Không còn jack 3.5mm, iPhone vẫn là thiết bị mình dùng nhiều nhất để nghe nhạc mỗi ngày
AudioPsycho
8 tháng trướcBình luận: 172Lượt xem: 14.408
nói thật là mấy người dùng iphone đeo tai nghe nghe nhạc nhiều hơn các bạn dùng android nhiều, vì sao thì ko hiểu mình ko thích ca nhạc và đeo tai nghe lắm nên ko care.
Mình đã nghe nhạc trên con Airpod đời đầu, thấy chán lắm. Mình đang nghe quen nhạc lossless, tai nghe (trên 1 triệu đồng) có dây nguồn Apple Music và Ne player (đã mua bản trả phí). Nên không tin tưởng lắm mấy vụ truyền tín hiệu âm thanh sang tai nghe không dây.
@Art VU Nên thay đổi cách tiếp cận.
Cái inear ko dây đầu tiên của mình nó 3tr7 và đã chán đem ngâm nước nghịch xem chết sống ra sao (ghi IPX4, kq ngâm bồn nước play hết bản nhạc mà ko sao).
Nhưng là gần 4 năm rồi.
Sau đó vẫn theo đuổi dòng tw nên thấy có hàng là ra shop nghe thử.

Giờ có hai thể loại: ko bass hoặc bass nổ mìn.
Phải dành thời gian chỉnh công phu. Dòng tw đáp ứng với dsp rất tốt vì nó có dsp với amp riêng.
Rất ngược đời là dòng ss thường lầy nhầy và lờ nhờ trên tai có dây thì lại rất tốt khi dùng BT. Còn dòng ip vốn tiếng thanh, sạch và nét lại đuối khoản tai BT

Có lẽ 99% người nói đã là BT thì ko lệ thuộc thiết bị nguồn nếu như tắt hết dsp trên nguồn.
Sai quá sai.
Theo mod thì nghe nhạc trên ipad pro 10.5 thì thế nào vậy? Chất âm có tốt nhất trong các dòng sản phẩm của apple có jack 3.5 ko mod?
Đọc mà ao ước
không có jack 3.5 đúng là 1 cực hình cho những người như mình hoặc là cho những người cao tuổi

thứ nhất: mình không thích tai nghe bluetooth 1 chút nào vì đơn giản là giá thành còn cao hơn đáng kể so với tai nghe có dây (mình không phải audiophile, mua toàn từ 200-300 đổ lại) và đặc biệt là phải sạc pin cho thiết bị bluetooth
mình cũng là dạng lâu lâu mới nghe nhạc trên điện thoại, mà mỗi lần nghe là phải có

thứ hai: mình mua cho ngoại iphone 7. Mình thấy ngoại rất khổ sở mỗi khi muốn nghe đài hay youtube vì không có jack cắm. Xong mua cho ngoại cái tai nghe dùng jack lightning thì nó lại mỏng manh, dễ đứt, xài phải rất cẩn thận. Nếu mua jack chuyển lightning-3.5 thì lại đắt (~200-290k) và người cao tuổi hay quên
Mình phải đăng nhập để comment cái, bài viết rất công phu và trình bày đẹp, mỗi tội nội dung lẫn tile thật xàm l ồn quá thể =))
Viết bài vô nghĩa quá. Dùng iphone thì chẳng nghe nhạc bằng iphone. Giờ iphone nó bỏ cổng sạc thì mấy ông cũng ùn ùn kéo qua xài sạc không dây rồi lại viết 2 triệu bài nói về sạc không dây thôi.
Tưởng đơn giản nhưng lại cầu kỳ quá, như mình cứ SP 1000 + SP1000 amp + Noble K10U + Cable Ego Audio Beer là đơn giản
@Anhvu14 Sắp có tai tw tĩnh điện.
TG thay đổi chóng mặt
Sau này iphone sẽ tái định nghĩa. Các con vợ yên tâm đi. Xu hướng là nhất thể. Sau này nghe nhạc hay trở thành 1 tiêu chí nhé
Nhiều thanh niên vào dìm con XR vì ko có 3.5 quá nhỉ. Mod chỉ chia sẻ trải nghiệm nghe nhạc thay đổi khi ko có cổng 3.5 nói chung thôi. Iphone là thiết bị có lượng ng dùng lớn và chịu chi, nên ko khó hiểu khi mà bỏ giắc 3.5 các hãng audio sẽ phát triển các thiết bị cũng như công nghệ để đáp ứng nhu cầu nghe nhạc ko dây cho lượng ng dùng này, từ đó tạo nên sự pt của tai tws, mấy cái loa và dàn âm thanh cũng thông minh theo. Mấy ô thần Samsung Pixel hồi trc chê Apple h cũng lục tục theo gót bỏ 3.5 hết. Airpod nghe thì dở thật nhưng với nhu cầu nghe kiểu lấp tai khi bận rộn thì quá ok, mà đây lại là nhu cầu chính của đại đa số mọi ng, chứ chả ai ngồi thưởng thức âm nhạc cả ngày
@nguoidinhan Ko ai điên đi lấp lỗ tai lại cả.
Hẳn là người ta muốn nghe nhạc hơn là chỉ lấp lỗ tai để người xung quanh biết là: nó muốn yên lặng, nó ko muốn nói chuyện với mình... nhất là các xh văn minh đều giữ trật tự nơi công cộng.
Nút tai (cục cao su hình lỗ tai) bán đầy ra đấy sao ko mua xài.
Các tai còn trang bị tính năng cho phép nghe thấu qua.

Nhu cầu nhạc của con người rất cao, người ta mới xài tai nghe mọi nơi trên tàu, xe, (ko tính mb vì vấn đề ồn và áp suất), công viên, leo núi, đi cafe...
@TYA Nghe nhạc theo kiểu lấp tai ấy, nghĩa là ko phải để thưởng thức mà để có background nhạc là đủ
Từ lúc nghe nhạc bằng tai nghe không dây thì mình rất ít khi động đến có dây, đơn giản vì nó tiện (đỡ dây dợ tránh quệt tay), cầm cái đt cũng rảnh rang. Chất âm trên bose qc 35ii hay lại có chống ồn chả có gì phải chê.
Bgiờ gắn thảng vào lỗ lighting để nghe thôi cần gì lỗ 3.5mm nữa...
Hay dùng bl nên cũng k qtrog có jack cắm hay k
Tai trâu nên chỉ nghe qua airpods, cái tai senn bị bỏ phí
Giờ ngày càng tiến tới kết nối k dây mà
Câu này nghe quen quen
Cứ tưởng bác có một cơ số máy nghe nhạc, hệ thống âm thanh...bác chỉ có một cái điện thoại và một dàn ampli, nghe chủ yếu bằng điện thoại là đúng r còn gì.
Còn chuyện jack 3.5 chỉ liên quan tới cái speaker chứ có liên quan tới nguồn phát đâu, khi mà true-wireless k còn lạ nữa.
Em k có nhiều thiết bị như bác, nhưng ra đường, đi bus thì Jabra 65t, ở nhà Anker2 mặc định kết nối với máy tính, cuối tuần ra cafe thì Wh-1000. Dù e đang sài Note8. Đơn giản vì 2019 r, trừ dân chuyên ra thì sài dây gì cho vướng víu.
@Datnguyen101 Ông ấy thích dùng Dap thì thiếu gì! Chẳng qua thấy thừa nên không dùng thôi. Như mình có con sr15 vứt xó cả tuần chả động đây. Nghe không dây nó đỡ vướng víu, chất lượng kém chút cũng chả sao.
Vẫn còn giữ 1 cái 6s😆
Bh nghe nhạc toàn nghe trên macbook luôn cho xong, mình ko thích tai ko dây
Nghe nhạc đâu cần jack 3.5 😃
Có cổng 3.5 hay không 3.5 nếu có nhu cầu nghe nhạc thì sẽ dùng nhiều. Có liên quan gì. Mà phải đăng bài này ta!
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156