Không có MacBook Air Retina vào tháng 6, có thể bạn phải chờ tới tháng 10
Duy Luân
3 nămBình luận: 60
Không có MacBook Air Retina vào tháng 6, có thể bạn phải chờ tới tháng 10
Theo Digitimes, Apple sẽ ra mắt chiếc MacBook Air mới nhưng không phải vào tháng 6 này mà phải tới tháng 10 mới xuất hiện. Nguồn tin của Digitimes tiết lộ thêm rằng việc sản xuất số lượng lớn mẫu máy này phải đến nửa sau năm nay mới bắt đầu và có vẻ như nó đã bị dời lại so với trước. Chưa rõ vì sao kế hoạch giới thiệu MacBook Air mới bị dời nhưng nó đã khiến một số nhà cung cấp bị đầy hàng tồn kho do họ bắt đầu sản xuất linh kiện rồi. Một số tin đồn cho rằng Apple làm vậy là để điều chỉnh kế hoạch marketing của mình.

Chiếc MacBook Air mới được cho là sẽ sở hữu màn hình Retina 2560 x 1600 và chip tiết kiệm điện mới do Intel làm. Giá của nó sẽ vào tầm 799$ đến 899$, mức khá "thơm" để sở hữu một cái MacBook với màn hình đẹp và mịn, pin lâu. Nó cũng sẽ giúp Apple cạnh tranh tốt hơn với Chromebook và máy tính Windows mỏng nhẹ.

Nguồn: Digitimes
59 bình luận
mình vẫn thích air có màn retina nhất.Macbook 12 thì quá yếu và macbook pro mới thì bàn phím quá nông khó chém gió được
kyogre
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bachtran21 Và dễ hỏng gắp đôi :D

https://appleinsider.com/articles/18/04/30/2016-macbook-pro-butterfly-keyboards-failing-twice-as-frequently-as-older-models/amp/
bachtran21
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kyogre Mình trước cũng có dùng bàn phím cũ, cơ mà cá nhân mình thích bàn phím mới này :D Lỗi kẹt vs đúp phím chắc là do bụi lọt vào, chịu khó lau chùi tý là đc :D :D D
@Sr_9x Chip mac ải mà yếu hơn mac 12 thì rõ là bạn chưa dử dụng một con mac nào cả, và bạn cũng chả biết gì về máy tính khi so chip core M với core i5 trên mac air. Còn về việc mac os ko quan tâm tới câu hình thì càng sai hơn nữa. Mac mà ko có ssd thì kinh khủng lắm.
@Béo Khùm Đọc kĩ đi bạn trẻ, quote lại nguyên lời tôi từng viết xem
Tôi viết chip "yếu hơn" hả??? Tôi viết là chip "đời thấp hơn" mà??

Và sẵn tiện t đang dùng con MBP 13'' đây. Việc dùng macOS hay k không liên quan gì đến ssd hay không cả, có thì tuyệt, không có cũng chả sao. Nhiều người vẫn dùng đời 2012 mà lên đây.

Screen Shot 2018-05-02 at 08.32.03.png
Đọc chữ retina lại mắc cười 😃
@hoangson90it Thì phải có vô cực đú cùng retina, sự nhảm nhí phải có đôi có cặp, nhảm 1 mình là tự kỷ à
@heobanhki Laptop màn retina là nét đó.
@heobanhki Macbook air trước giờ toàn 1600x900, giờ lên được retina ngon lắm rồi, vừa có máy nhỏ gọn hơn Macbook Pro vừa có màn hình đẹp ngang nó.
Chả hiểu mắc cười chỗ nào nhỉ
Carl
CAO CẤP
3 năm
@heobanhki Cười chi bị giang hồ nhét giẻ vô mồm 😁
trieu04
TÍCH CỰC
3 năm
Macbook pro thì sao ta, có thông tin gì ko mid?
Giá ngon voãi lên pro cũng chit vì màn retina có lẽ lại xuống air nếu đúng như tin đồn?
Nếu Mac Air có Retina thì quá ngon cho mấy bạn cần màn hình đẹp và nhu cầu đơn giản rồi 😃
"Thơm" thiệt. Hay là đổi gió qua MacOs nhỉ.
Dùng con macbook mà mãi ko thấy hỏng, công nhận hàng apple luôn có một sự ổn định và bền bỉ. Nhưng hơi ghét bộ gõ TV, vì nó mà mình phải hạ từ high về sierra.
@traithanhnam90 Đúng là không dễ gì hư, nhưng mà cái macbook pro đời 2009 của mình nhìn vẫn mới coóng
@nguyentrunghieu82 Laptop của mình Lenovo G470 từ đời tống cũng vẫn mới cóng, quan trọng mình dùng giữ gìn, không quăng quật, dùng một tay xách màn hình như lũ bạn!
Nói chung laptop là món công nghệ đầu tư đáng tiền nhất ;)
@featherchickens Mình vẫn ở El Capitan. Lên sierra 1 hồi vẫn thấy El capitan ổn định hơn
@motthoihocsinh Công nhận, el cap ổn định, do cấu hình mình to nên cho lên sie để có thêm trải nghiệm #
chờ xem thế nào, mong nó dùng bàn phím thường, chứ phím bướm thì chán lắm
kaanoo29
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang muốn đổi máy và cố gắng chờ con này, tưởng tháng 6 ra rồi chứ tháng 10 thì chắc đành xúc tạm con pro 13' 2015 vậy

mấy con dòng mới nhìn xấu kinh dị , cái logo ko sáng với phím sida là ko thích rồi
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
Macbook 12" k thay đc con này vì nhỏ quá, đang hóng em này ra thì h phải chờ tới cuối năm, chán thật
dukichlang
TÍCH CỰC
3 năm
Khả năng cao là macbook pro 2017 bị ế nếu ra bản air do đó apple muốn ra air muộn xíu.
beeP970
TÍCH CỰC
3 năm
Giá như MB có màn hình viền nhỏ gióng của XPS mình sẽ ráng cày để mua ngay 😃, mọi thiết kế đều tuyệt vời trừ viền màn hình quá dày.
Màn retina, tràn viền, khung kính. Shut up and take my money!!!!!!
Nếu air có retina thì Apple bán pro 13 cho ai?
@cienkang Cho người mua
Mr.Flex
TÍCH CỰC
3 năm
may quá, ít ra cái mac air 2017 chưa lỗi thời vội ! 😁
levinh05
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng the new macbook mà chỉ ghét duy nhất cái phím lên xuống ko được như của pro, còn lại ok hết.
shinichi05
ĐẠI BÀNG
3 năm
Van yeu em macbook pro 13 2015
mình không hiểu lắm. bản thân chiếc MB pro 13 non touch bar đã là 1 chiếc macbook air rentina rồi nhỉ, mỏng hơn nhẹ hơn air rồi mà. mỏng nhẹ nữa thì có MB12.
con chuột magic của apple đúng là thảm họa,nó thấp tè ai xài sẽ biết,nó như là món đồ trang sức chứ xài lâu là đâu cổ tay
duy.pham2991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@whatwhenwhere mình xài nó hằng ngày đây bạn, tóm gọn hai chữ tuyệt vời chứ chẳng thấy mỏi cổ tay đâu cả

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019