Không có tai nghe và cục sạc tặng kèm trong hộp của iPhone 12
Bài hay!/10 người
MinhTriND
18 ngàyBình luận: 430
Không có tai nghe và cục sạc tặng kèm trong hộp của iPhone 12
Đúng như những rò rỉ trước đó, Apple sẽ không còn tặng kèm củ sạc và tai nghe trong hộp của dòng iPhone 12 mới, mục đích là để giảm thiểu tác động tiêu cực đến môi trường. Giờ đây, phụ kiện duy nhất mà bạn sẽ được tặng kèm khi mua iPhone 12 đó chính là một sợi cáp USB-C to Lightning. Động thái này của Apple không quá bất ngờ bởi trước đó, khi ra mắt Apple Watch mới, họ cũng loại bỏ cục sạc tặng kèm bên trong hộp.

Anh em có thể xem thêm bài về Apple iPhone 12 chính thức tại link https://tinhte.vn/thread/.3202432/

Lý giải cho điều này, Apple cho biết việc loại bỏ bớt các phụ kiện giúp giảm tiêu thụ nguồn nguyên liệu thô cho mỗi chiếc iPhone được bán ra. Đồng thời, việc này cũng làm cho hộp đựng nhỏ hơn, từ đó giảm không gian chiếm trong các kiện hàng chở đi, từ đó giảm bớt lượng khí thải carbon thải ra môi trường. Theo thống kê của Apple, tính đến thời điểm hiện tại, họ đã sản xuất và bán 700 triệu tai nghe Lightning và 2 tỷ bộ sạc trên toàn thế giới.

Mời anh em xem lại đoạn video tiên tri của @cuhiep khi nói về vấn đề này.m

Bài hay!/10 người
Hút máu hơn kotex
@khoa_ha ko ra gì bác nói hơi quá rồi 😆
@PhoenixThuan Không dùng cable lại được??? Cable nào không dùng lại được? Ép lên điện thoại mới liên quan gì môi trường? Mà ép lên điện thoại mới nghe nhảm vc, nó chậm hơn vào lúc pin yếu đi và điện thoại chậm lại 10% chứ không có cứng đơ không sử dụng được mà phải đổi.
@LuxuryAcaiEnergy Vậy mà nó đứng top thế giới hơn 10 năm rồi đó. Còn quê bạn được năm nào chưa??
@Phạm Thành Phat Châu Âu yêu cầu điện thoại dùng chuẩn chung là USB-C và Apple méo chịu. Bạn nghĩ tại sao?
Chắc là vì yêu môi trường, vì môi trường lmao.
Ăn c*t Apple ít thôi bạn.
danhle1709
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Thiệt sự mua bao con ip thì cái củ 5W là cái bốc ra đem bán / cho đầu tiền
danhle1709
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@danhle1709 mà không thấy Apple đả động tới cọng cáp tặng kèm nhỉ, có bọc vải dù như tin đồn trước đây ko nhỉ ?
LIPIK
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@danhle1709 Ông là fan trung thành và nhiều tiền. Còn nhiều ng khác thì k. Sạc zin còn k có mà xài có đâu mà mang ra bán bỏ.
danhle1709
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@LIPIK trung thành gì đâu bác ơi. em mới dùng từ X lên 11 thôi. Còn các cốc sạc nhiều là do mua AW, ipad (12W),... mà ra. Em dùng nhiều thiết bị nên mua 1 củ sạc nhanh, 18W 1 type C , 1 type A là giải quyết đc các thiết bị đang dùng. Nên thành ra mấy cốc sạc zin phải bán hoặc cho
@Akay Nhím Em làm giảng võ ở bách khoa bác ạ
ptp49
CAO CẤP
18 ngày
Ủng hộ dẹp tai nghe nhưng ko có cục sạc thì hơi khốn nạn rồi.
@Phạm Thành Phat dcm nói như ông khác mẹ gì tự đấm vào mồm mình =)))
Phuc_Ars
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@Phạm Thành Phat nghe người ta nói mấy tai nghe khác xài với ip thì trải nghiệm không tốt bác ơi
@Phuc_Ars Mua tai Bluetooth có dây ấy, hay cực luôn
@nguyenacer Đấm gì bạn? Bạn mua tai nghe thể thao ấy, loại Bluetooth có dây nối housing lại ấy, hay rẻ hơn mấy con true wireless nhiều
Này gọi là ăn cả cái lẫn nước và húp sạch cặn. Apple Nó bỏ sạc 18w và bán ra sạc 20w với giá 19 usd và bán ra sạc Ko dây 15w là có tính toán hết rồi.
Kêu để giảm ô nhiễm môi trường vậy người ta sẽ mua sạc bên thứ 3. Bên thứ 3 không gây ô nhiễm uh?
Hay tận dụng cái sạc 5w trong khi Apple bán máy kèm dây USB-C to Lightning thì có cắm được vào củ sạc cũ không cả nhà?
Chưa kể con máy mới có công nghệ sạc nhanh 20w và 15w Ko dây là để trưng bày uh? Ngụy biện vkl.
Ông mà thực sự vì môi trường và vì người dùng thì nên thu cũ đổi mới sạc và tai nghe cho người dùng kìa.
@finely Chưa chắc đồ đắt đã là đồ tốt nhé. Cái hợp mới là cái tốt nhất. Bởi vậy mới nói bạn ko có tầm nhìn rộng. Giờ nó xảy ra sự cố thì thằng sạc đổ lỗi cho máy, rồi máy đổ lỗi cho thằng sạc, rồi người mua đứng ở giữa chịu thiệt. Hãy là người tiêu dùng thông thái nhé.
finely
TÍCH CỰC
16 ngày
@mrlenguyen111 Vậy cứ dùng đồ kém chất lượng đi. 🙄🙄🙄 tầm nhìn rộng ghê. Nói chuyện như phim hoạt hình vậy mẹ
@finely sory mình sai ngay từ đầu rồi. Đáng lẽ ko nên tranh luận với 1 người như bạn! Bạn chưa đủ tầm để hiểu!
finely
TÍCH CỰC
16 ngày
@mrlenguyen111 🙄 học cách nói chuyện thực tế trước đi. Mẹ nói chuyện như phim hoạt hình. Với lại bỏ cái tính phán xét người khác lại nếu muốn ng khác tôn trọng mình nha, lớn rồi đừng để bị chỉnh ở giữa chỗ đông người.
Quá đáng lắm luôn á
woodkid
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Loại bỏ hết nhưng giá bán vẫn không đổi 😆
@hardtrack Mấy cái thể loại như chúng nó chỉ quanh quanh 5c lọck ,xr lock là loại sang lắm rồi.Cả đời chỉ sài duy nhất 1 hãng mà lúc nào cũng lên mạng hóng hớt chê nọ chê kia trong khi có đc dùng quái đâu b. đt mà chúng nó cứ nghĩ như nhà lầu xe hơi xịn ko bằng.
Mình thì sài trả thiếu cãi hãng nào cả. Mỗi hãng mỗi hay,nhưng ko có hãng nào là toàn diện cả.Nhưng phải công nhận năm rồi Pro Max quá ngon trừ cái việc nó vẫn còn tai chó hơi ngứa mắt thôi.Pin ,cam đều quá ngon ,đẹp
@FanSkyPantech Nhưng nó là công nghệ mới lại cãi, công nghệ mới thì phải đâu tư nhiều thứ mà công nghệ cũ ko làm đc....
@Johnny Đạt Phú ip 12 đó ông. tui chỉ mới so ip12 thôi còn mấy con khác chưa coi nữa kk
@nguyenmanh287 Mình chỉ thích iphone ở điểm pin và cấu hình ngon nó mượt thôi , chứ ngoại hình thì không thể thích nổi, về cam thì mình thấy cũng ko có điểm nổi trội so với bọn ss. CHo nên nhu cầu vẫn dùng cả 2 😆
và cả các iphone khác cũng vậy..
HQTRM
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Văn vở vl, không có thì người ta cũng phải đi mua, chắc cái đi mua ít ảnh hưởng môi trường hơn cái có sẵn =))))
LIPIK
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@finely https://m.ictnews.vietnamnet.vn/san-pham-so/di-dong/kien-doi-tac-apple-tu-vach-tran-su-doi-tra-cua-minh-266697.html

Kiện đối tác, Apple tự vạch trần sự dối trá của mình

Đâm đơn kiện một công ty tái chế ở Canada, Apple đang công khai 'vạch áo cho người xem lưng' các hoạt động tái chế khó hiểu của mình.
m.ictnews.vietnamnet.vn

Đọc đi. Xem muốn bán hàng hay chỉ đơn giản bảo vệ mt
@thanhtuantvc Bạn ơi. Tuổi thọ dây sạc thấp hơn củ bạn nhé.(ý kiến của mình) mình đừng lấy suy nghĩ của mình áp đặt lên tư tưởng chung của thế giới. K khéo ít time nữa các hãng khác cũng sẽ đi theo việc bỏ củ sạc
@LIPIK Rồi một trong những cái iphone tái chế không-phải-do-APPLE-làm một ngày đẹp trời nó làm cái bùm bay tờ rim khách hàng thì ai chịu trách nhiệm????? rồi trải nghiệm khách hàng có còn tốt không? như Blackberry hàng dựng ngày xưa và iphone dựng ngày nay xài có ra cái ôn nào đâu, không lỗi này cũng hỏng vặt cái kia. Mà cái vụ BVMT thì cũng do các tổ chức phi lợi nhuận gia tăng sức ép thôi chứ APPLE nó vui vẻ tự nguyện làm à. kiểu gì chả nói dc (comment này không liên quan đến vụ bỏ cục sạc)
vunampro92
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@finely Mình bán chứ không mua thật 😃
Cảm giác bỏ ra 999 đô chưa thuế nhưng lại không có cục sạc kèm theo thật là thốn.
@from team b with love "được tặng kèm khi mua iPhone 12 đó chính là một sợi cáp USB-C to Lightning"
Ủa tặng cái sợi cáp này rồi sao xài được với cục sạc cũ ???
garung2018
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@Em Giàng A Bông Sợ sắp tới android học theo thì vỡ mồm cả lũ. Trào lưu theo cừu mà
garung2018
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@Johnny Đạt Phú Bỏ thêm 50$ là có sạc ngay mà
@garung2018 sạc nồn gì 50$
Phú1991
TÍCH CỰC
18 ngày
Ngụy biện kiểu apple. Ko tặng thêm thì giá phải giảm chứ. Riết rồi sau này apple nó ko tặng luôn cáp.
kizen1
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@Nguyenthanhtungt4 Bác nói chuyện buồn cười nhỉ, đời mới thì hãng nào chả nâng cấp lên hơn so vs đời cũ, chứ k có nâng cấp thì ai mua đời mới Bác? Cho nên cái nâng cấp cải tiếng công nghệ là điều tất nhiên rồi.
@cuongtao2016 Có dk bao nhiêu? Có đáng để so sánh hay k. Khi sản phẩm năm sau vượt trội hơn năm trước
@kizen1 Vậy thì giá lên là chuyện bt. Giá cả lên do nhiều yếu tố giá nhân công, lạm phát, công nghệ cao nhiều chất xám hơn...
@Johnny Đạt Phú Vậy là bác đang so sánh xe Huyndai vs mec, bmw... rồi đấy.
WrongPlus
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Apple lại lươn lẹo vcl =)). Thế người dùng mới chuyển qua IP thì sạc ở đâu ra? Vẫn phải đi mua rồi chắc nó ko ảnh hưởng môi trường. Hài
finnfinns
ĐẠI BÀNG
18 ngày
@WrongPlus Nếu bỏ mà giảm giá đúng bằng cái sạc thì mới hợp lý. Ai cần thì mua thêm. Đúng lươn lẹo quá đáng.
@finnfinns Chuẩn, bản kèm sạc 999
Bản k kèm giá 950 vậy đi ms gọi là bảo vệ môi trường =))
finely
TÍCH CỰC
17 ngày
@Kid_Alone Xong mấy má đổ xô đi mua giá 999 à, ăn gì mà “thông minh” vậy? Để chống mắt lên coi ai sẽ phàn nàn về cục sạc.
@finely =))
Ra 950 đi, đảm bảo cháy hơn bản 999. Có điều như ông nói.. apple k ngu như vậy. Vừa mất đống tiền vừa mất công ra nhiều bản. Kinh doanh thì nghĩ như vậy đúng chứ vì môi trường nó thối lắm.
@finely Chỉ cần nói một câu vì chi phí tăng cao và muốn giữ giá bán và bảo vệ môi trường. Nên chúng tôi cắt giảm các thanh phần như.... Nói vậy ai phàn nàn đâu ??
Luis H.
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Dùng iphone X và giờ vẫn dùng, ko có jif đặc biêt dể thy dổi, ko kèm cũ sạc nhưng giá vẫn ko có giảm
@Luis H. Yes ! Nhiều khi viết ra mà mình thấy đọc xong lướt qua đỡ phải cãi nhau với mấy bác Cuồng vcl bác ạ. Hì
finnfinns
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Ko kèm sạc mà giá ko giảm một chút nào, đúng là bảo vệ môi trường 😆
@finnfinns Nó chơi bài chỉ cho dây USB-C to Lightning theo hộp. Mà các sạc cũ làm lol gì có đầu USB -C.
Và nó bán ngoài sạc 20w giá 20 usd. Tính ra là mỗi con máy nó tăng giá mẹ 20usb + tiền mua cái tai nghe nữa rồi còn đâu.
Còn nếu ko chịu mua cái củ USB -C kia thì chấp nhận dùng củ cũ 5w và như vậy là nó lại thành gây ô nhiễm môi trường vì cái dây USB-C to Lightning tặng kèm kia ko sài tới.
VKL APPLE thật.
Người dùng mua sạc bên thứ ba chắc môi trường không ô nhiễm. Ăn dầy thì nói ra không ai bàn luận vì vốn xưa giờ đã vậy còn nói bảo vệ môi trường nó thối lắm.
@trantrungkien.ct Có bác bảo vệ luận điệu Apple ở trên vãi bác. Kaka Apple nó trắng trợn vậy cifn bảo vệ được. ĐM nản ghê bác.
@thaido_design Luận điệu của Fan Apple là đừng dạy người giàu cách sài tiền.
@trantrungkien.ct Kaka nghe riết nhàm luôn Bác. Nhiều khi vô chỉ xem rồi lẳng lặng đi ra. Muốn nói rồi lại thôi. Kaka. Mất công lại gặp Người Như Đúng lời Bác nói. Nghĩ mà buồn kaka
finely
TÍCH CỰC
17 ngày
@trantrungkien.ct Và điều đó luôn luôn đúng. 😂😂😂.
Kiếm tiền không khó. Bỏ củ sạc,tai nghe và tăng giá iphone 12 từ 699 usd lên 799usd.
Bán sạc 20w giá 20 usd,ra mắt bộ sạc không dây 15w.
Bán máy kèm dây USB-C to Lightning ko cắm được vào củ sạc cũ.
Bảo vệ môi trường theo cách rất APPLE.
Cười vô mặt
@nguyenmanh287 chiến lược giá hết đấy, không phải đơn giản nó thêm Oled và ra bản mini đâu.
@Gabriel le thì đúng rồi b. Kinh doah mà. ngay cả việc cắt sạc và bán lẻ với giá 20 usd cũng là chiến lược hết
socola1989
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Ko củ sạc thì phải đi mua, apple có bán sạc mà ko thì mua bên thứ 3. Trừ phi apple ra cái sạc nao ko ảnh hưởng môi trường thì hãy nói. Pha này hút máu quá rồi. Năm nay chừa lại dc cộng sạc. Năm sau bỏ lun bán đúng cái máy + hộp+ sách hướng dẫn, giá vẫn trên trời. Thôi mình sẽ ko lên và chắc chắn rẻ lối qua các máy android.
finnfinns
ĐẠI BÀNG
18 ngày
@socola1989 Năm sau, máy bọc nilon chống shock nha. Giấy làm từ cây, nên bỏ hộp để bv rừng.
HD6969
TÍCH CỰC
17 ngày
@socola1989 Nên rẻ lối qua android được tặng quà kìa bạn.
finely
TÍCH CỰC
17 ngày
@socola1989 Dùng android đi bạn ơi, mấy con giá rẻ vài ba triệu còn kèm củ sạc, mà tính năng nào cũng có nữa, pin cũng trâu, ở đó mà mua đòi mượt mà, đồ hiệu, iOS làm gì!!!
Chit Lee
TÍCH CỰC
18 ngày
Vãi cả bảo vệ môi trường, hút máu người dùng kinh
Bảo vệ môi trường thì trước tiên về chung hết 1 chuẩn sạc đi đã
Tạo các chương trình thu cũ đổi mới cho người tiêu dùng và tái chế sản phẩm
LIPIK
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@Chit Lee Đơn giản nhất là tùy chọn lấy hoặc k lấy trừ tiền.
LIPIK
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@Chit Lee Mới có bài báo lộ vụ apple k tái chế mà tiêu hủy toàn bộ sản phẩm cũ đấy. Bọn này hết thuốc chữa rồi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019