Kích nổ ô tô cầm tay khủng đến cỡ nào
nguyenducloidt
3 nămBình luận: 19
Tình cờ trên mạng, mình vô tình tìm thấy được cái video này. Đây là bộ kích nổ ô tô cầm tay siêu đẹp và nhỏ gọn.

Kích nổ ô tô hay còn gọi là kích điện ô tô hay kích điện acquy ô tô, pin sạc dự phòng kích nổ ô tô. Mục đích của nó là giúp xe ô tô khởi động khi cái bình acquy không đủ năng lượng để khởi động.

Bộ kích trong video chứa bên trong một dung lượng khiêm tốn 9.600mAh, tuy nhiên, khả năng của nó là kích được xe ô tô xăng đến 6.0L và xe dầu đến 3.0L

Mình hỏi kỹ nhà cung cấp thì được biết đây là dung lượng thực, nó không phải là 13.600mAh hay 18.800mAh, 58.800mAh hay 68.800mAh.

Vì lý do tế nhị, mình không đề cập vì sao những viên pin khác có dung lượng lớn và liệu nó có lớn thực sự không.

Theo quan sát video, mình thấy họ kích nổ đến 10 lần xe ô tô loại lớn từ 4.6L đến 5.7L mà chỉ mất chưa tới 28% pin.

Thật bất ngờ, sản phẩm này có bán ở Việt Nam, mình thỉnh thoảng có quay video và chụp ảnh sản phẩm này.

Tên mã nó tương đương kích nổ ô tô GS 600 A1 và GS 600 A5 cho loại 2 cổng USB; GS 600 A1 USB và GS 600 A5 USB cho loại 3 cổng USB
Thậm chí, ở VN còn trang bị cả cặp kẹp thông minh với 6 tính năng bảo vệ, bên cạnh màn hình Led tiêu chuẩn.

GS 600 A5 lo go.jpg
Thị trường VN còn có kế hoạch nâng cấp dung lượng lên 10.500mAh vào giữa tháng 10 năm 2017 với mức giá gần như không đổi.
Bên dưới là ảnh do mình chụp và video do mình quay.

GS 600 A5 (2).jpg GS 600 A5 (3).jpg GS 600 A5 (4).jpg GS 600 A5 (5).jpg

Phía dưới mỗi video, phần mô tả khi xem trên Youtube, mình có cập nhật giá.
Anh em tham khảo thêm mẫu kích nổ ô tô GS 600 A1 big brother:
Mấy pin ghi dung lượng 68800 mAh dung lượng thực đc bnhieu các bác nhỉ?
@nguyenducht Dung lượng thực chỉ 7.500mAH đã có giá trên một triệu rồi bạn. Cái bạn hỏi hơi tế nhị nên cho mình xin trả lời riêng.
rjshkkj
TÍCH CỰC
3 năm
Em chưa có ô tô nhưng em không bao giờ ôm quả bom nổ chậm vào trong ô tô cả. Đến hàng chính hãng họ còn không cho lên máy bay vì sợ cháy nổ huống hồ cái hàng không có tên tuổi. Nói dại lỡ nó cháy nhẹ thì đi ô tô nặng hơn ô tô trong gara mà cháy thì cả nhà chết theo. Dung lượng pin càng cao thì cháy nổ càng mãnh liệt, cái pin điện thoại thôi cũng đủ tê tái rồi huống hồ cải cái hộp pin để kích ô tô mà ô tô thì hiếm khi chết ắc quy phải kích nổ lắm. Sác xuất không nổ máy do bình rất thấp so với giá phải trả nếu quả bom này phát nổ.
@rjshkkj Lắng nghe ý kiến bác!
rjshkkj
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenducloidt Ở bên nước ngoài thứ nhất họ có nhiều tiền bỏ tiền nên họ rất thích tự mình làm. Nhiều người bên đó trong gara ô tô của họ gần như một xưởng cơ khí thu nhỏ đủ công cụ dụng cụ để họ tự sửa xe mà không cần phải ra gara chuyên nghiệp. Những hàng hóa được bán ở thị trường đó được cơ quan pháp luật bảo vệ rất kỹ lưỡng bằng hệ thống luật pháp, hệ thống tiêu chuẩn. Nếu sản phẩm lỗi gây nguy hiểm cho chủ phương tiện thì nhà sản xuất phải đối diện với luật sư của người bị hại và phải đền bù thậm chí bị phạt cho phá sản luôn nên sản phẩm bán ở đó không dám làm vớ vẩn.
Thị trường Việt Nam lại khác, nằm sát bên anh Trung Quốc chuyên sản xuất hàng dỏm. Pháp luật thì lỏng lẻo cho dù có cháy tan cả xe, chết nhiều mạng người thì việc truy cứu tìm ra ai phải chịu trách nhiệm đền bù thiệt hại thì khác nào mò kim đáy bể. Một thị trường bát nháo, pháp luật thì như không thì chẳng có lý do gì họ nhập hàng tốt hàng xịn về bán cả chỉ có hàng rẻ tiền ai dính phải họa tự chịu trách nhiệm coi như "người tiêu dùng không thông minh". Vậy chúng ta bỏ ra một số tiền lớn mua sản phẩm chắc vài năm sử dụng 1 lần (có khi chẳng sử dụng lần nào lý do quên không xạc) khi ắc quy hỏng rồi bỏ trong cốp xe không biết độ an toàn thế nào có đáng không? Nếu là người thợ thì mua để dùng coi như công cụ kiếm cơm không sao.
Như bài bác trên khi hỏi các thông số pin họ không nói chứng tỏ họ cố tình che dấu gì đó, việc cháy nổ do pin kém đầy rẫy trên mạng nhất là pin Trung Quốc rẻ tiền chứng minh sản phẩm không đáng tin tưởng.
openincs
TÍCH CỰC
3 năm
Dung lượng nó còn thấp hơi con Xào Mì 20.000mAH, bằng có 1/2 thôi. Máy bay được mang 100Wh tức là con tầm 30.000mAH
@openincs Xào Mì dung lượng vậy là lớn. Pin thì rẻ, cái mạch điện nâng dòng lên 600A hay 800A hay 1000A mới đắt mừ 12494605-thumb-good.jpg
3H&L
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này có rất thừa, may ra vài năm dùng 1 lần. Giờ hỏng bình gọi phát 15-20 có bình mới phục vụ tận nơi.
@3H&L Người có nhiều tiền là có nhiều nhu cầu, bác yên tâm. Nhu cầu bất động sản, nhu cầu ô tô, nhu cầu mua sắm đồ đắt tiền. Cục kích nổ vài triệu nhằm nhò gì hehehe
3H&L
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenducloidt Người giàu họ chả quan tâm mấy cái này đâu cụ ạ, xe hỏng họ gọi đệ đến đưa đi, gọi đệ khác mang xe đi sửa 😆
anhnike2002
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bao nhiêu tiền 1 bộ vậy bro?
@anhnike2002 Diễn đàn giao lưu thôi bạn, bán buôn không được phép trên này.
Mẫu kích nổ ô tô GS 600 A5 Plus, 2018 mới nhất nó như vầy
Mẫu kích nổ ô tô GS 600 A1 Plus, 2018
meocon2000
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenducloidt Cục GS này chẳng thấy thông tin nguồn gốc khả năng hàng lởm, cục Dunlop nó còn ghi đc made in china. Đang tìm con nào made in japan, usa.
@nguyenducloidt Bác cho e hỏi, bình acquy ô tô mình thấy ghi như vậy: AH: 50, mình đoán là dòng 50A, còn con gs này thấy ghi 600A(trong 2s), ko biết kích vô bị quá dòng ko? Hay cục này chỉ dành cho ô tô loại bự?
caongtan
TÍCH CỰC
15 ngày
Em trả lời bác @phukhanhhuba : accu thường ghi điện dung 50Ah có nghĩa là nếu xả dòng 50 Amper thì accu cung cấp ổn định trong 1h, nếu xả dòng 500 A thì cấp đủ ổn trong 60/10 phút.
Còn pin này chỉ cấp 600A trong 2 giây thôi.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019