Kiếm được 60 triệu đô chỉ trong 1 tuần đầu ra mắt, Genshin Impact là game thứ 2 làm được điều đó

Thanh.Thảo
9/10/2020 3:8Phản hồi: 113
Kiếm được 60 triệu đô chỉ trong 1 tuần đầu ra mắt, Genshin Impact là game thứ 2 làm được điều đó
Trong tuần đầu tiên ra mắt, Genshin Impact đã thu về 60 triệu đô la và trở thành game có doanh thu lớn thứ 2 trên toàn thế giới. Trước khi ra mắt, Genshin Impact đã trở nên rất phổ biến với 5,3 triệu lượt đăng kí trước từ bên ngoài Trung Quốc và số người xem stream trên Twitch đạt kỉ lục vào ngày ra mắt.

Genshin Impact là trò chơi RPG gacha. Người chơi có thể thu thập vũ khí và nhân vật thông qua các câu chuyện giả tưởng và kịch bản chiến đấu trong game. Đây là trò chơi được sản xuất bởi miHoYo – một công ty Trung Quốc nổi tiếng về sản xuất gacha game. Hiện nay, game được phát hành trên nhiều nền tảng khác nhau bao gồm điện thoại, PlayStation và PC.

Thông thường, thể loại gacha game sẽ không phổ biến ở các nước phương Tây. Tuy nhiên, Genshin Impact đã làm được. 58% doanh thu của Genshin Impact đến từ nước ngoài, đặc biệt là Nhật Bản và Mỹ. Trong tương lai, trò chơi có thành công hơn nữa hay không phụ thuộc vào sự phát triển của nó khi người chơi lên cấp. Nó đòi hỏi các nhà phát triển game phải ra mắt thêm nhiều tính năng hấp dẫn để không đánh mất đi những kì vọng ban đầu.

Sự thành công của Genshin Impact trên điện thoại di động cũng chứng minh cho sự phổ biến của thể loại game thế giới mở và RPG không chỉ bị giới hạn trên PC và Console. Trong thời gian tới, smartphone và các thiết bị di động sẽ là yếu tố quan trọng của ngành công nghiệp E-sports.

Theo Gaminonphone
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Game danh cho ai mê chơi Zelda nhưng không có máy Switch
@KeniVinh Chép phong cách mà bạn. Trước Trung Quốc mượn phong cách Nhật nhưng rất xấu, giờ làm nhiều thành quen.
Về âm thanh thì có đầu tư diễn viên lồng tiếng người Nhật cho giọng Nhật (thường chọn seiyuu đình đám chút), phần này thì không nhái được.
Họ đi chép nhưng biết cái gì mình làm được mới làm, cái gì không làm được thì đi thuê.
@Lê Sơn math liên minh, PUBG, liên quân...cũng của TQ hết đó thôi
@hieu282828 Nếu phải nó rõ thì Liên minh huyền thoại phát triển bởi cty Mỹ, PUBG của Hàn, cả 2 cty này được cty TQ mua lại, còn Liên quân là phiên bản nhái của Liên Minh.
Kiếm tiền chưa bh là khó 🤗🤗
@vitcon0nline299 bạn ơi, bạn screenshot lỗi rồi PM mình trên forum giúp mình nhé!
@vitcon0nline299 Ông nghĩ làm cái game như này ko khó? Chưa kể còn phải có rất nhiều tiền để PR nữa. Tiền PR có khi gấp mấy lần tiền làm game. Mấy trường hợp may mắn như flabby birth chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi.
HKS-Eternity
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vitcon0nline299 làm ra con game này chắc dễ. làm cho nó thành công như vậy cũng dễ nhỉ
@vitcon0nline299 Lập trình game nó khoai vl ra, với người có khả năng thì nó cũng không dễ xơi đâu.
nhờ Tinh tế đăng mấy bài giới thiệu đó! đòi chia tiền liền!
@Nam Air chuẩn luôn anh, em thấy bài giới thiệu trên tinhte nên cũng ham hố tải về máy tính chơi xong giờ bị lậm game luôn rồi. Trước đó em chỉ cày mỗi Witcher 3 😆
@Nam Air cái game này nó chạy cross platform k nhỉ? chơi trên PS4 vs mobile nó có link nhau k bro?
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huy Hoang 0811 Trên pc, mobile thì link tài khoản được. Trên ps4 thì chơi 1 mình nhé.
HaeHae
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huy Hoang 0811 PC với mobile chung tài khoản. còn PS4 dùng tài khoản riêng, nhưng tất cả đều co-op với nhau được
Game hay mà pin tụt quá phải gỡ vội 🤣🤣🤣🤣
@vanthaopham Thúc đẩy doanh số máy mới và pin dự phòng luôn thể
Duonghbt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vanthaopham Chơi trên PC thích hơn =))))
Lại chung plus à. Thôi miễn nhé
Nhạc game này hay thật sự, toàn phải đeo tai nghe inear mới chơi game mới cảm nhận dc hết độ hay của nó 😁
HD6969
TÍCH CỰC
4 năm
@megatroll Còn cái game gì bị gỡ khỏi Appstore và Playstore quên mất rồi. 🤣 Doanh thu thế này chia 30% chắc sắp đi kiện nữa.
@HD6969 fortnite?
HD6969
TÍCH CỰC
4 năm
@alakazam1994 quên tên cmnr :v
@HD6969 Nó chứ gì nữa ông =))
gane
ĐẠI BÀNG
4 năm
Game thấy hay cuốn mà tiếc là già mất rồi phải đi cày không có thời gian
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@tranthelinh235454545 Ngày làm tối về trước khi ngủ chơi 1 2 tiếng bay nhảy vi vu xem cảnh đẹp cũng ok đấy . Tui chơi mấy ngày mà mới đc lv 15 thôi , cũng khá vui
Ghê vậy! 1 tuần kiếm 60 triệu đô! Cứ đà này chẳng 1 năm kiếm 3 tỷ đô từ 1 game?
Ng có khả năng thì kiếm tiền ko khó. Thế giới phẳng rồi chưa biết ai hơn ai trong nay mai
Mình chỉ chơi dc game ăn nấm còn lại ko mê cho lắm😉
Genshin Impact chơi trên PC buồn quá vì không có bạn, không tương tác. đang chơi server Ơ Mé ri Ca
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@thienvk Kết bạn ông ơi =))
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Đồ hoạ xịn oánh cũng sướng mắt nhưng mau nóng máy và tụt pin quá nhanh. Xót dễ sợ. Hóng bản update game sau tối ưu hơn, như trò Pokemon Master lúc trước cũng vậy, mới ra ăn pin như hạm, giờ đỡ nhiều.
Nghe con này ăn phần cứng ghê lắm đây 8+ trở lên mới nói chuyện
@3bkshared Thoải mái đi bác, em chơi trên 7+ và ipad gen 6 nè, mà cả 2 con ý đều ko có trên danh sách chơi dc của bọn nó.
Chỉ load hơi lâu thôi chứ vào game vẫn ok lắm.
pisa
TÍCH CỰC
4 năm
@3bkshared Máy yếu hơn thì giảm đồ họa xuống vẫn chơi được, có điều nhìn xấu hẳn đi.
@megatroll kinh nhỉ, mình thấy cháu mình chơi trên 7+ ios 14.0.1 vào thấy nửa trắng, nửa đen rồi crash luôn 😆
@dunggrap Cũng 7+ 14.0.1 nè bác, em chơi bt ko crash, nhưng con này cũ quá nên để đồ hoạ low thôi 😔 , nhưng vẫn chiến dc hết ạ.
@megatroll Thế ngon rồi, ko hiểu máy thèn ku cháu bị sao, vào toàn nửa đen nửa trắng rồi crash
Lâu lắm rồi mới thấy 1 game "chất lượng cao" trên điện thoại.
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tại sao game này nặng, có cốt truyện, đồ họa đẹp ko thu phí mua game nhỉ? Người ta lấy lấy lãi ở đâu?
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
@tuấn bon Game gacha bạn ơi. Free 2 play, nhưng muốn nhanh + đẹp thì bỏ nhiều tiền 😁
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@robberviet Đến giờ vẫn chưa thấy đoạn yêu cầu nạp ấy :v mới hoàn thành chap 1 đi thám hiểm 4 temple
@tuấn bon Muốn tướng xịn thì Cầu Nguyện nhé. 90 lần cầu nguyện ra tướng 5 sao. Mà 90 lần đấy là tiền không á, rồi còn vũ khí nữa, mỗi tướng mỗi loại vũ khí
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nhựt đây nè Okay, cứ tưởng phiên bản free của game JRPG nào đó trên máy console
game này quảng cáo trên tinhte nhiều vcl thế
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@quyett92 giờ cái gì cũng quy ra đc là quảng cáo hay nhỉ
hay là gato ng ta nhiều tiền, mình thì ko
@lehongxuan ????????????
@quyett92 vì nó đang đứng top thế giới, mà lên trang chủ có mỗi 2 bài thôi mà bác :|
Marco Tuấn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quyett92 QC gì bác ơi nó hot thật sự muốn có view thì up thông tin liên quan đến thôi chứ QC éo gì
zonzongl
TÍCH CỰC
4 năm
cá nhân thấy thực sự xứng đáng. game đc đầu tư rất khá
chau chuốt từ hình ảnh đến âm thanh
nhiều ae bảo game giống với zelda, ừ thì cũng có điểm khá giống về mặt xây dựng hình ảnh, cách mở rộng bản đồ, thậm chí cả quái, nấu ăn, blah blah.
tuy nhiên game cũng có nét riêng, phải học cách tạo đội, kết hợp các nguyên tố, combat phải phối hợp các char, quan trọng là phải có nhân phẩm tốt.
và trên tất cả chơi zelda toàn phải ngắm thằng link, game này ngắm toàn giai xinh gái đẹp, hơn hẳn còn gì. 😆))
@zonzongl game này phong cách anime ,zelda phong cách châu âu mà
HKS-Eternity
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zonzongl đúng này. game đầu tư vào đồ họa, âm thanh, hệ thống nhân vật, skill các thứ rất đa dạng phong phú. phong cách game cũng dễ tiếp cận từ trẻ nhỏ cho tới lớn. cả phụ nữ chơi cũng được
@zonzongl Zelda có mỗi con công chúa tráng dồ nhìn cũng chả đẹp 🙄
zonzongl
TÍCH CỰC
4 năm
@eragonhnn e thì thích mỗi bé người cá. 😆)). con bé tên gì ấy nhể, nhớ cái vương quốc tên Zora Domain thôi
à nhớ rồi, Mipha, 😃)))) mới google lại mới nhớ.
Ăn cho mập rồi đừng hư như thèng Epic nhé =]] Chim Cúc dặn =]]
kietaven
ĐẠI BÀNG
4 năm
ồ,game vẽ theo phong cách anime mà lại của anh bạn 6 tốt à ? Mà giờ hết ham chơi mấy game cày cuốc nữa rồi, giờ rãnh vô bắn Zooba tẹo rồi nghĩ,giải trí thế cho lẹ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019