan đến an ninh vũ trụ khiến quý vị bắt buộc phải chường cái app khó chịu đó ra ngoài màn hình chính?)

Có 2 cách để bạn ẩn tất cả ứng dụng đi kèm của Apple trên iOS, cách thứ 1 là phải jailbreak, cách thứ 2 là chuyển qua xài android, bây giờ mình xin giới thiệu cách thứ 3 dành cho những người không thích jailbreak vẫn có thể ẩn những ứng dụng mà bạn ghét khỏi màn hình chính iOS

Vâng, bạn nghe đúng rồi đó, KHÔNG CẦN jailbreak, quá tuyệt phải không, vì sao phải jailbreak khi ta có thể ẩn ứng dụng chứ, bây giờ mời các bạn làm theo mình

Bước 1, mở safari trên trình duyệt iOS, truy cập vào trang này: rag3hack.no-ip.org

Sau khi vào trang đó, các bạn nhấn tiếp vào nút Hide App Without Jailbreak

Khi nhấn vào nút này, các bạn sẽ được đưa đến 1 danh sách quá dài đủ thứ app của apple mà bạn có thể ẩn dấu, từ la bàn cho tới chứng khoán, vv và vv

Như đã nói lúc đầu, mình không thích Newsstand, cho nên mình sẽ nhấn nút ẩn Newsstand

Sau khi nhấn nút cài, bạn sẽ được đưa đến màn hình chính, lúc này sẽ có 1 cái gì đó đang được cài đặt, mới chạy 1 chút xíu thì nó báo FAIL, (tại sao lai fail) xin đừng lo, cứ nhấn DONE

Quảng cáo

Sau khi nhấn DONE, trên màn hình của bạn có 1 icon trắng, tên của nó là tên app cũ cộng với chữ Hide đằng sau, lúc này, để dấu app đó đi, bạn chỉ việc nhấn giữ lên 1 icon bất kỳ cho tới khi nó lúc lắc, sau khi nó lúc lắc, bạn chỉ việc nhấn dấu X, xong, app không mong muốn đã bị xóa

Tuy nhiên, có 1 vấn đề là, bởi vì chúng ta không jailbreak, mỗi khi khởi động lại máy, app đó lại xuất hiện, không sao đúng không bạn, ta chỉ việc bookmark cái trang kia lại, và làm lại từ đầu thôi, mất có vài giây!

Chúc bạn thành công và vui vẻ với iOS
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Newsstand không bỏ vào folder dc vì bản chất nó là 1 folder, bao gồm các tạp trí, truyện. Những tạp chí này về cơ bản là 1 phần mềm
@vuhai6 Em đính chình lại rằng Newstand thực chất vẫn có thể bỏ vào Folder được nhưng nếu làm theo cách thường thì nó sẽ ko bao giờ vào . Chùng ta chỉ cần kéo hai app nào đó , trong lúc hai app đó đang tạo folder ta nhanh tay kéo Newsstand vào là nó vào ngay .
@nyshink Cách này mình cũng hay làm, thằng newstand này để cũng ko vấn đề ji, nhưng chỉ ghét là apple ko cho bỏ vào folder nên mình lại càng thích tìm cách ẩn nó đi cho khỏi ngứa con mắt hehe
bmthuat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhai6 Nếu là folder sao nó lại hiện trong app switcher bác? 😃
Luigi_2
TÍCH CỰC
11 năm
@vuhai6 không thuyết phục.
Nói thật nhiều lúc hide hay bỏ ứng dụng đi, nhưng khi cần sử dụng gấp thì lục tung lên mà kiếm
@xiaproseries khởi đọng lại máy tất cả như củ
trandaibong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ít khi hide ứng dụng lắm, toàn chơi trò nhanh tay nhanh mắt kéo Newsstand vào folder rồi để đấy 😁
Rất hay!
Từ trước giờ mình toàn dùng chương trình Categories để ẩn.
Các chương trình nào ít dùng,mình phân loại ,cho vào thư mục và ẩn đi.
Khi cần dùng vào phần tìm kiếm lấy ra , dùng xong lại ẩn,rất tiện lợi !

Hôm nay lại biết thêm 1 lựa chọn mới khá thú vị!
Cảm ơn Bác Airblade14 nhiều nhé !😁
Smartphone sẽ ngày càng smart ,chả ngạc nhiên!
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
@boypro 92 Smart như thế em ứ chịu đâu.

Sent from my IPhone 5 using Tinhte.vn
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
@boypro 92 Bỏ mất câu quote của người ta, rồi nói " vô nghĩa ". Đau bụng uống nhân sâm ...😕

Sent from my iPhone 5 using Tinhte.vn
mặc kệ, chả cần ẩn gì cả
Thích IOS vì cái ổn định mượt mà của nó, nhưng k. Thích cái tù túng của nó, điều bên Android dễ dàng thì điều tuương tự bên IOS lại là một bài toán, dùng IOS có 1 ngày mà như bị Công An bắt bỏ tù ý !
@td123 Được voi thù đừng đòi 2 bà trưng 😃
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
@Lucy Heart Filia Có cả iFan dốt nữa ;) để cho thế giới hoà bình. :p

Sent from my iPhone 5 using Tinhte.vn
@td123 Vote bác một vé. Chuẩn k cần chỉnh.
@td123 Vậy cuối cùng là bạn muốn gì? vừa mượt và vừa không tù túng?... mình có 1 idea cho bạn đây... xài 1 android và 1 ios nhé.
oldboy8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế mới có đất cho jailbreak chứ.
prin77
CAO CẤP
11 năm
ngon
đơn giản vậy thôi sao? em cứ nằm im ở 5.1.1 và chờ đợi
cuong_tnt
TÍCH CỰC
11 năm
Google map, youtube của tôi đâu sao ko để, để toàn cái ko đâu....apple làm việc cứng nhắc ko chịu đc >.<
@cuong_tnt Youtube thì Google đã cung cấp 1 app riêng chuẩn không bao giờ phải chỉnh rồi bạn nhé.
Mình nghĩ nếu Youtube ko bị loại ra khỏi os6 thì ko biết đến bao giờ mới có 1 cái app tử tế đầy đủ chức năng mà dùng đây.
Đúng là với Newsstand, Itunes, Contacts... nhìu khi không biết để làm gì nên cũng chắc biết sao mà giấu đi để những cái cần thiết ở Page 1 ! 😔
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
Giấu làm gì, để đấy cho đẹp 😃

From Aurora with Love
Thôi ẩn làm gì, cứ cho hết mấy cái ko dùng vào 1 folder phòng khi còn dùng. Cái Newstand nó là 1 folder rồi nên ko cho vào folder khác đc
Re0
CAO CẤP
11 năm
tớ để vậy thôi , tớ chờ JB đã . hihi thank cao thủ 😁
Vừa làm song! Ok, hay hay! Iphone lam trò nhỉ!
haiz, tại sao lại bắt chước SAmsung. Đi trước thời đại mà h lại bắt chước àh.
@nhimret vãi đạn thật có thằng bảo ''bắt trước'' mới ghê =))
@Lucy Heart Filia có mỗi 4 trang thôi, đọc kĩ rồi hẵng quote nhé

não có 1 nếp nhăn à?
@anhkhoi183 Câu này "đỉnh" nè! @@
TTLover
TÍCH CỰC
11 năm
Qua xài Android xanh xanh cho lành, khỏi lằng nhằng, khỏi tù túng, khỏi phải xoắn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019