Không đăng nhập được vào AppleID????? Và có hiện tượng lạ :(

phuongle0412
29/8/2012 7:8Phản hồi: 8
Không đăng nhập được vào AppleID????? Và có hiện tượng lạ :(
Các anh chị cho em hỏi với ạ 😔

Em có 1 tk AppleID mà từ trc đến nay em vẫn dùng bình thường, em dùng tk này để download app free và mua app có trả phí bằng thẻ tín dụng ở Việt Nam.
Mail dùng để đăng kí TK này đến h vẫn dùng bt và vẫn lưu nhiều hóa đơn mua app của Appstore.

Cách đây 4 ngày em update game thì nó báo là "sai tên đăng nhập hoặc sai pass" (như ảnh đính kèm)
Em đã thử đăng nhập vào tk này bằng cả Macbook , IpadIphone thì đều báo như trên (cả 3 thiết bị này từ trước đến nay đều dùng chung tk này).
Em đã thử xin lấy lại mật khẩu, ở tùy chọn lấy lại mật khẩu có 2 cách và em đã làm cả 2:
+cách 1: gửi vào mail , thì hiện giờ là sau 4 ngày vẫn ko thấy có mail gửi vào hòm thư của em.

+cách 2: trả lời câu hỏi bí mật, câu đầu tiên là điền ngày sinh (CHẮC CHẮN EM ĐIỀN ĐÚNG) nhưng nó báo là ngày sinh em điền sai @.@
Hỏi: có khi nào có ai đó đã hack tk và thay đổi thông tin trong đó nên thành ra em điền sai không ạ??

Nhưng điều lạ ở chỗ:
Em đăng nhập vào 1 tk AppleID khác hoàn toàn thì CŨNG KHÔNG ĐĂNG NHẬP ĐƯỢC.

Nên e đã nghĩ đến trường hợp mạng nhà em có vấn đề (VNPT) ,em đã nhờ bạn em đăng nhập ở nhà nó (FPT) nhưng cũng không đăng nhập đc vào tk của em.

Nếu lỗi phần mềm thì trường hợp cả 3 thiết bị cùng bị lỗi khó xảy ra :(

Giờ em ko biết làm sao và em google thì cũng ko có ai ở VN có lỗi giống em cả nên em mong các anh chị giúp em với ạ.
Em chân thành cảm ơn ạ.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu như ko phải lỗi do phía Server Apple thì có 2 trường hợp:
1) Bạn gõ mật khẩu không đúng. Kiểm tra lại mật khẩu xem, nhớ là có cả chữ số, chữ hoa và chữ thường. Lưu ý chế độ CAPSLOCK khi gỡ.
2) Ai đó hack tài khoản AppleID của bạn và đã đổi mật khẩu khác.
Mình thì nghĩ rằng trường hợp 1.
@taycuong76 Cảm ơn bạn đã góp ý.

1. Chắc chắn mình đã gõ đúng vì:
+ mình đã thử nhiều lần
+ nhờ người khác (người tin cậy, đưa cho họ pass để thử ở nơi khác)
+ đăng nhập trên 3 thiết bị khác nhau
-> việc t gõ sai pass là ko thể xảy ra

2. Nhưng nếu bị hack thì tại sao t đăng nhập vào 1 AppleID hoàn toàn khác cũng không được?

Và trong trường hợp bị hack thật thì làm thế nào để lấy lại được??

T cảm ơn 😁
@phuongle0412 Bạn nên đọc bài này:
http://www.tinhte.vn/threads/542952/
@taycuong76 cảm ơn bạn, t đã đọc bài này và đã làm theo từ 3 ngày trước 😁
như đã nêu ở #1, t đã gõ email của t vô nhưng ko thấy có mail gửi vào hòm thư của t và t cũng ko bị nhầm lẫn như bạn chủ thớt bên đó.AppleID và mail reset của t là 1.

cảm ơn bạn rất nhiều, nếu có tgian mong bạn tiếp tục giúp đỡ :D
Hi Bạn.máy mình là iphone 4 16G,mình bật mới có 4 chương trình mà ram chỉ con 97MB chẳng hiểu.Ngày trước mua về bật bao nhiêu chương trình mà vẫn nhiều Ram.giờ cứ bật 4 chương trình là mình phải lắc máy giải phóng Ram.Hay là dùng lâu dữ liệu nó lưu trữ ở đâu làm tốn bộ nhớ nhỉ????

www.indochinavalue.com
hack rồi
các anh chị giúp em với ạ 😔
dailythe
TÍCH CỰC
12 năm
@phuongle0412 bạn mail cho support apple hỏi xem😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM