Kích hoạt đèn Flash trên iPhone và iPad Pro để báo tin nhắn và cuộc gọi tới

9/6/2020 2:6Phản hồi: 130
Kích hoạt đèn Flash trên iPhone và iPad Pro để báo tin nhắn và cuộc gọi tới
Trên tất cả các đời iPhoneiPad Pro (đời 2016 trở đi) anh em có thể tùy chỉnh để đèn flash nháy sáng khi có cuộc gọi hay tin nhắn tới. Cái này thì chắc nhiều anh em đã biết nhưng mình vẫn hướng dẫn lại vì sau một số bản nâng cấp iOS thì tùy chỉnh này đã nằm ở chỗ khác.

Để bật cài đặt này thì anh em làm như sau:

• Cài đặt
  • Trợ năng
  • Âm Thanh/Hình ảnh
  • Đèn LED để cảnh cáo (bật mục này lên)
  • Nháy sáng khi im lặng (bật mục này nếu anh em muốn thiết bị sẽ nháy flash ngay cả khi đang trong chế độ im lặng)
Lưu ý:
Anh em kích hoạt tính năng này thì hết sức chú ý khi sử dụng thiết bị ở những nơi công cộng vì đèn flash của iPhone và iPad Pro có độ sáng rất cao, sẽ gây khó chịu cho những người xung quanh và việc nháy sáng này cũng rất dễ bị hiểu lầm là đang chụp lén người khác.
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chẳng bao giờ bật cái này và cực kỳ dị ứng với người nào làm vậy. Có lẽ chỉ dùng cho công nhân hầm lò.
@anhtkl Điện thoại thôi còn đỡ chán, có tin nhắn nó cũng nháy cơ. Gặp đứa đang chat với cùng lúc với 1 nhóm người thì thua luôn
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
@Daviddv9prada Công nhận với bác. Tôi cũng cực kỳ ghét ông nào bật đèn flash chớp chớp báo cuộc gọi với tin nhắn. Bất lịch sự vô cùng luôn.
hothanhtung6
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Daviddv9prada Khi bạn có con nhỏ. Đt luôn để im lặng để con ngon giấc. Thì có lẽ nên bật chức năng này để dễ biết có thông báo đến đt
@hothanhtung6 Mấy ai dùng đúng mục đích đâu bác. Cái tính năng này đâu phảiApple nó viết cho số đông mà chủ yếu phục vụ người khiếm thính. Một số không hiểu cứ bật lên cho nó ra vẻ tao có iPhone.
Còn việc bạn nói cũng chẳng mấy hiệu quả vì Điện thoại hầu như lúc nào cũng ở bên mình. Để chế độ rung cũng ổn mà.
Huy.Apple
TÍCH CỰC
4 năm
Hello con zợ 😀
@Huy.Apple t xài ốp tư khi mua mà tự nó tróc 1 vết chưa dc 1 tháng nữa. bó tay. thấy nhieu ng bị chắc bệnh chung rồi
@shinnosuke9999 mình dùng màu coral hơn 1 năm nay chưa tróc mẻ gì
Aden
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huy.Apple UAG quá ngon
@shinnosuke9999 Đúng là nó gia công kém. Thêm 1 phần là khí hậu Việt Nam và tuỳ mồ hôi tay từng người. Mình dùng xr chỉ bị li ti vài chấm nhỏ, k xấu lắm 😆
Bây giờ mình cũng không nhớ chính xác mấy cái mục cài đặt đó giờ nằm ở đâu, giờ toàn search trực tiếp qua spotlight trên home screen hoặc ở mục cài đặt vuốt xuống tìm cho nhanh, đỡ mất công đi mò 😁
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
4 năm
@lexcuong Đúng mình định ctm luôn. Mình search nhanh, ngay cả app ít dùng thì mình cũng search, do quên mất là gom nó lại ở đâu. Cái này tiện ha.
mình gặp nhiều người làm thế này và thấy rất phiền, ngang với âm báo 😃
shaun777
TÍCH CỰC
4 năm
Dị ứng với cái trò này
E ghét nhất cái đèn này, mấy lần dán đt cho khách ,đang nhìn chăm chút vô dán thì thông báo tới là coi như loà mắt luôn
thấy chói mắt mà chả dc tích sự gì. chả lẽ ngó dt mà k thấy tb phải chớp đèn
Xác nhận cái này có trên iPhone X 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
DexterNT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Máy đếch nào chả có ?
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
@DexterNT Bác lên tiếng cãi thánh chi cho mệt😆) thánh không nghe bác nói đâu. Mỗi ngày có 300 cái noti từ tinhte, chắc gì cmt của bác được để mắt tới=]]]
Người ta cmt lấy doanh số thôi mà
@crazysexycool1981 ông mà k bật cái này tôi làm con ông. Và máy nào cũng có nhé, k chỉ mỗi IPHONE X. nó thiết kế cái này cho người khuyết tật, khiếm khuyết về thị giác
@DexterNT Ngoài 6s & X, chưa xài bất cứ iPhone nào nên ko rõ 🤓
@Hà Quang Tùng Trong ảnh screenshot bật rồi kìa 😎
trước có dùng tính năng này nhưng về sau thấy phiền nên tắt luôn 😁
Lưu ý:
Anh em kích hoạt tính năng này thì hết sức chú ý khi sử dụng thiết bị ở những nơi công cộng vì đèn flash của iPhone và iPad Pro có độ sáng rất cao, sẽ gây khó chịu cho những người xung quanh và việc nháy sáng này cũng rất dễ bị hiểu lầm là đang chụp lén người khác.
Đã viết lưu ý được như thế này rồi mà vẫn đăng?không xài được ở nơi công cộng thì lại phải tắt mỗi khi ra ngoài hoặc chơi 1 mình nhỉ 😆thông tin không hữu ích cho lắm!
lenaibambi05
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanh_nhan Bác có theo kịp câu chuyện không vậy? Dĩ nhiên người có ý thức sợ ảnh hưởng ng khác họ sẽ không dùng. Và nói rõ là họ không dùng vì họ có ý thức chứ ko phải họ ko dùng vì họ bị cấm hoặc không được phép dùng
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@lenaibambi05 Con người tự ý thức lấy đợi cái gì cũng phải cấm rồi mới k làm và lấy cái k ai cấm để biện hộ việc mình là cha làm mẹ thiên hạ đc à =]] luật đưa ra để con người k động chạm chém giết lẫn nhau đã đủ mệt r bạn. Hở tí cái gì cũng phải cấm r lại la làng nhân quyền =]]] ngộ thật
lenaibambi05
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn D Tân Không hề có một nội dung nào thể hiện tôi đang dùng hoặc thích tính năng này hết bác à, cái tui đang muốn đề cập là bác bảo chủ thớt là đã lưu ý như vậy mà vẫn đăng thì tui không đồng tình, thiết bị có tính năng đó, thì sẽ có người muốn hoặc không muốn dùng tùy theo nhu cầu của họ, kể cả người có ý thức thì nếu tính năng đáp ứng nhu cầu của họ thì họ vẫn dùng thôi, vậy thì cuối cùng dùng hay không dùng là do người sở hữu thiết bị đó quyết định, và khi dùng thì cần lưu ý như chủ topic nêu ra như trên.
@lenaibambi05 Đương nhiên nó có tính năng là để mình sử dụng. Nhưng tại sao nó không để "mặc định" mà ta phải "bật" nó lên?? vì nó chỉ trong những trường hợp nhất định ví dụ môi trường có tiếng ồn khó nghe, hay trong bóng tối hoặc đại loại như thế chứ cứ có muốn dùng là dùng mà không để ý đến nó ảnh hưởng đến người khác sao??
Mình không thích và không bao giờ dùng tính năng này. Nếu cần im lặng thì để rung là đủ chưa kể có watch nữa thì khó lỡ thông báo lắm. Chớp chớp loá loá rất khó chịu cho người xung quanh.
mrdrg10
TÍCH CỰC
4 năm
Tưởng mấy em xì tin và những người cần trợ năng mới dùng kiểu này thôi chứ 😆
mặc định chức năng gì ip nó đang tắt thì ko nên bật 😁
traind
CAO CẤP
4 năm
Bài này cũng cho lên trang chủ dc
@traind Vậy mà cũng có nhiều người bình luận mới ghê chứ
@Bạn và 500 Anh Em Bình luận có tốt có xấu, có ủng hộ có phản đối. Chả lẽ k cho ng ta comment nếu chê
@Evolution X Mình chẳng thấy ai chê. Thấy mọi người có vẻ rất hào hứng bình luận tính năng được đưa lên trang chủ này.
@Bạn và 500 Anh Em Trang chủ hay k do quản trị thôi. Đầy bài có ai comment đâu mà vẫn lên
Chẳng bao giờ bật cái này, dễ gây ức chế cho người đối diện với cái đèn lắm. Gặp thèn "cục súc" nó lại xúc cho thì chết.
huynhtuananh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình rất thích tính năng này vì làm mọi người xung quanh khó chịu
Đến giờ mình vẫn không hiểu cái tác dụng của con APW mặc dù nhìn rất thích 😔
Cái này chỉ nên dùng đúng nghĩa là trợ năng, nhưng đa số toàn dùng để làm màu.
Chưa kể nếu gặp người có vấn đề kiểu động kinh họ bị ảnh hưởng bởi ánh sáng flash nhấp nháy cực kỳ luôn.
Chi vậy? Nhất là nhiều lúc đang ngồi trong rạp phim, tự nhiên cái nó nháy lên. Trẩu vãi lờ.
@Phạm Nguyễn Anh Khoa Chuẩn 🙂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019