Không chỉ Samsung, nhiều hãng khác cũng "nhột" vì iPad 2
babybungbu
10 nămBình luận: 106

iPad 2 thật sự có tầm ảnh hưởng mạnh mẽ đến thị trường máy tính bảng. Sau Samsung, đến lượt HP "xao động" vì sản phẩm này, khi những nguồn tin nội bộ cho biết hãng có thể có một số thay đổi trong chiến lược cho dòng sản phẩm TouchPad. Một số nhà sản xuất khác như Acer, ASUS cũng được cho rằng sẽ thêm một số tính năng vào những dòng sản phẩm chuẩn bị ra mắt.

Theo nhận định, chiến lược của HP có thể sẽ hơi đặc biệt một chút, cụ thể chiếc Touchpad tiếp theo sẽ được phát triển bởi đội ngũ phụ trách notebook thay vì các nhân sự của Palm. Mặc dù vậy, nhóm Palm vẫn sẽ phụ trách phát triển nền tảng WebOS. Không chỉ có HP, một số hãng sản xuất máy tính bảng cũng đang lên kế hoạch tái thiết kế sản phẩm của họ ngay lập tức. Từ 2 đến 3 công ty sẽ hoãn ra mắt thiết bị mới và phát triển lại để đảm bảo đủ sức cạnh tranh với iPad 2. Với một số trường hợp, phần cứng sẽ bị hoãn trong thời gian 2 - 3 tháng, trong khi những hãng khác hoãn lại hoàn toàn.

Nguồn: Electronista
chiase83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá nhột ấy chứ! Cái cảm giác bồn chồn tay chân của các hãng công nghệ khi ko biết phải bắt đầu thế nào để cạnh tranh với Apple! Đơn giản vì mỗi hãng chỉ mạnh ở 1 phần (mềm hoặc cứng) trong khi Apple thì 2 tay 2 súng!
tất cả các hãng đều chơi hội đồng 1 mình ipad, vậy mà cuốu cùng, 1 mình ipad2 lại cho đo ván tất cả các hãng, hài quá 😆
stefanno7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em có thấy chơi hội đồng đâu bác. vẫn toàn tự thân vận động hết mà
Nhột vãi linh hồn ra. Khách hàng đã bị Apple ăn vào óc rồi. Cướp thị phần của apple không dễ như mọi người nghĩ.
jing
CAO CẤP
10 năm
ít tiền thì cứ ngồi xem hổ vần nhau thôi lol

các anh em ko dùng hàng apple nữa, cho nó phải giảm giá mới thôi lol:bounce:
Cả nước việt mình ko dùng thì nó cũng ko giảm một xu đâu. Và ipad là chiếc máy tính bảng giá quá mềm so với cấu hình!
huytt.ho
ĐẠI BÀNG
10 năm
nó là có 7-8inch và tỉ lệ 16:10 thì mình cũng kiếm 1 con, còn kích thước kia ko kết lắm
kungvn
CAO CẤP
10 năm
Cố lên các bác cứ cạnh tranh em chả thích máy tính bảng.
ha, vãi hà chưa. Tội gì phải cuống cuồng lên mà ko tự tạo ra "sự khác biệt" như Apple. Đúng là trừ đồ của Apple, các hãng khác cho ra những món cứ same same nhau, chạy đua về phần cứng và tất cả đều Android... Đúng như bạn kia nói, mọi người nhắc đến Apple thì là nghĩ đến đồ đỉnh của đỉnh... thay đổi sản phẩm của mình thì dễ, mà thay đổi cách nhìn của mọi người đối với đồ của Apple hơi khó hả.hihi
bad_child88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái gì mà đỉnh của đỉnh, phóng đại quá đáng. Đồ Apple tốt, hút khách, nhưng đỉnh thì chưa tới skull:
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
10 năm
người tiêu dùng còn nhột nói gì nhà sản xuất, từ khi ipad2 xuất hiện mình cứ nôn tới ngày được cầm em nó trên tay 😁
Ipad mà có cổng USB thì chắc là mấy hãng đối thủ hít khói dài tập !
cho các hãng cạnh tranh , không liên quan gì đến mình nên đọc để mà biết thôi , tiền đâu mà đú theo cồng nghệ bây giờ 😃
Để được xứng đáng là iPad2 killers hay Apple Killers... các hãng còn phải học hỏi nhiều. Mình không chê các hãng khác dở nhưng Apple đã biết cách để duy trì ở vị trí số 1.
chỉ có tablet chạy win 8 may ra mới cạnh tranh nổi với ipad về mặt tính năng và ứng dụng, nhưng tận sang năm mới ra mắt không biết có kịp không, Ms càng ngày càng chậm chạp
theo nhận xét của mấy ông test ipad 2 thì bảo camera của nó tệ lắm ,so với xoom thì như hàng loại 2, ngoài ra màn hình ko cải tiến cg hơi buồn -còn cấu hình + thiết kế thì đỉnh của đỉnh
nói chung đợt này định vớt con ipad2 new mà apple nó lại diếm hàng cái camera+màn hình cho ipad 3 nên thôi kệ nó luôn-chờ vài tháng mua cái 2nd về xài :hot:
ngay từ lúc công bố quay hd là thấy ko ưa rồi,biết ngay camera đồ dỏm
Nó chưa ra mà....? còn mấy cái nhận xét đó ko biết ở đâu ra....? tự mình xài thấy dỏm thì hãy nói chứ
Engadget đã có bài review rồi. Camera đằng sau giống hệt như iPod Touch 4 không hơn không kém... really pretty bad... Dù gì cũng chỉ để quay phim HD (Hỗ trợ bởi iMovie là mục đích chính của camera đằng sau) và facetime (Camera đằng trước).

http://www.engadget.com/2011/03/09/ipad-2-review/
không biết bao giờ Ipad cài được Microsoft Offcie 2010 nhỉ, em mong chờ có mỗi vậy thôi đỡ phải mang theo Laptop.
Apple có bộ iWork, làm việc hữu ích ko kém bộ Office của MS đâu bác 😁 (nếu mình biết hết công dụng của nó)
còn có hay ko thì e cũng chả biết nữa :X
nhột quá. ngày mai bắt đầu bán rồi chắc còn gãi chán =))
thienth
TÍCH CỰC
10 năm
Khog có gì chi tiết thếm ....
iPad thành công là nhờ hệ sinh thái đứng phía sau nó. Do đó để cạnh tranh được với Ipad thì trước hết phải có 1 chợ ứng dụng đủ mạnh sau đó mới nói đến phần cứng.

HTC , SAMSUNG , MOTOROLA đã có được 1 nửa tiêu chuẩn này đó là phần cứng OK nhưng chợ thì còn tạp nham quá nên vẫn bị thua Apple.

Hy vọng Google sẽ đầu tư thêm để đủ sức với Apple.
người tiêu dùng còn nhột... huống chi là mấy nhà sản xuất 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019