Khui hộp & Trên tay Apple iPhone 13 Pro

24/9/2021 3:25Phản hồi: 375
Khui hộp & Trên tay Apple iPhone 13 Pro
Chào anh em, đây là lần đầu tiên mình viết một bài viết chỉnh chu để đăng lên trang, nên nếu có gì sai sót mong anh em góp ý và bỏ qua giúp mình nhé.

Đặt hàng và giao hàng

• Sau buổi giới thiệu chính thức của Apple thì mình vào trực tiếp App store của Apple để đặt hàng, nhưng lúc này theo như Apple ghi thì chỉ là chuẩn bị sẵn đơn hàng chứ chưa được đặt hàng chính thức. Sau khi chuẩn bị xong thì vào 9h tối ngày 17/09 khi Apple Store chính thức mở bán thì mới được lên đơn hàng (Chắc do iPhone khá hot nên hơi lằng nhằng).
  • Đúng 9h tối hôm sau mình vào Apple Store để tiến hành đặt hàng, nhưng mãi vẫn chưa load vào được app vì có lẽ quá đông, vào được app thì đặt hàng cứ bị lỗi và phải làm lại từ đầu, cuối cùng đúng 9h26p thì mình mới đặt xong đơn hàng 2 con iPhone 13 Pro, nhưng chỉ một con giao đúng ngày 24/09 con còn lại phải đợi tới 14/10 mới giao kịp (Không giống như nhiều Anti bảo năm nay iPhone ế chỏng chơ và Tim Cook chỉ chơi chiêu khi thông báo cháy hàng ;) )

Khui hộp và Trên tay

• Đây là lần đầu tiên mình mua được một con iphone nhanh như vậy nên khá hồi hộp 😁 Hộp giao hàng được Apple đóng rất gọn.
  • Phần seal nay đã không còn dùng nhựa như mọi năm, cách khu seal cũng khác.
  • Cái màu xanh của máy làm mình mê ngay từ cái nhìn đầu tiên, kiểu màu Pastel khá sạch và sang, mà mình lại là đứa thích màu xanh trước giờ.
  • Vì chuyển từ Xs Max sang nên cảm thấy khá gọn, cầm dễ thương, cảm nhận rất rõ là cầm nặng tay hơn con Xs Max.
So sánh với các thiết bị khác, Dell 9500, Xs Max, iPad Pro M1 và Sandisk SSD 1TB.

Về màn hình máy

• Thứ đáng giá nhất trên iPhone năm nay theo mình thấy đó chính là màn 120Hz, những ai đã lướt mắt qua màn 120Hz chắc sẽ hiểu, do mình có dùng thêm một em iPad Pro nữa nên cũng không cảm thấy khác biệt lắm, chắc do mắt mình cũng quen rồi.

Camera

• Thứ được Apple nhắc nhiều nhất trong buổi giới thiệu, về phần cứng thì camera năm nay cực to, nó to hơn phân nửa bề ngang của máy, ảnh dưới mình chụp cùng Camera của con iPad Pro M1 cho anh em dễ hình dung.
  • Mình có thử qua một số chức năng của máy nhưng chắc có lẽ sẽ là một bài đánh giá chi tiết sau.

Pin

Lúc nhận máy cho đến khi viết bài này là hơn hai tiếng, mở máy lên là 70%, sau các cài đặt ban đầu máy khá nóng, và hiện tại máy còn khoảng 53%, có vẻ như việc nâng cấp pin của máy đúng như Apple quảng cáo. Dù vậy thì bài đánh giá pin sẽ cần nhiều thời gian nên cũng sẽ được viết trong một post sau vậy :D

Lưu ý về phụ kiện

Điều sung sướng nhất khi dùng đồ của Apple chính là phụ kiện, mình mua sẵn một cái ốp và một miếng dán màn hình để chờ máy về rồi gắn vào thôi, nhưng dù đã lựa rất kỹ mà miếng dán vẫn không phủ hết mặt kính của máy, anh em nào mua máy nhớ chú ý khoảng này nhé.

Hình ảnh thêm cho anh em tham khảo

Quảng cáo

375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vondermort
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tít là 13 pro max, trong bài lại là 13 Pro
vince2409
TÍCH CỰC
2 năm
@cyberteck ko biết thì dựa cột mà nghe, thể hiện làm gì quê quá b ơi =))
@cyberteck Lại thêm 1 thanh niên thích tỏ ra là mình nguy hiểm. Nhìn kỹ dòng cuối cùng chưa mà phán như đúng rồi thế 😆
center
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cyberteck Thích thể hiện 🤣
tiendat2810
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cyberteck @cyberteck Thậm chí trên iPad Pro nó cũng có mục Limit Frame Rate trong setting nữa bác ah chứ không phải không cho phép đâu 😆
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn đẹp quá. Vẫn thích màu trắng bạc hơn
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zozolozozove Nhìn xấu. Dù biết là để sạc nhưng vẫn thấy nó giống cái gương của mấy em gái đó
@Dr.Son thôi ông ơi. gõ phím thì làm ơn chỉnh não suy nghĩ kỹ đi rồi hãy gõ. "ốp trong thì nhanh ố vàng, và nó ko bao giờ đẹp như để trần. Vậy nên thực ra cái màu máy ko quan trọng vì đằng nào cũng phải ốp." => ông nói câu này không khác gì ông khẳng định màu máy không quan trọng, nói như ông thì mua màu nào chả được, rồi đeo ốp vài. lớn rồi, lặt lọng làm gì, xàm lôz lắm.
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Chúc mừng chủ thớt
Anh theo em
Ngắn gọn, súc tích. Đã vote 5 sao cho có động lực làm bài tiếp theo 😁
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mr. Kupo các bạn đang nói đến ai đó? ông điên dâm lạnh á?
@camivacamiva kk chính nó 😁
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
2 năm
@-Mr.S- hihi… mình cũng ít khi comment lắm, nhưng với một số bạn, được tham gia, bình luận và đặc biệt lên top trong diễn đàn nó như một niềm vui ý, và mình tôn trọng cái sở thích của họ :D
Mr. Kupo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@camivacamiva Nó đó ông... như kiểu bị ngáo, ảo tưởng kiểu gì ấy 😆)
Cụm cam thấy to hơn ha
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangpm Nhìn thấy thô thật, to choán hết mặt lưng
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangpm Hồi trước có ông nào nói là cái phần nhô lên của cam mà chiếm hơn nửa cái máy thì là hàng fake á nhỉ ?
@hoangpm Cụm cam quá cục mịch, thô ráp và chả tinh tế gì hết.
@hoangpm Nhờ to mà nó rất chất lượng. Cảm biến khẩu độ rất lớn. Cộng với thuật toán tốt nên hầu như cam android dù 200mpx cũng ko thể tốt đc như apple bây giờ đâu
thanhtomnd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangpm Đúng là nhìn cụm cam sau thấy thô và xấu qá
cám ơn bạn, mình cũng đang mong em 13 Pro, giờ biết được khi nhận nó như thế nào. Đã quá.
@doquynh tay Đã nhận xong thóc. KOL trên mạng nhận show samsung nhiều mà
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hạt mè bé xíu Troll bác ấy thôi chứ bác ấy xài gì kệ. Chứ ảnh hưởng gì mình đâu. Mn công kích tội ảnh, ko lên tóc đc
Gompei
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Menswear thế lưỡi thằng nào có xương, bác chỉ em coi.
Dùng phụ kiện Apple sung sướng chỗ nào vậy 🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣
@Minhhien.chef Dùng Apple phụ kiện nhiều -sướng.
tuanhung1703
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Minhhien.chef Sướng chỗ là nhiều ..đặc biệt vẫn là Nhiều Tha hồ Chọn
Từ màu sắc . Dài hay ngắn . Cong hay thẳng . Vuông hay chữ nhật . Hình mưa hay hình nắng . Hình mặt trăng hay mặt người ... nói chung là nhiều ....và đặc biệt người nhiều tiền như mình còn có chỗ để tiêu nữa
@tuanhung1703 Bác trloi đã cái nư em ghê =)))))
pomme_bleu
TÍCH CỰC
2 năm
@tuanhung1703 Show đống phụ kiện đã mua cho mọi người thèm đi bác 😜
tuanhung1703
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pomme_bleu Khoe lại bỏ qua dùng apple wath tội em nó . Hết người kiếm chuyện với ae mình .kkk
Thèm ghê
@Duy Luân Thèm thì quất ,dăm ba con iphone rẻ tiền làm sao làm khó dc duy luân
@Nguyễn Chí Danh VN chưa có hàng 😆
quocsudaklak
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Duy Luân Nhiều phụ kiện quá
Cười vô mặt
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn cụm cam to thô quá.
@hoanbnhbg Như vầy xịn hơn S4 zoom chỉ cần một camera 😃
chotoi
CAO CẤP
2 năm
@Hoàng Dương Liệt Em này chết ngay khi mới ra.
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chotoi đã từng được cầm em này hồi mới ra mắt, mình nói đó là cái máy ảnh có tính năng gọi điện á… 😁 thô một cách khó hiểu
bác đặt hàng trên app store tại Việt Nam luôn hả
nqt9002
CAO CẤP
2 năm
@billyco nhìn hình thì khả năng bạn ấy đang ở Nhật và đặt bên đó 😁
@billyco @billyco vn có app store đâu mà đặt chú vs lại vn nằm trong đợt 3 mở bán mấy nước khác xài chán rồi vn mới có nhé
NgoTuan1809
ĐẠI BÀNG
2 năm
@billyco máy j/a mà.
azapp
ĐẠI BÀNG
2 năm
hổng có video à mod
Cười mặt nồi
@azapp À mình chỉ là thành viên thôi à, do nhà mình nhỏ, góc đặt camera ko đẹp nên chỉ hình thôi, thông cảm nhé bạn.
cụm cam có vẻ sẽ chỉ có to và ngày càng to hơn, ko thể nhỏ đi được, muốn tốt hơn thì phải to, đó là giới hạn vật lý
@O.R.A.N.G.E Thực ra to ra và nhỏ lại có chu kỳ như thời trang vậy. Khi nào nó lên đỉnh hình sin thì người ta sẽ chạy đua để làm nhỏ lại và tinh tế hơn. Bù đắp bằng thuật toán như pixel chẳng hạn.
Chuẩn bị có mấy thím Mồm chê nhưng tay vẫn "Buy"
HAYZUI
ĐẠI BÀNG
2 năm
@-Mr.S- hơi bị lầm bạn nhé, mình đã xài cả fold 2, fold 3 cho vợ, ip 12px của mình vẫn ngon mà 13 năm nay chán quá nên không lên thế thôi.
@leequan2012 Chê thì chê nhưng cũng không còn lựa chọn nào tốt hơn cả.
duyvua
TÍCH CỰC
2 năm
@leequan2012 Công nhận mình chê và mua một phát 2 con fold 3 luôn
nlbn85
TÍCH CỰC
2 năm
Chúc mừng bác!
conghuu2911
ĐẠI BÀNG
2 năm
Apple khi nào cũng chỉnh chu cho sp của mình!
Cụm cam trông ớn thật
Cười mặt nồi
@manhcuong04 chắc để phân biệt vs ip12 pro 😅
@manhcuong04 xấu dã man cái cụm cam thô kệch
Không liên nhưng mình load site bài viết này đúng 10 phút chưa xong, cuối cùng là đứt ko load luôn.
Dạo gần đây vào tinhte load trang lâu cực kỳ, nên vào đọc 1-2 bài là out luôn.
@Duy Luân Mình ở VN đúng là bài này nặng quá lên ko load đc luôn. Nhưng những bài khác và cả trang chủ cũng load chậm nhé Luân.
@pntphong1810 Do mình up vội nên ko kịp resize lại mấy cái ảnh nữa, chụp bằng con Sony xong rút thẻ cắm thẳng vô iPad retouch sơ sơ rồi up liền. Mong anh em thông cảm.
@pntphong1810 Bạn còn bị bài nào load chậm nữa thế? Cho mình xin cái link check thử phát
boom94
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pntphong1810 b có đang set DNS ko vậy? Nếu có thì thử remove hết rồi reload lại xem. Trước mình xài 1.1.1.1, fb ko thể truy cập đc. Xóa sạch hết là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019