Khu vực dành riêng cho HP Touchpad
shuama
11 nămBình luận: 266
sao mình làm lại k đc nhảy.hix
Cho em hỏi có game nào chơi giống game Island paradise trên android không ? hoặc island paradise cho webos touchpad càng tốt 😃
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
11 năm
ảm đạm quá. em úp cho phát vậy
thangxd2
ĐẠI BÀNG
11 năm
metadata.json có thể dùng cho veer để chơi các games của pre or touchpad ko các bác?
xmanhua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác dùng Hp Touchpad cho em hỏi chút. Trong phần email có chứa file đính kèm ( word, excel...) , em nhấn tải xuống rồi, đọc bằng quick office rồi (nhưng chưa save nhé) thì không biết nó sẽ được lưu ở đâu ạ? Vì khi không có mạng mà những file đó vẫn mở được, mặc dù em chưa save hay save as... Nó cũng không ảnh hưởng nhiều lắm, nhưng nếu hằng ngày em đều nhận được một đống email với file đính kèm mà cứ nhấn tải về thế này chẳng mấy chốc nó sẽ đầy ! Các bác chỉ giáo giúp ạ!

---------- Post added at 04:17 PM ---------- Previous post was at 04:12 PM ----------

Các bác dùng Hp Touchpad cho em hỏi chút. Trong phần email có chứa file đính kèm ( word, excel...) , em nhấn tải xuống rồi, đọc bằng quick office rồi (nhưng chưa save nhé) thì không biết nó sẽ được lưu ở đâu ạ? Vì khi không có mạng mà những file đó vẫn mở được, mặc dù em chưa save hay save as... Nó cũng không ảnh hưởng nhiều lắm, nhưng nếu hằng ngày em đều nhận được một đống email với file đính kèm mà cứ nhấn tải về thế này chẳng mấy chốc nó sẽ đầy ! Các bác chỉ giáo giúp ạ!
CaoHungVN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nà cài được Internalz Pro từ Preware không vậy? Hôm nay em cài Internalz Pro 1.5 trên đó toàn báo lỗi, xem IPKG LOG thì báo lỗi curl: (22), hình như là file đã bị xóa từ host thì phải. Có bác nào bị như em không?

Em load file ipk về cài thì nó bão lỗi thế này các bác ạ: cách khắc phục thế nào được ạ

Bạn thử cài bằng preware trực tiếp trên Touchpad xem sao ,thường thì mình chỉ dùng quick install để cài preware, sau đó là để cài cácfile ipk , còn lại các ứng dụng , patch, kernel... mình đều sử dụng preware ( chạy trên Touchpad ) và cài trực tiếp luôn .
phongkute
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn down file filemgr.ipk trên webosnation về cài bằng quick. Sau đó vào preware trên tp cài internalz là ok. Sáng nay mình cài internalz trên preware nó cứ bị lỗi ko cài được filemgr. Thế là đành cài thủ công cái đó .

Tương tự lúc cài advanded reset options cũng bị lỗi 1 cái. Mình cũng lên kiếm cái services đó cài bằng quick . Phần còn lại thao tác trên preware.

H mình đang loay hoay ko hiểu sao trong knidle đọc sách lại bị lỗi fonts. Hic

-- Sent from my TouchPad using Communities
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
10 năm

Bác cho xin cái weather này lại với, em megaupload lên đĩa rồi còn đâu 😁

---------- Post added at 04:30 AM ---------- Previous post was at 04:27 AM ----------

Bác cho xin file của bác được ko, mình có 1 file FileMgr 2.0.8 ( ko nhớ down ở đâu ), mà mình cài bằng quick ko được luôn, vẫn lỗi "See IPKG Log" , và nó chỉ cài cái framework vào thôi. Mình cài cả file internalz Pro 1.5 bằng Quick cũng vậy, ko biết bị lỗi gì, firmware mình là 3.0.5 . Thanks bác.
phongkute
ĐẠI BÀNG
10 năm
FileMgr : http://www.webosnation.com/filemgr-service (bạn đăng nhập vào rồi download nhé, bản trên webosnation đảm bảo chuẩn)
Weather Dashboard for Touchpad: https://rapidshare.com/files/932617635/webosbuzz.com.supergigamega.weatherdashhd_1.0.5_all.ipk
okono
TÍCH CỰC
10 năm
Weather Dashboard link trên die rồi, ai còn link khác ko share cho mình với
mochodiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi cho em hỏi tý! Hôm nay em cài cái Picsel smartoffice 1.8.3 vào máy được rồi nhưng khi mở lên màn hình nó cứ hiện màu đỏ rồi đứng yên luôn. Muốn cài vào để đọc cái office cho tiện mà cũng không được. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với!
[h=3][/h]
e cài cái weather này vào máy xong nhưng k load được location thế là lại phải xoá đi.hixx
bb_38
ĐẠI BÀNG
10 năm
up phát.cũng có í định mua HT mà sao xem mấy video thấy cảm ứng con này lúc phải ấn mạnh hoặc ấn 2 lần mới đc thế nhỉ.
phongkute
ĐẠI BÀNG
10 năm
Link sống nhăn bạn ơi. RS khó die lắm. Mình re-up lên MF cho bạn dễ down đây:
http://www.mediafire.com/?8j2nkna8m7w7bce

Bạn xem ở đâu mà như thế nhỉ....? Bạn yên tâm là cảm ứng tp thuộc vào hàng top trong các tablet hiện nay rồi nhé. Bạn so sánh với tablet nào ? tất nhiên ko cái nào đọ lại được nhà táo (kể cả iphone ipad) về độ mượt (Mình ko phải fan tao, nhưng phải công nhận điều này)
TP muốn chay mượt mà bạn về up lên 3.0.5 , rồi cài các patch cần thiết, có thể oc lên 1.5 (thực chất là về lại giá trị thực của nó thôi), đảm bảo bạn k thất vọng
đã gõ được tiếng việt trên touchpad
Mình mới tậu con TP mới. Đã cài được font Tiếng Việt, đánh được font tiếng việt, cài đươc 1 số game thật là mượt mà, ko bị lỗi gì hết. Thật là đã.
Có bác nào có game contra và bắn xe tăng cổ điển ko cho mình xin với. Cám ơn các bác.
bạn ơi, mình tính mua 1 cai hp touchpad 32gb, bạn thấy sử dụng thế nào, minh len mạng thay ngta noi là nó hay bi lổi, day usb, day sạc thi hay bi hư, phụ kiện hp kém chất lượng. mình ko bit sao nữa. dang phân vân quá.
@zzipper90 Bạn đọc ở đâu ra vậy? HP mà kém chất lượng thì làm gì đứng đầu thế giới về PC
em nó bị rè loa khi tắt màn hình - có ae chỉ gọi skype là hết nhưng mình chẳng biết gọi cho ai thử. còn cách nào fix lỗi này ko các bro
hakkinen
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn gọi cho eco (để kiểm tra chất lượng trên Skype, id này lúc nào cũng online). Còn nếu k có mạng thì restart device
Mình dùng hp mà kg biết cài phần mềm có bác nào giúp mình kg cài con chim cánh cụt ý
vohuytk10
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác ơi..sao e cài game cho tp mà nó cứ chạy mãi như thế này là sao ạ?...hic...
Các bạn soft ( chạy trên webOS ) nào thay thế cho phím home của TP không vậy . Phím home xài nhiều quá lõm vào trong luôn .
Thks các bạn
@dungngvan.1080 bạn đâu cần dùng phím Home đâu, chỉ cần dùng tay vuốt nhanh tự cạnh dưới màn hình lên trên là sẽ về home mà
@zeroxx Ok , thanks bạn zeroxx nhiều .
em đang sài hp touchpad 32gb, tự dưng trên cục pin có dấu ''?'', bro nào fix được em xin cảm ơn và HẬU TẠ 😁:D
mình vừa chơi WebOS, hy vọng các bác cho mình vài trang nước ngoài có nguồn apps cho hp touchpad phong phú và link chưa die 😁 lục trong này thấy nhiều apps hay quá, nhưng link die hết rùi 😔
@thinhletien Hiện tại thì có
http://www.webosbuzz.com/content.php
http://forum.mobilism.org/viewforum.php?f=555

Là hai trang có nhiều ứng dụng cho webOS, nhưng sau vụ megaupload thì nhiều link chết hết.
Giờ bạn lên đó không tải được cái nào hoặc thấy cái nào hay thì post vào topic hỏi đáp, xem các bạn khác họ có trong máy thì họ chia sẻ .
Mình cũng có lưu một số trong ổ cứng, nếu cần mình sẽ upload lại .
@nova_ck thanks bác rất nhìu ^^ mình chuyển từ iOS và Android qua nên nhìu bỡ ngỡ quá. Mua con touchpad về em yêu khoa học WebOS. Sau 1 ngày mày mò vọc vạch xài thử thì thấy WebOS quá tốt, kết nhất cái UI hơn 2 thằng kia nhìu, tiếc cái lại chết ỉu và k nhìu apps 😔
Nếu bác có lòng thì bác up dùm mình mấy cái apps lên MF 😁 ko cần game đâu ạ, mình k mê game, nếu có vài cái game đẹp đẹp giải trí nhẹ nhàng như xếp kim cương thì okie. Còn lại mình chỉ cần apps để mày mò. Nếu được bác nén lại 1 file rùi up dùm mình thì tốt quá.
Thanks bác lần nữa ^^

PS: mình đang cần 2 apps này, nếu bác share mình thì tốt quá: Glimpse Touchpad và Video Flood HD
@thinhletien Dùng webOS rồi mà sang cái khác là cứ quen vuốt vuốt,gạt gạt 😁
Chính vì nó lận đận nên mới ít apps 😃
TouchPad thì chả lo gì, vì có Android rồi, cái gì webOS thiếu thì nhảy sang Android dùng, bổ trợ cho nhau.
Glimpse mình có viết bài tại đây :
http://www.tinhte.vn/threads/1094457/
vừa test link còn tốt .
Videos Flood HD thì để kiếm lại xem.
Games thì tạm thời bạn qua Topic này mà tải :
http://www.tinhte.vn/threads/1390150/
Cũng mới chỉ một số thôi, còn nhiều cái khác trong box nữa.
Hoặc bạn lên thẳng cái host này mà tải đủ thứ về , tải trực tiếp nên cực nhanh .
http://fneu.fr/touchpad/
Tuy nhiên có một số ứng dụng trên đó không phải bản mới nhất.

Chúc vui !
@nova_ck Mình thì có tablet android rùi, với lại cellfone cũng chạy android, nên k mặn mà với android nữa. Touchpad thì cứ WebOS nguyên gốc mà chiến bác à ^^ mua nó cũng chỉ vì cái webOS

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019