Khù khờ : Vì sao BB mặc định không có chức năng khóa phím tự động
dieplh
10 nămBình luận: 37
ông rIM CHĂc ống ý không thích giống người khác thôi
ksez2002
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhét thoải mái túi quần dù không khóa bàn phím thì cũng chả bao giờ bị tự gọi đi không biết cả. Khóa bàn phím là thừa.
sadlyken
TÍCH CỰC
10 năm
hỏi thế cũng hỏi được. dùng bb nhiều đời mà bác chưa phù hợp lắm với em nó. thử cài soft profiler pro sẽ hiểu vì sao có cả trăm lý do bb chả nên khóa phím tự động
iLeo
CAO CẤP
10 năm
Quá đơn giản để BB khóa phím tự động mà ko cần bất cứ phần mềm nào, vào Options đặt Pass cho máy, máy sẽ tự động khóa nếu ko dùng đến sau ít nhất là 1 phút cho đến 1h.
Thêm nữa BB có Holster chỉ cần đút vào là tự động khóa => quá hay. Phải hỏi ngược lại là sao các hãng khác ko làm cái này.
Mà cái khóa phím tự động rất bực, ngày trước dùng bọn Nó kìa mình toàn tắt chức năng này đi
Bác nói chuẩn, em đã từng thấy chức năng đặt pass cho cái khóa phím nhưng lần đầu tiền dùng còn 7130 cách đây khoang 3,4 năm không thấy nó tự động khóa, bây giờ dùng OS 6 rồi thì thấy chức năng này hay. Nếu không mở topic này có lẽ vẫn lãng quên chức năng đó. Còn vụ hoster thì cái đó đương nhiên là đã biết rồi vì BB + Hoster mới hay mà. Thansk all vì sự đóng góp của mọi người. Tiện thể nếu BB còn có chức năng nào cực kỳ thú vị mời các bác tiếp tục share nhá.
mình dùng 8820 thì xài curve slider . chọn tắt màn hình trong 20s . thế là mở khóa giống iphone:hot:
không có tự động khóa phím là phong cách đặc trưng của BB đấy bạn. mà thực ra no cũng có lợi mà bạn , khóa phím băng tay tiết kiệm thời gian(hoặc đút vào hoster tự tắt màn hình)phong cách pro đáy bạn
chức năng khóa phím tự động mặc định của BB chỉ hoạt động khi bạn cài pass word nhé.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019