Không thể xóa Folder $Recycle.bin

phucphuc21
18/1/2012 2:46Phản hồi: 19
Không thể xóa Folder $Recycle.bin
Tình hình là mình có cái ổ cứng di động mà dùng phần mềm Disk Explorer tìm thấy Folder $Recycle.Bin chiếm dung lượng tới 46GB lận. Mình vào ổ cứng để xóa thì không thể tìm thấy nó, không biết cách nào để xóa. Bạn nào biết giúp dùm mình với. Thank so much!

19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đã chọn như trong ảnh này chưa?

Nếu chưa thì vào Computer==>tab Organize==> Folder and search options, chọn VIEW trong cửa sổ mở ra rồi chọn đúng như trong ảnh mới có thể xem được folder bạn đang cần xem.

TB: đó là do thùng rác (Recycle Bin) của bạn nhiều quá, ra desktop, chuột phải vào "Recycle Bin" và "Empty Recycle Bin" là cũng OK.
phucphuc21
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã làm tất cả các bước mà bạn nói trước khi hỏi, nhưng mà vẫn không thể tìm ra được thư mục đó mới lạ ấy chứ 😔
Bạn nói rõ hơn chút đi, bạn cho hiện file ẩn và file hệ thống lên, nhưng sau khi làm có kiểm tra lại là đã được hay không không? Vì nếu máy dính "đúng" loại Virus thì chọn xem file ẩn xong, vào kiểm tra lại vẫn như cũ đó.
Bạn không thể xóa thư mục này được vid là mặc định của WINDOWS, bạn chỉ có thể giảm dung lượng của recycle bin xuống bằng cách, kích phải chuột vào biểu tượng recycle bin ngoài desktop và chọn properties, ở đây bạn chọn từng ổ đĩa một và giảm dung lượng của nó đến mức bạn thích, hoặc có thể tích vào ô, " không cần chuyển các file xóa vào thùng rác" nữa.
mr.nhat1224
ĐẠI BÀNG
12 năm
boot bằng usb cài bitdefender rescue CD. nó chạy linux diệt virus rất mạnh và cài gì cũng xoá đc, kể cả toàn bộ ổ c.
Kikirum
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi ,thư mục thùng rác hệ thống đó pạn ơi .xóa hok đc đâu .bạn chỉ ẩn được nó thôi
mr.nhat1224
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai bắt bạn xoá folder đó đi đâu, bạn xoá cái ở trong folder đó đi đc mà.@@! mình là mình xoá tất, có cái gì ngứa mắt là xoá
Kikirum
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xóa đi rồi ,nhưng nó chỉ ẩn thôi .hok tin thì khj xóa đi rồi .bạn hjện file ẩn lên xem .hok bao gjờ xóa được.
mr.nhat1224
ĐẠI BÀNG
12 năm
hô hô đã bảo dùng linux vào thịt đc hết
phucphuc21
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn tất cả các bạn, mình dùng phần mềm DiskExplorer trong bộ IObit Toolbox đã xóa được.
@phucphuc21 bạn có xóa thì nó cũng sẽ tự tạo lại mà thôi 😃
Muốn xoá file $Recycle.Bin thì mình chỉ nói với Windows 7 ,Vista thôi
bước 1:vào một phân vùng
bước 2:nhấn alt chọn tools <folder options vào mục view tại phần hidden files and folder bạn chọn don 'show hidden files ,folder and driver
đơn giản phải ko😃
làm theo hướng dẫn để hạn chế tăng dung lượng của Recycle
+ Nếu bạn sử dụng Windows 7, bạn hãy thực hiện theo hướng dẫn dưới đây:

- Vào Start, chọn Control Panel, chọn Appearance and Personalization, chọn Folder Options.

- Chọn tab View, chọn Restore Defaults.

- và bấm OK.

Win XP tương tự: Chọn tab View, chọn Restore Defaults.
bấm tổ hợp Windows+R, bấm control, sau đó search "Folder options", trong phần view bấm chọn "don't show hidden files...."
Có ai biết cách xóa cái windows.old 00 đi không ạ ? e nhét nó vào thùng rác r mà bây giờ xóa cx k đc😔:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
@Minh Kyle boot vào winPE xóa được nha bạn !!
mình dùng Glary Utilities xóa được cái này, không biết có bị lỗi không nhỉ
@nguulangk40 Không, nó chỉ là thùng rác thôi, bạn vào thùng rác trên Windows đổ rác đi là xong chứ đâu cần phần mềm thứ 3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019