Không muốn dùng điện thoại khi lái xe? Hãy đặt nó vào cũi chặn sóng của Nissan
sonlazio
4 nămBình luận: 49
Không muốn dùng điện thoại khi lái xe? Hãy đặt nó vào cũi chặn sóng của Nissan
Hầu hết mọi người khi lái xe hơi đều gặp một vấn đề: tay táy máy đụng vào điện thoại, ít nhất là một lần. Cá nhân mình từng bị một cô gái vừa lái xe vừa nhắn tin tông nhưng may mắn không bị gì. Chính vì những vấn đề này mà ở một số quốc gia thì hành động vừa lái xe vừa cầm điện thoại bị phạt rất nặng, ngay cả khi xe đang dừng đèn đỏ. Một khảo sát vào năm 2014 ở Mỹ cho biết có 74% đáp viên nói họ từng nhắn tin khi lái xe.

Lý do người ta cầm điện thoại thì rất đơn giản: check email, tin nhắn, chat với bạn bè và đặc biệt là Facebook. Tất cả những điều đó chỉ có thể xảy ra khi điện thoại của bạn có mạng, còn nếu không có thì chúng ta sẽ không làm được gì cả và điện thoại không khác gì một cục chặn giấy. Nissan đã tạo ra một "cũi" có khả năng ngăn chặn không cho bất cứ loại sóng nào đi vào. Thực ra công nghệ này không mới, vì nó đã ra đời được gần 200 năm rồi nhưng sẽ thật thú vị nếu những thứ cổ điển giúp chúng ta giải quyết những vấn đề hiện đại.

Hiện tại thì Nissan đã thử đặt cũi chặn sóng này vào phần đệm tay của ghế tài xế, chưa rõ là họ có ý định biến nó thành hiện thực trên các xe sau này hay không vì nó là một ý tưởng khá hay. Nếu dùng chế độ Airplane mode thì khi cần bạn sẽ phải mở lại điện thoại khá phiền phức trong khi nếu dùng cũi bạn chỉ đơn giản là lấy máy ra thôi. Khi ở trong cũi thì điện thoại vẫn phát nhạc được qua lỗ cắm 3.5mm hoặc USB.

426189397_NISSAN_SIGNAL_SHIELD_CONCEPT.jpg 426189396_NISSAN_SIGNAL_SHIELD_CONCEPT.jpg 426189401_NISSAN_SIGNAL_SHIELD_CONCEPT.jpg 426189402_NISSAN_SIGNAL_SHIELD_CONCEPT.jpg 426189404_NISSAN_SIGNAL_SHIELD_CONCEPT.jpg
Tham khảo: Nissan
48 bình luận
Hiệu ứng chiếc lồng Faraday. 😁
Chặn hẳn sóng điện thoại khi lái xe mình thấy ko ổn. Vì mình có thể ko nhắn tin nhưng vẫn cần phải giữ liên lạc. Đồng nghiệp, cấp trên, người thân cần liên lạc gấp mà mình ngoài vùng phủ sóng thì ức chế lắm
@vodanhdaisu Xe kô có bluetooth à? vậy kô mua 1cái bluetooth gác vô lổ tai.
Nên ra quy định mọi xe đều phải có chức năng kết nối Bluetooth rảnh tay thì hợp lý hơn. Tính năng này bây giờ chắc ko làm xe đắt lên là bao
khá hay. có thể giảm tỉ lệ tại nạn .
Thời buổi này 1p cũng ko thể thiếu dc cái điện thoại
Xứ ta thì đi ô tô hay xe máy, thậm chí là cả xe đạp...cũng vẫn sử dụng điện thoại như thường. Coi thường tính mạng chính mình và những người khác. Die lại đổ tại...số.
@Khẩu trang xanh Lũ ngu dốt thường không thích chết một mình bạn ạ.
martin306
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào troll lén bỏ điện thoại vào đây rồi khổ chủ tìm lòi mắt không ra 😁
Nhiều lần đi trên đường gặp mấy thằng vừa đi xe vừa nghe điện thoại rất là ngứa mắt, đặc biệt là mấy thằng cha lái xe tải, container,... coi tính mạng người khác không ra gì. Nếu đã xác định phải nghe điện thoại liên tục thì làm cái tai nghe bluetooth đi.
Nếu mất sóng thì đt phải tăng công suất thu phát để dò sóng, việc này lặp lại liên tục sẽ gây hao pin hại máy
Nhiều lúc trả lời điện thoại trên xe xong thì sực tỉnh ra mình đã ở nhà ... em ko muốn trở thành Dr Strange đâu, ahuhu 😔.

Lúc gọi điện khi lái xe người mình như đưa vào chế độ auto pilot ấy ... cũng khá nguy hiểm.
m4st3rZ
TÍCH CỰC
4 năm
Lúc chạy xe mình chỉ nghe gọi, xem maps kết nối Bluetooth lên xe nên ko mấy khi đụng đến đt. Mua thêm cái giá đỡ gắn lên xe là xong, cần gì phải chặn hết sóng. Muốn chặn sóng bật chế độ máy bay lên là đc
KuLuxuRi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bên Genk gọi là "Lồng trinh tiết" =))
Hên là gái nó đẹp , ko thì sml với Mod rồi 😁
Không thiết thực.
Thành BMT
TÍCH CỰC
4 năm
Đổ xăng cho phụ nữ là tội ác =))
Thấy nếu thiết bị đưa thông tin lên kính lái trước mặt tx thì hay, khi có cuộc gọi thì tx biết cái nào cần trả lời, cái nào có thể đợi, ngoài ra có thể phục vụ điều chỉnh media, map, thông tin đường xá, pikachu,.... thì quá tuyệt
@heobanhki cũng giống như google glass bị cấm thôi...k phải vấn đề là k nhìn đường mà đầu óc sẽ bị phân tâm
ConBoChet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bỏ vào đó đi. Làm k tốt thì mua xe mới. Vì khi mất sóng. Máy cứ dò. Cứ tỏa nhiệt va pin cứ nổ và cháy. Cháy luôn xe. K tin bạn có thể để đt vào hộp bánh rỗng đậy kín lại. Nữa tiếg sau lấy ra sẽ rõ
bigbangn91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khi điện thoại ko bắt được sóng thì nó sẽ tăng công suất ăng ten lên max, như vậy sẽ gây hao pin hơn so với bình thường khi có đầy sóng. Điều đó có đúng ko?
[Guest]
TÍCH CỰC
4 năm
sao ko bật airplane cho rồi 😁
nối với sound hệ thống qua bt . Rảnh háng thật , lỡ có chuyện gấp ko nghe đc lại ân hận

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019