Khu vực dành riêng cho HP Touchpad
shuama
11 nămBình luận: 266
con hptouchpad của em nó bị gì mà vô market no nói có kết nối (tức là k có mạng), nhưng em đã bật wifi lướt web bình thường. cho hỏi market em bị gì? có phần mềm nào chạy lại chương trình cho hp k? hay là unroot cho no cung dc
cho hỏi máy đã hack boot thì mình co reset dc k?
Phần mềm duyệt web của touchpad có mỗi một kích thước chữ mặc định, không thể phóng to lên được. Bác nào biết cách zoom nó to lên thì giúp em với, mắt em kém. Thanks!
các bác ơi e cài cái game nova 2 cho webos 700mb ma mất gần 1h là bị gì vậy các bác giúp e với,
@weqweq Rồi có chơi dc ko bác

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
chơi đc như thường bác ạ,mỗi tội cài sao lâu quá.
@weqweq Theo mình biết thì nó còn bung ra nữa chữ không phải chỉ 700 MB thôi đâu, nếu không nhầm thì lên tới hơn 1GB lận.
Thế nên lâu cũng đúng thôi.
em vừa làm 1 cái này nó có tác dụng rất hay cho máy tính bảng và samsung SIII và google nexus 7.
ĐẶC BIỆT XÀI USB NGON LÀNH NHA CÁC BÁC. KHỒNG CẦN PHẢI LẬP TRÌNH HAY GÌ HẾT GẮN USB VÔ GIỐNG NHƯ GẮN VÀO PC HAY LAPTOP, CHƠI ĐƯỢC TAY CẦM LUN NHA
vì tính tò mò xem các bác trên tinhte làm nhưng mà nó lu bu phức tạp quá nên em tự làm em nó nhỏ gọn thế này.
đầu tiên:
1 HUB USB em mua nó 60K
1 cáp chữ Y em mua nó giá 35k (ở sài gòn hơi khó tìm cái loại cáp có cổng OTG nên em phải tự làm bằng nhiều thứ cho gọn)
1 cáp OTG em mua nó giá 40k
băng keo, keo 502 em mua nó giá 10k

vì làm bằng tay nên không có thâm mỹ như nhà sản xuất. bác nào có nhu cầu thì em làm dùm không lấy lời gì hết. em mua nhiêu làm lấy tiền bấy nhiêu. Nhưng bác nào làm thì nó trước em 1 ngày và cho em sdt để em làm nó vì làm cái này lâu lắm mới được thời gian khoảng 1 ngày/1cái. cứ pm yahoo em
yh: stop.stop13

đây là hình em nó đây nó gồm 2 đầu:
1. Đầu lớn là đầu USB dùng để gắn vào nguồn đện hay laptop, hoặc là 1 cái gì đó phát ra điện (dùng để có nguồn điện cho chuột và bàn phím và USB, vì những thứ này máy tính bảng nuôi không nổi)
2. Đầu nhỏ là đầu dùng để gắn vào máy tính bảng
đây là hình em nó được gắn vào laptop bằng cổng USB

và đây là hình chuột và con hp toucpad đã gắn vào em nó và vào laptop
đây là hình ảnh em nó hiện lên con trỏ chuột. các bác nhìn kỹ dùm em vì con trỏ nó màu xanh nên không thấy rõ

Vua lam xong 1 em cho galaxy tab su dung ok gia"?". Vi cap OTG gia 150k
UP QUA UP LẠI 100%
@phong891 up
woa, quá ngon, đã quá
Xin chào, TP còn mới với mình....
tình hình là mua con HP trên mạng, họ gởi trễ 1 tháng, mà bưu điện thì bảo là bỏ vô thùng thư rồi, tưởng chắc chắn mất, nên đòi bồi thường, bồi thường xong mua con Kindle 8.9" xài thì thấy được có mỗi cái chạm vào là nhạy, còn web thì xấu ẹt lại tải chậm.
Sau 1 tháng thì em HP về, giao diện tuyệt đẹp, đặc biệt là Card y chang tabs trên laptop, chớ không có bị reload mỗi lần open lại tabs như em Kindle. Trả em Kindle ngay tắt lự (tự dưng có 1 em HP free tiền nhưng hao tổn tinh thần vì tưởng bị ăn cắp phải liên lạc khắp nơi)
Vào chat skype với yahoo cũng rất đỉnh. Vô Photo thì khá hơn em Kindle ở chỗ có list cột tên bên trái NHƯNG... tệp file ảnh lại xếp ngược từ lớn đến nhỏ.
================
Bạn nào biết cách làm sao để HP nó xếp theo A-Z/nhỏ tới lớn thì hướng dẫn giúp mình với, mình không muốn cài app vì đọc trên trang chủ của hãng thì thấy app khác load chậm hơn cái photo này.

p/s Mình sắm em chỉ để đọc truyện tranh là chủ yếu, mà tự nhiên mỗi lần đọc là phải kéo xuống ảnh cuối cùng rồi mới đọc ngược lên thì hơi... quế!
@Hạt Cát Nhỏ bác chỉnh lại ngày giờ, và múi giờ cộng 7 thử
@phong891 không work bác ạ! 😔
đã vào Setting >> Date&Time chỉnh từ giờ Denver, US thành Việt Nam, rồi shutdown, rồi turn on rồi cũng thử cộng vào múi giờ 7 giờ, nhưng hình vẫn bị ngược từ Z-A.
Google khắp mạng cả trang WebOS cũng thấy chưa ai có đáp án cả!
Toàn là chỉ xài app coi album thôi à!
Thôi không sao đâu, cứ kéo hết trăm mấy chục cái thumbnails rồi đọc ngược lên là được rồi ạ! :eek:
Bạn thử dùng Comic Shelf HD để đọc truyện tranh xem.
http://www.tinhte.vn/threads/1041919/

Tải ở topic này :
http://www.tinhte.vn/threads/1046890/

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019