Không thể cài đặt Launcher bên ngoài vào Bphone B86
Rất hay và hữu ích!/6 người
cuhiep
3 tháng trướcBình luận: 392Lượt xem: 23.244
Vãi nồi thế, launcher mà ko cho cài, thêm tí tiền mua mẹ con SE 2020 trải nghiệm IOS ko sướng à
Cài thế nào được khi dùng android lậu
Mượt hơn IOS mà cài lsao được laucher khác =)))
Nhìn cái chán mất cân đối quá, bỏ phím âm lượng đúng là cải lùi
Chặn giao diện cài vào là mình hiểu tại vì máy ko có phím âm lượng. Nếu cài giao diện khác thì phím âm lượng vuốt từ cạnh sẽ ko hoạt động.
Mấy thím lỡ mua thì report với Google đi, hoặc lỡ dại rồi thì ráng chịu. Đt ko nút bấm, tào lao, và đây là hậu quả đó, sx thứ chả giống ai thì ai dại đi mua xài thì xem như trả giá cho 1 bài học.
Nói chung sau đợt này S8 và no tê 9 hỏng mình sẽ mua vin smart
Toàn mấy tình năng tự tạo và tự mình công nhận. 😃
@ddamme Giống vụ truyền file nhanh nhất hành tinh không . Tốc dộ chóng mặt làm ra cũng chỉ để đó rồi .......Làm những cái người ta bỏ không làm vì không thật tế mà nhảy vô Nổ rồi tự nhục. Hahahahahha
đúng chất bkav, cái giao diện thì xấu vãi nồi ra mà đéo cho cài theme khác, đéo hiểu sao vẫn có người mua con này,
Chắc có liên quan đến chuyện không có phím vật lý. Nếu xài launcher khác thì các thao tác chắc ...
Quan trọng là thế giới Android là thế giới mở, mà Bphone làm như thế này chẳng khác nào ép buộc khách hàng, nên nhớ đây là Bphone, 1 hãng làm điện thoại nội địa mới nổi nên không thế nào đi theo con đường của hãng A nào đó được. Khách hàng đã dè chừng rồi, giờ lại càng thêm lý do để không thể mua Bphone. Hi vọng trong những bản update tiếp theo sẽ vẫn sẽ là 1 điện thoại sử dụng hệ điều hành Android đúng nghĩa.
@Anthonie Le Bạn nói đúng trừ một điều là Bkav ko phải hãng điện thoại mới nổi nhé.
- MỚI : B1,B2,B3 đã ra lâu rồi. Ko mới nữa.
- Nổi : Từ lúc ra điện thoại tới giờ chỉ có tai tiếng chứ ko có danh tiếng nên chỉ chìm chứ ko nổi.
😁
@vukhuong73 chắc là nó cũ nhưng không thèm nổi đó bạn 😆
Cai third party launcher roi lam sao tang giam am luong va cac gestures khac bac @cuhiep
Mấy bạn có mua không mà la làng lên vậy. Không mua thì kệ bà nó.
Thấy trên genk cài được rồi mà.
Tui dùng oppo f9 việc thay đổi font chữ khó khăn đã thấy ko thích rồi. Đây còn ko cho đổi Launcher thì chán nữa. Cũng ko thích kiểu thiết kế của Bphone.
Với tui cái gì tốt thì khen, cái gì ko tốt thì chê thôi. Còn ai bảo ng việt dùng hàng việt với đồ khác thì có thể nhưng bỏ ra bằng đấy tiền mua cái đt mà dùng ko thích thì tui ko mua.
Để cho phép Bphone cài đặt các ứng dụng launcher, người dùng sẽ cần phải kích hoạt chế độ "Tùy chọn nhà phát triển" bằng cách nhấn nhiều lần vào dòng thông tin "Số phiên bản", nằm trong mục "Giới thiệu về điện thoại" (dòng cuối cùng trong ứng dụng Cài đặt). Sau khi tùy chọn nhà phát đã được kích hoạt, truy cập Cài đặt > Hệ thống > Nâng cao > Tùy chọn nhà phát triển, kéo xuống dưới cùng của menu, tùy chọn "Cho phép cài đặt Launcher từ bên thứ 3" sẽ hiện diện và người dùng chỉ việc bật tùy chọn này lên.
Quảng tự lấy đá ngồi đun nóng bỏ vô quần mình rồi. Cái Gesture rối như đánh rắm mà tung hô QC. Như Sam hay Iphone là đủ dùng. Muốn thì còn hàng trăm app cho tùy biến riêng.....Mấy ai nhơ hết mấy ai dùng thường xuyên. Máy thì lag chụp hình thì đơ app.......đó là máy trưng bày cho trãi nghiệm đừng nói là còn Beta nha ông nội. (xem Video đấy) Hahahhah
Đây là BOS chứ android nào mà đòi cài launcher loncheo gì!
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.595 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156