Không Import được ảnh vào Lightroom 5

livfc2010
16/11/2014 16:3Phản hồi: 17
Không Import được ảnh vào Lightroom 5
Có bác nào cao thủ Lightroom giúp em vụ này với.
Tình hình là em có dùng Lightroom để chỉnh sửa một ambum ảnh A, đang chỉnh sửa chưa xong thì em có việc phải Imprort ambum B vào để chỉnh sửa (có việc cần hơn).
Khi Import lại Ambum A thì không Import được nữa. Bác nào giúp em vụ này với.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này hình như ko phải import ko dc mà là do import rồi, ảnh gốc album A nào màu tối đã dc import vào library rồi. Bạn kiểm tra lại library của album A nhé...
nilt02
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này trước mình cũng bị rồi, bạn vào mục File Handing trên cùng bên phải và bỏ chọn Don't import Suspected Duplicates là ok
sieunhan1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nilt02 Mình đã làm được theo cách này.
Tuy nhiên bạn cho hỏi là khi đó ổ cứng có bị phình ra ko những do ảnh Import vào nhiều quá mà còn do Import nhiều ảnh bị trùng ko ạ.
nilt02
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieunhan1 cái này chỉ là nhìn đc trong Lightrom thôi, ko copy ảnh ra chỗ khác mà hết dung lượng đc
@sieunhan1 Bạn cho mình hỏi với. Chỗ file handing đó ở chỗ nào vậy? Sao mình k thấy??
sieunhan1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đặng Vân 12 Bạn nhấn "Ctrl + Shift + I" để thực hiện việc import ảnh.
Nó sẽ mở ra 1 cửa sổ cho bạn chọn ảnh để import. Ở phía trên bên tay phải bạn sẽ thấy mục "File handling".
Bỏ chọn rui vẫn ko dc bác ạ
mình cũng gặp tình trạng này, hóng cao nhân
TrườngSG1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hai bạn xem lại post trả lời #2 của loprjnce. Hình đã import rồi thì không cần import lại, ở Library chọn thư mục đã import (panel bên trái) là xong.
Bác thử kiểm tra tên thư mục, thử bỏ dấu xem ạ!
bác đổi tên tất cả các file nhập lại là ok
Mình cũng đang bị mắc ở chỗ này, kbiet lam the nao để lấy được những ảnh trước ra để chỉnh tiếp?
sieunhan1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đặng Vân 12 Mình thấy mục "Previous Import" (dưới box Copy và box Paste) hiển thị số ảnh là "0 photos". Theo mình thì điều đó có thể là:
1. Bạn chưa import ảnh nào trước đây.
2. Bạn đã xóa ảnh gốc khỏi nơi lưu trữ.

Bạn nhấn "Ctrl + Shift + I" để thực hiện việc import lại ảnh xem sao.
cái này sao đây mọi người
Cái này là do bạn import rồi nên k thể import tiếp đấy.Bạn vào mục Catalog ( panel bên trái ) click vào All Photographs là sẽ hiện ra
Cả nhà giúp e vs
E k tải ảnh vào lightroom để chỉnh sửa được ạ
Và e cx k bt e mắc lỗi gì ạ
Mong mọi người giúp e vs
E cảm ơn trc ạ
@Lthngoc188 Bạn sửa lỗi này được chưa. Vì mình cũng đang mắc chỗ này á. Nếu bạn biết giúp mình với nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019